• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

madman

Các bro cho hỏi về pin IP được không? (chủ đề về pin giờ đâu không thấy?! :( )
Lúc trước cắm IP để sync với Itunes thì là charge pin luôn, không hiểu sao từ khi cài itunes 9x thì không còn chế độ này nữa?!
Nên mỗi lần sync xong lại phải charge pin lại :((
Hay do IP của mình có vấn đề?
Xin giúp đỡ, cám ơn các bro...

aminguyen

các bác cho em hỏi 3GS hiện nay có hàng dựng chưa vậy các bác và có cách nào để kiem tra kg? thanks các bác nhiều

LEDU

Em phát điên vì cái 3GS của em. Đến nhà đứa bạn chơi, nhà nó có cái Apple mà lúc đó máy em cũng đang sắp hết pin, thế là cắm dây qua Apple của nó để sạc iP của em. Sạc đâu chừng nữa tiếng thì em mang về nhà. Không biết có phải do sạc máy Apple hay không mà từ đó về nhà em KHÔNG cách nào SEND SMS được, cứ chạy gần hết cái thanh là nó đứng cứng ngắc ở đó và...im re...

Kú quá các bác, tết nhất đến nơi mà không gửi được tin nhắn chắc là em bị chửi te tái luôn. Mấy bác coi có cách gì trị giúp em với?!!

Iphone4GS

IPHONE 3GS KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC PHIM

Mình nén phim định dạng dành cho iphone (dùng aimersoft) chép qua Iphone 2G thì đọc được, nhưng 3GS thì k đọc được (khi đọc chỉ có tiếng, hình bị đứng). Nén các phim khác đều bị tình trạng như vậy, có bạn nào biết cách khắc phục chỉ dùm mình với. Tks

Oxilo

Mình cũng thường xuyên bị, yêu cầu ngăn chặn ở Mobifone.

Cái này là do chức năng Live Info của supper sim, bạn vào General/phone/simapplication rồii chọn Live info va tắt nó đi là ok

quantre009

giúp mình với

mình lở tay bấm nhầm vô xóa toàn bộ nội dung và các cài đặt của iphone 3g giờ mình phải làm sao :(:)(:)((

Không nhận đc tin nhắn ở 3GS

Ae cho hỏi tí, gần đây máy mình bị hiện tượng đang nt bt thì đc 1 vàitin đầu, những tin sau thì ko nhận đc, phải restart máy mới nhận đc. Ko biết bị sao, ae ai bị ko giupa mình với nhes

kugiangpro1989

Mấy bác cho hỏi là iphone sau khi cắm vào Pc Suite xong giờ nó hiện trái táo luôn rồi không lên hình nữa thì phải làm sao vậy??

kugiangpro1989

Con iphone 3g cua mình đang chạy phiên bản 3.1.2 mới vừa restore lại xong backup dính luôn safemode. Restart + tắt máy đều không về màn hình chính được. Có ai biết cách sữa không chỉ dùm mình với. Cám ơn nhiều nha

Iphone4GS

Minh tìm ra rồi các bạn, vẫn dùng aimersoft nhưng chuyển định dạng là Ipod Video 720x480, dùng định dạng mac định Iphone mp4 thì không đọc được (đối với IP 2G thì đọc bình thường).

mlxx_1977

mình đang dùng Wondershare Video Converter Platinum, khi vào phần chuyển định dạng file ở phần iPhone nó có định dạng riêng cho 3Gs, mình đang dùng cả 2G và 3Gs nên đều phải convert 2 lần cho 2 loại máy, ko biết mấy dụng cụ bạn đang dùng nó có phân chia ra như vậy ko

anhchangsocola

mình mới mua iphone,k rành lắm,cũng mày mò cái intune và chép nhạc vào ok.nhưng khi muốn chép thêm nhạc vô thì nhạc cũ lại mất.có cách nào giữ lại không.
làm cách nào để chép video và hình ảnh vào iphone,cũng như lấy hình ảnh ra.thanks anh em trước,k hỏi kỹ mò 1 hồi mất hình là chết mình

Hieucb91

mai e mua iphone 3gs. E ở thanh xuân,K pit mua ở đâu thì chất lượg nhỉ? Cách chọn iphone ntn là tốt? Các bác chỉ gjúp e vớj

CrisX

Thay tên người dùng trên IP

Mình vừa mua máy thằng bạn, mình muốn đổi cái tên Mr.Thành như trong hình thành tên #.
Mình đã đổi thành SadBoy bằng itunes nhưng chỉ hiện trong sử dụng chứ ko hiện dc phía trên, bạn nào bik chỉ dùm mình nhé.
Thanks nhìu

m0nk3y86

Haiz, nếu đã cài đc cái kia chắc chắn trong máy đã cài MakeitMine (MIM), bạn thử tìm xem có thì mún đổi j cũng đc. Nếu ko vào Cydia mà cài, rất đgiản.

scorpionx23x

mấy bác cho hỏi, tui kết nói WinSCP với IP 3GS thi` bản wifi mới nhất kết nối đc, còn no wifi mấy bản trên forum down về thi` tịt. Ai có bản no wifi nào mới hoặc cách chỉnh sữa gì nó lai thì chỉ tui với nha. Đang đei6n lên vì cái này

CrisX

Haiz, nếu đã cài đc cái kia chắc chắn trong máy đã cài MakeitMine (MIM), bạn thử tìm xem có thì mún đổi j cũng đc. Nếu ko vào Cydia mà cài, rất đgiản.

Mình đã làm được, thanks bạn nhìu

Status
Không mở trả lời sau này.