• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

cau3dtn

umh !! đôi lúc ko giống ai cũng nguy hiểm nhỉ ?? :-? định đem trả thật rồi đấy hàng mới lấy đc 1 tuần

huyduonghn

Mình mới unlock đc con iphone của mình. Mình mò vào Cydia thì máy có hiện thị thông báo này? theo các mem thì mình nên chọn thế nào cho phù hợp để tránh sai sót khi sử dụng máy.
Máy hiện bảng thông báo:

Who are you?
......
......
......
Có 3 sự lựa chọn
user(Graphical Only)
Hacker(+Command line)
Developer(no filters)

AnhTu

Super V.I.P
Cứ sử dụng nút đầu tiên, dành cho người dùng bình thường. Nếu muốn tìm kiếm sự phức tạp, chọn 2 cái dưới cũng ok. :D
Posted via Mobile Device

huyduonghn

Mình có nghiên cứu trên diễn đàn suốt, kết nối IP với PC thông qua chương trình Winspc nhưng mà yêu cầu trên IP cần phải cài đặt file openshh, tìm mãi chẳng thấy link đâu cả. Làm ơn cho mình với các mod ới? :D

Zenki

Super V.I.P
Mình có nghiên cứu trên diễn đàn suốt, kết nối IP với PC thông qua chương trình Winspc nhưng mà yêu cầu trên IP cần phải cài đặt file openshh, tìm mãi chẳng thấy link đâu cả. Làm ơn cho mình với các mod ới? :D
Bạn vào Cydia vào mục Search gõ tìm OpenSSH, đó là những công cụ cơ bản nên trên Cydia mặc định sẽ có sẵn. Chỉ việc tìm rồi cài đặt vào thôi.

Germaniteen

cac Pro giup voi, com IPhone 3.1.2 cua minh khogn sync duoc , khi sync bao loi (-39)

Phải báo như vậy không?

HTML:
"There was an error downloading your purchased music. An unknown error occurred (-39). Use the Check For Purchased Music command in the Advanced menu to try again later."

Thử down bản iTunes mới nhất xem sao!

huyduonghn

Bạn vào Cydia vào mục Search gõ tìm OpenSSH, đó là những công cụ cơ bản nên trên Cydia mặc định sẽ có sẵn. Chỉ việc tìm rồi cài đặt vào thôi.
thế phải kết nối Wifi đúng ko nhỉ? thì mới load đc đúg ko vậy?

milanetto

Cho em hỏi câu gà chút,mỗi lần tắt máy là dính đĩa với sợi cáp,phải dùng blackra1n mới mở máy được,hôm qua đi ngoài đường thì mạng báo No Service,làm ko dám tắt máy luôn.về nhà có PC mới reboot được,mới bt lại.Hix cái này do FW nó thế hay sao vậy các bạn?Gặp đi chơi xa mà hết pin+ ko có PC thì nó thành cục gạch luôn àh các bác:|

HuynhThanh

Cho em hỏi câu gà chút,mỗi lần tắt máy là dính đĩa với sợi cáp,phải dùng blackra1n mới mở máy được,hôm qua đi ngoài đường thì mạng báo No Service,làm ko dám tắt máy luôn.về nhà có PC mới reboot được,mới bt lại.Hix cái này do FW nó thế hay sao vậy các bạn?Gặp đi chơi xa mà hết pin+ ko có PC thì nó thành cục gạch luôn àh các bác:|

Vấn đề này đã được nói nhiều rồi bạn à! Đó là do lỗi blackra1n gây nên(đối với các máy 3GS được sản xuất từ tuần thứ 39 trở về sau này). Nếu bạn không thích như dzậy thì restore lại không J.B gì cả.:D

huyduonghn

Các mod ới. Làm thế nào có thể bít máy mình sản xuất tuần thứ bao nhiu đc vậy? mình có đọc, thấy hd bảo là vô setting/general/about rồi nhìn ký tự thứ 4 và thứ 5 của MMMnumber là cài gì mình hok hỉu?
Máy của mình có thông số như sau:
Network:...
Line:...
Songs:...
Videos:...
Photos:...
Capacity:...
available:...
Version:...
Carrier
Serial number:88850GPTY7K(có fải máy mình sản xuất tuần thứ 50 ko? có ảnh hưởng gì ko khi cài JB ko nhỉ? hqua mình đang sử dụng bt tự nhiên ko gọi hay nhắn tin đc, máy báo là ko có mạng, nhưng sóng mạg trên máy thì full và có thêm chứ 3G nữa. Vậy là mình rs lại máy thì máy khởi động lên cứ hiện quả táo mà mãi ko vào đc? hjc. cuối cùng m phải ấn liều 2 phím nguồn+phím ở dưới màn hình đó. thế là tắt hẳn máy đi đc. chờ khoảng mấy phút bật máy lên thì may quá ks cả? hjc phù thở phào nhẹ nhõm)
Model: MB048LL
....
Imei:....
ICCID:....(cái này là cái j vậy?)
CÁc mod giúp mình với?

Germaniteen

Các mod ới. Làm thế nào có thể bít máy mình sản xuất tuần thứ bao nhiu đc vậy? mình có đọc, thấy hd bảo là vô setting/general/about rồi nhìn ký tự thứ 4 và thứ 5 của MMMnumber là cài gì mình hok hỉu?
Máy của mình có thông số như sau:
Network:...
Line:...
Songs:...
Videos:...
Photos:...
Capacity:...
available:...
Version:...
Carrier
Serial number:88850GPTY7K(có fải máy mình sản xuất tuần thứ 50 ko? có ảnh hưởng gì ko khi cài JB ko nhỉ? hqua mình đang sử dụng bt tự nhiên ko gọi hay nhắn tin đc, máy báo là ko có mạng, nhưng sóng mạg trên máy thì full và có thêm chứ 3G nữa. Vậy là mình rs lại máy thì máy khởi động lên cứ hiện quả táo mà mãi ko vào đc? hjc. cuối cùng m phải ấn liều 2 phím nguồn+phím ở dưới màn hình đó. thế là tắt hẳn máy đi đc. chờ khoảng mấy phút bật máy lên thì may quá ks cả? hjc phù thở phào nhẹ nhõm)
Model: MB048LL
....
Imei:....
ICCID:....(cái này là cái j vậy?)
CÁc mod giúp mình với?

Máy bạn là 3G nên tuần thứ 52 cũng an toàn! :))

huyduonghn

Mình sử dụng quen symbian S60 của Nokia a rùi, mới chuyển sang IP nên thấy khó thiệt. Mài mò mãi mới hiểu? có những cái rất đơn giản nhưng mãi mơi ngộ ra. Nhiều lúc hơi spam forum mình nên các mod thông cảm nhé:p

theo các mod thì nên xài bản Winscp nào thì phù hợp nếu xài wifi và ko xài wifi? cho mình tên file cả 2 loại luôn nhé. tks
Mình có vào dow openssh trong cydia nhưng mà ko bít cách tắt mở nó thế nào? hình như là có phải cài thêm cái gì đó để mình có thể tắt mở đc ssh đúg ko?

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.