• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

minhluc

Chào cả nhà,mình đang dùng Iphone 2g FW 2.2.1,lúc trước mình có vào mục wallpaper để set ảnh của mình nhưng giờ mình muốn bỏ cái wallpaper đó để dùng wallpaper theo mặc định của Theme thì làm cách nào ạ?và thêm vấn đề nữa là khi mình chơi game khoảng 10' trổ lên thì sau lưng máy có hiện tượng nóng dần lên,nếu mình up FW lên 3. mới nhất thì có khắc phục được hiện tượng này ko ạ hay là 2G nào cũng bị tình trạng như vậy?
Mình là newbie mong được anh em giúp đỡ,thanks anh em trước...

tuancauchui

Con ip cắm cáp vào máy tính nó cứ kêu re re sạc pin chả thấy nhận?

em mới dùng ip!tập tọe cài itunes vào cop nhạc cài game--->thì cắm máy đt vào cứ kêu thế chả thấy nhận gì cả!!máy e mang ra hàngnó cài game cho nhưng ko ưng ý!nếu thế máy e giờ chắc ko phải cài các phần mềm hỗ trợ cài ứng dụng các bác nhỉ?;;):-?

hoavanairbrush

3Gs của iem thật sự là ăn táo rất nặng, helppppp

con 3Gs của em FW3.1.2 hôm trước ngồi cafe wifi, settup một số cái mà giờ không nhớ nó là cái gì và bị lỗi từ cái nào mà nó bắt reboot, rồi reboot lại không lê nữa, cứ nằm yên quả táo gặm mới đau,

khi về nhà kết nối vào máy tính để restore lại thì cũng không được. Itunes nó báo nhận rồi, nhưng màn hình IP thì vẫn quả táo gặm, rồi cứ một lúc nó lại khởi động lại, khởi động chỉ đến quả táo gặm một tí lại khởi động lại, cứ thế mãi đến lúc hết pin tưởng là được, nhưng sạc pin vào thì nó lại vẫn thế,

iem hết cách lại quay sang chay Blackra1n RC3, nhưng JB cũng báo đến done rồi hiện lên cậu bé đẹp trai thôi, không chạy tiếp, rồi cứ thế lại khởi động lại đến đấy khi nào hết pin mới thôi

Các bác cứu em với, giờ không biết nó làm sao nữa, tết nhất đến nơi rồi mà thế này thì thật là ăn táo nặng quá,

Helppppppppppppp..... iem gấp nhá, thanks !

Zenki

Super V.I.P
con 3Gs của em FW3.1.2 hôm trước ngồi cafe wifi, settup một số cái mà giờ không nhớ nó là cái gì và bị lỗi từ cái nào mà nó bắt reboot, rồi reboot lại không lê nữa, cứ nằm yên quả táo gặm mới đau,

...

Các bác cứu em với, giờ không biết nó làm sao nữa, tết nhất đến nơi rồi mà thế này thì thật là ăn táo nặng quá,

Helppppppppppppp..... iem gấp nhá, thanks !
Khi bị ăn táo phải đưa về DFU Mode rồi mới Restore được, không đưa về DFU Mode thì bạn Restore lại kiểu gì? Chả có ăn táo nặng hay nhẹ gì cả, cứ đưa về DFU Mode rồi Restore lại là Ok!

tuancauchui

em mới dùng ip!e cài nhạc từ máy tính vào ip mất sạch nhạc cũ!hic!tại sao thế ạ!mấy g của e!làm sao hình thấy file hệ thống như nokia ạ!e mang ra hàng cài game vậy giờ máy e ko cần hack cugnx cài game và ứng dụng down từ diễn dàn về pải ko ạ!ip 3g xin chỉ giáo!thankkk

Zenki

Super V.I.P
em mới dùng ip!e cài nhạc từ máy tính vào ip mất sạch nhạc cũ!hic!tại sao thế ạ!mấy g của e!làm sao hình thấy file hệ thống như nokia ạ!e mang ra hàng cài game vậy giờ máy e ko cần hack cugnx cài game và ứng dụng down từ diễn dàn về pải ko ạ!ip 3g xin chỉ giáo!thankkk
Một khi đã cài Games, Nhạc và Ứng dụng ngoài hàng thì khi đem về nhà muốn cài thêm vào thì các thứ cài ngoài hàng sẽ bị mất, đơn giản là iPhone không cho phép Sync 1 lúc trên nhiều máy tính, nếu dùng iPhone thì chỉ dùng 1 máy tính để chuyên Sync Apps, Games và Nhạc thôi :D Bạn nên tham khảo trên diễn đàn cách cài games, ứng dụng và nhạc để tự Sync, tránh phải đi ra tiệm!

huyduonghn

Máy em ko install được file *.deb nè.hjc.Em cài qua Winpc nó báo lỗi như thế này các mod xem giùm e đó là lỗi gì nhé? tks ạ
View attachment 163356

mà các mod ới cho em link vào để em ngiên cứu cái sửa lỗi của youtobe sau khi JB máy xong với ạ? máy của em ko vào đc youtobe và itunes. Wifi thì kết nối ầm ầm....^^!

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Máy em ko install được file *.deb nè.hjc.Em cài qua Winpc nó báo lỗi như thế này các mod xem giùm e đó là lỗi gì nhé? tks ạ

mà các mod ới cho em link vào để em ngiên cứu cái sửa lỗi của youtobe sau khi JB máy xong với ạ? máy của em ko vào đc youtobe và itunes. Wifi thì kết nối ầm ầm....^^!
Vào - TOPIC NÀY - xem cách cài file .deb kiểu khác nhé!

minhluc

Mod zenki ơi xin chỉ giúp em cách gỡ bỏ wallpaper mà mình đã set trực tiếp trên IP được ko ạ,hay là phải dùng IP pcsuit xóa nó đi,thanks anh rất nhiều...

Zenki

Super V.I.P
Mod zenki ơi xin chỉ giúp em cách gỡ bỏ wallpaper mà mình đã set trực tiếp trên IP được ko ạ,hay là phải dùng IP pcsuit xóa nó đi,thanks anh rất nhiều...
Muốn gỡ bỏ hay xóa bỏ? Hỏi rõ ràng nhé!

Muốn thay Wallpaper thì vào Settings - Wallpaper

Muốn xóa bỏ trực tiếp trên iPhone thì vào Cydia tìm ứng dụng iFile - Ứng dụng quản lý files trực tiếp trên iPhone rồi xóa bỏ đi!

trananhtommy

Xin trợ giúp khi Sync Iphone với Itunes

Chào các bạn trong diễn đàn.

Mình đang sử dụng 1 chú IP 3GS 32GB LOCK FW 3.1.2, và Itunes 9.0.2.25. Mọi thứ chạy bình thường nhưng có cái khó chịu là mỗi lần Sync nó lại báo lỗi Sync: Itunes cannot sync photos to the Iphone because the folder "anh" cannot be found. thì lại phải nhấn OK nó mới tiếp tục - hơi khó chịu..

Bác nào biết chỉ giúp cách bỏ hiện thông báo với.

Cảm ơn nhiều..\-/

minhluc

Anh ơi,xin cho em hỏi thêm vấn đề này nữa,số là khi mua máy thì ngoài hàng đã cài cho em 1 số app và game,nay em muốn cài thêm 1 số app nữa do em down về có dạng .ipa thì khi sync các app và game có sẵn có bị mất ko ạ?có cách nào giữ lại được ko anh(vì có 1 số game khá hay)...mong được anh hướng dẫn giúp,cám ơn anh rất nhiều...

Zenki

Super V.I.P
Chào các bạn trong diễn đàn.

Mình đang sử dụng 1 chú IP 3GS 32GB LOCK FW 3.1.2, và Itunes 9.0.2.25. Mọi thứ chạy bình thường nhưng có cái khó chịu là mỗi lần Sync nó lại báo lỗi Sync: Itunes cannot sync photos to the Iphone because the folder "anh" cannot be found. thì lại phải nhấn OK nó mới tiếp tục - hơi khó chịu..

Bác nào biết chỉ giúp cách bỏ hiện thông báo với.

Cảm ơn nhiều..\-/
Bạn kiểm tra lại thư mục Ảnh trên PC xem sao!

Anh ơi,xin cho em hỏi thêm vấn đề này nữa,số là khi mua máy thì ngoài hàng đã cài cho em 1 số app và game,nay em muốn cài thêm 1 số app nữa do em down về có dạng .ipa thì khi sync các app và game có sẵn có bị mất ko ạ?có cách nào giữ lại được ko anh(vì có 1 số game khá hay)...mong được anh hướng dẫn giúp,cám ơn anh rất nhiều...
Game đã cài ngoài hàng, giờ về nhà muốn Sync thêm vào thì các Games đã cài ngoài hàng sẽ bị mất bạn ah! Giờ muốn thì bạn có thể tìm lại các Games đó trên diễn đàn rồi bắt đầu tự Sync Games tại nhà luôn là được :D

huyduonghn

mod ới. em có cài Iphone Browers về để có thể cài đặt file *.deb như mod Zenki bảo em? nhưng em ko thể truy cập đc vào thư mục root trong IP. Hình như còn thiếu "jaibroken device" hay sao ấy? máy báo là em cần phải có cái đó? em ko hỉu? mấy bác chỉ giùm em với nhé. tks ạ.

demen72

3GS không restore được?

3GS không Restore được, Help

Con 3GS của mình tự nhiên bị mất Wifi, mình làm mọi cách theo ae chỉ cũng không được nên đành restore lại, nhưng bị báo lỗi này
Mình dịch tạm là , iPhone này không thể phục hồi, vì thiết bị không đủ điều kiện. :-/
Mình đưa máy về Recovery cũng vẫn bị báo như vậy. Hiện tại là mình bó tay rùi, hy vọng còn cứu được . Đã có ai bị như vậy chưa?
Bro nào giúp đỡ mình với, Cám ơn nhiều lắm :((

demen72

Chết mình rùi, vừa bị xong thì đọc thấy cảnh báo không được Restore 3GS trong lúc này :((

tuancauchui

mình bật itunes 9.3 sync ip thì nó chạy sync 1 lúc rồi hiện:the ip cannot be synced.the dík couldnot be read from or written to!!!chán!mãi chả cop nhạc vào ip đc,có tí nhạc lúc mới chạy itunes nó xóa hết sạch!méo mặt!ip dùng khó quá

tuancauchui

Một khi đã cài Games, Nhạc và Ứng dụng ngoài hàng thì khi đem về nhà muốn cài thêm vào thì các thứ cài ngoài hàng sẽ bị mất, đơn giản là iPhone không cho phép Sync 1 lúc trên nhiều máy tính, nếu dùng iPhone thì chỉ dùng 1 máy tính để chuyên Sync Apps, Games và Nhạc thôi Click here to enlarge Bạn nên tham khảo trên diễn đàn cách cài games, ứng dụng và nhạc để tự Sync, tránh phải đi ra tiệm! --->nghĩa là bây giờ e muốn cop nhạc thì phải restore lại máy ip ạ!e làm thế có pải unlock lại ko ạ!cách fomat lại như thế nào ạ!hic!dùng 1 tháng rồi mà nhạc ko có mà nghe!xin chỉ giáo

AnhTu

Super V.I.P
Mở wifi và kết nối với nơi đâu có wifi, sau đó mở Cydia và vào Sections/ Systems/ tìm afc2add và cài vào máy, sau đó cắm iphone vào máy tính (đã cài iphone pc suite), lúc này iphone pc suite sẽ ko còn đòi Jailbroken device nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.