• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi:
  1. con 3G em cài FW 3.1.2, nhưng vào phần used thì không có chế độ hiển thị pin % bằng số.
  2. Trong SBSeting
,
  • Em vào đó có phần number battery em On lên nhưng nó không chịu chạy.
  • Ngoài ra cái mục eddge em cũng on lên nhưng nó cũng không chạy luôn.
  • Mỗi lần thay đổi này em đều nhấm nút home cho nó thoát ra nhưng nó không có báo là respring hay resetting gi hết đó các bác.
Như vậy có phải bản SBSeting của em đã lỗi phải ko ạ, em cài SBSeting từ nguồn của pdaviet.info.

Các bác giúp em với nhé.
Cám ơn nhiều lắm
1. Mặc định của iPhone 3G không có hiển thị % cho Pin
2. Thử thay đổi xong ra tự mình Respring lại xem có được không. Còn nếu không thì có thể SBSettings bị lỗi, Remove đi và cài lại SBSettings từ Source của Bigboss.

huyduonghn

Nhà mình ơi. Iphone có reporst tin nhắn ko nhỉ? Hay là làm cách nào để có thể là bên kia đã nhận đc tin nhắn chưa?
Iphone có nhận đc tin nhắn hình ảnh ko nhỉ?
Có cách nào để thay đổi chuông tin nhắn mặc định ko nhỉ?
mình chỉ tìm thấy mỗi cách thay đổi nhạc chuông cho may thui.
Xin chỉ giáo với?

AnhTu

Super V.I.P
Nhà mình ơi. Iphone có reporst tin nhắn ko nhỉ? Hay là làm cách nào để có thể là bên kia đã nhận đc tin nhắn chưa?
Iphone có nhận đc tin nhắn hình ảnh ko nhỉ?
Có cách nào để thay đổi chuông tin nhắn mặc định ko nhỉ?
mình chỉ tìm thấy mỗi cách thay đổi nhạc chuông cho may thui.
Xin chỉ giáo với?
Tìm trước khi hỏi nhé bạn.
Nhấn vào link sau:

iPhone Delivery Report - Báo tin nhắn đã gửi thành công

Xuyen999

Hướng đẫn cài ứng dụng cho iphone

Mình mới dùng iphone lần đầu nên không biết có bạn nào chỉ giúp với!X-(

nlphong75

Bạn chú ý tắt đi mấy cái Push MailsPush Notifications trong Settings. Nếu được thì nên cài thêm ứng dụng SBSettings trong Cydia để quản lý và tắt mở cái Edge khi cần thiết.
cho e hỏi thêm cái này muốn tắt mấy cái Push Mails Push Notifications vô đâu chỉnh vậy,e vô setting rồi mà tìm k thấy,mới sài iphone nên e k biết hichic

Orbit

cho e hỏi thêm cái này muốn tắt mấy cái Push Mails Push Notifications vô đâu chỉnh vậy,e vô setting rồi mà tìm k thấy,mới sài iphone nên e k biết hichic

tắt push mail = cách vào setting vào mail contact có mục data push thì off nó đi là ok. còn cái push Notification, thì ở ngay trong setting nếu đã cài yahoo messenger thì nó sẽ hiện lên nếu on thì cứ off đi là ok.

Cần gì thêm thì PM nick tui giúp cho nhé: bhn315@yahoo.com
chúc vui vẽ nhé.

cau3dtn

cho hỏi bộ iphone ko nên dán keo hả mặt sau hả ?? nghe nói là sẽ gây ra nóng máy ! hiện tại máy của tớ có dán một lóp keo bảo vể tù quả táo xuống tới dòng chữ iphone 16gb thôi .?? liệu có gây ra tác hại gì ko ??

huyduonghn

Máy của mình loa tự nhiên rè quá? ko bít do phần cứng hay là do pm vậy? có cách khắc phục ko nhỉ?
Ah tiện thể cho mình hỏi về vấn đế pin của IP, mỗi lần mình cho file vào IP thông qua itunes thì phải cắm cáp vào PC. Mỗi lần như vậy thì máy tự xạc pin luôn, cho dù pin của mình gần đầy nhưng vẫn sạc cho đầy. Ko bít như thế có làm tuổi thọ của pin giảm đi ko nhỉ? thấy mọi người bảo là nen hết pin rùi mới sạc thì pin mới ổn định? Các mod cho mình xin ý kiến nhé. Tks giúp

Zenki

Super V.I.P
Máy của mình loa tự nhiên rè quá? ko bít do phần cứng hay là do pm vậy? có cách khắc phục ko nhỉ?
Ah tiện thể cho mình hỏi về vấn đế pin của IP, mỗi lần mình cho file vào IP thông qua itunes thì phải cắm cáp vào PC. Mỗi lần như vậy thì máy tự xạc pin luôn, cho dù pin của mình gần đầy nhưng vẫn sạc cho đầy. Ko bít như thế có làm tuổi thọ của pin giảm đi ko nhỉ? thấy mọi người bảo là nen hết pin rùi mới sạc thì pin mới ổn định? Các mod cho mình xin ý kiến nhé. Tks giúp
Loa rè lúc nghe cái gì? Mặc định loa ngoài của iPhone cũng đã không hay lắm rồi.

Mỗi khi kết nối iPhone vào máy tính là nó sẽ tự động sạc, chép file thì gộp lại rồi chép 1 lần chứ suốt ngày rút ra cắm vào như thế thì Pin chai đi nhanh hơn đấy.

traihp9001

Well-Known Member
hỏi bao nhiêu câu mà ko ai thèm trả lời :(
các pác cho em hỏi khi em cắm iphone vào PC thì nó hiện thông báo như sau: "iTunes has detected a problem with your audio configuration.Audio/Video playback may not operate properly"
=>như thế thì mình phải làm sao để dùng itunes???

Zenki

Super V.I.P
hỏi bao nhiêu câu mà ko ai thèm trả lời :(
các pác cho em hỏi khi em cắm iphone vào PC thì nó hiện thông báo như sau: "iTunes has detected a problem with your audio configuration.Audio/Video playback may not operate properly"
=>như thế thì mình phải làm sao để dùng itunes???
Gỡ bỏ cài lại iTunes hoặc Quicktime là cách giải quyết duy nhất!

xenosensi

cho em hỏi có cách nào có thể conver .deb thành .ipa để có thể cài app vào trong Iphone bằng Install0us. nếu có thì từ bay giờ cài app ko cần phải thông qua itune nữa rồi.thx

kennh0x

con ip 3g của em nap lưng bị tróc sơn anh em biết chổ nào sơn lại không với viền innox trấy quá làm sao cho nó bớt trầy anh em tư vấn giúp nha

freeman2203

cho hỏi một vài cái trong iphone 3gs

máy đang ở chế độ lock , mỗi lần trả lời xong cuộc gọi , khi mình slide to unlock khi vô màn hình chính thì thấy cái contacts hiện lên hiển lên , vậy mình muốn tắt cái đó thì làm sao .... vì thấy bất tiện quá.... xin anh em giúp đỡ ..... mới sài iphone đuợc 1 tuần ..... ;;)

Zenki

Super V.I.P
máy đang ở chế độ lock , mỗi lần trả lời xong cuộc gọi , khi mình slide to unlock khi vô màn hình chính thì thấy cái contacts hiện lên hiển lên , vậy mình muốn tắt cái đó thì làm sao .... vì thấy bất tiện quá.... xin anh em giúp đỡ ..... mới sài iphone đuợc 1 tuần ..... ;;)
Nhấn nút Home thoát ra lại thôi chứ không tắt đi được đâu :D

Lần sau những câu hỏi chung thế này thì Post vào Topic Tổng Hợp nhé bạn!

freeman2203

sẵn cho em hỏi luôn , mỗi lần nhận được tin nhắn , em bấm vô thì nó tự mở tinh nhắn luôn. nhiều khi đó là tin nhắn quảng cáo thì em bị tốn tiền ( vì đang ở mỹ mỗi nhận mở tin nhắn sẽ bị trừ tiền ) có cách nào làm xóa tin nhắn mà không cần mở để đọc rồi mới xóa không ?

Status
Không mở trả lời sau này.