• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Chào mọi người,

Mình đã Jailbreak Iphone bằng phần mềm Blackra1n dành cho fw 3.1.2.
Tuy nhiên sau đó mình cắm vào Diskaid thì chương trình không nhận, cứ bảo là phải JB máy mới xem được toàn bộ thư mục ROOT. Mình đã thử Reboot lại IP nhưng kết quả vẫn như cũ. Không hiểu là bị lỗi ở đâu. Ai đã từng gặp hay biết về cái này xin chỉ giúp mình với.

Cám ơn nhiều
Tham khảo ở Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70974

dicky1986s

cac icon ko lac lu khi giu tay tren man hinh

ko bt toi nho tay cai dat gi hay do fw 3.1.2 nay ma khi toi giu ngon tay tren icon thi ko thay chung lac lu nua.luc truoc tren fw 3.0 thi van ok..xin chi giup..xin loi vi toi dang post bai bang dt qua operamini nen ko viet dc tieng viet

Posted via Mobile Device

Zenki

Super V.I.P
ko bt toi nho tay cai dat gi hay do fw 3.1.2 nay ma khi toi giu ngon tay tren icon thi ko thay chung lac lu nua.luc truoc tren fw 3.0 thi van ok..xin chi giup..xin loi vi toi dang post bai bang dt qua operamini nen ko viet dc tieng viet

Posted via Mobile Device
Firmware nào cũng di chuyển icons được cả. Lần sau post bài có dấu nhé, dùng iPhone thì cũng đã có bộ gõ Tiếng Việt rồi. Còn 1 lần nữa XÓA thẳng tay đấy.

dicky1986s

trời viết bằng e398 cơ mà bạn nên thông cảm với dòng chữ "Posted via Mobile Device" chứ, đâu phải đt nào cũng viết được tiếng việt đâu..mà iphone của tôi ko thấy các icon lung lay khi giữ im tay vào nó thì mới hỏi chứ đâu có tự dưng viết vớ vẩn lên đâu..hay lỗi fw nhỉ

blackcatdn

trời viết bằng e398 cơ mà bạn nên thông cảm với dòng chữ "Posted via Mobile Device" chứ, đâu phải đt nào cũng viết được tiếng việt đâu..mà iphone của tôi ko thấy các icon lung lay khi giữ im tay vào nó thì mới hỏi chứ đâu có tự dưng viết vớ vẩn lên đâu..hay lỗi fw nhỉ

Nếu viết bằng ĐT khác thì bạn nên ghi rõ ra,vì bây h IP đã có PM viết TV rồi. Đâu phải có dòng chữ "Posted via Mobile Device" mà thông cảm được. Còn vấn đề của bạn thì bạn kiểm tra lại xem sao,vì FW nào khi cài xong đều làm được hết.

cau3dtn

nếu muốn mua iphone 3g ..ở hcm thì mua ở đâu là uy tính nhất vậy ?? mua ở đâu để mình có thể check vô tư .và biết đc work hay lock ?? em sợ bị lúa bản lock wa .

danhvogiacmo

Xin file SpringBoard.strings của FW 3.0.1

mình vào phần mền file chỉn sửa chút giờ cái file này bị lỗi ko vào được mà chữ kéo để mở nó chuyển thành chữ AWAY_LOCK chữ in. bác nào có file gốc cho mình xin với

blackcatdn

mình vào phần mền file chỉn sửa chút giờ cái file này bị lỗi ko vào được mà chữ kéo để mở nó chuyển thành chữ AWAY_LOCK chữ in. bác nào có file gốc cho mình xin với

mình đưa cho bạn 2 file nè. Tiếng Anh và Tiếng Việt. Chưa chỉnh sửa zì cả

poly

mấy pro ơi cho e hỏi, sao e cài game .ipa bằng pc suite mà có game đc, có game zo là bị đá, có game cài xong hiện icon hinh dấu "?", hok hiện icon len lun, mà zo pc suite thì hok có để xóa, giờ e hok bít làm cách nào để xóa nó hết, pro nào bít chỉ e zới :((

Zenki

Super V.I.P
mấy pro ơi cho e hỏi, sao e cài game .ipa bằng pc suite mà có game đc, có game zo là bị đá, có game cài xong hiện icon hinh dấu "?", hok hiện icon len lun, mà zo pc suite thì hok có để xóa, giờ e hok bít làm cách nào để xóa nó hết, pro nào bít chỉ e zới :((
Những Game đuôi .ipa tại sao không cài bằng iTunes nhỉ?

monster8x

Lỗi không vào được General với FW 3.1 Custom?

lúc mới cài bản 3.1 này thì rất chạy rất bon. lâu lắm rùi em không vào phần đấy nữa tự nhiên hôm nay vào lại không vào được. vào setting rùi vào general nó đơ ra 1 lúc màn hình đen xì rùi bị xút đít ra ngoài. có pro nào biết các khắc phục không em ngại cài lại lắm rùi.:((
cảm ơn pro nào trả lời

danhvogiacmo

mình cài nhiều lúc nó ko hiện lên, bạn reboot lạimays hoặc tắt đi khởi động lại là dùng được mà, còn xóa đi bạn giữ tay một lúc hiện lên dấu X nhấn vào đó rồi xóa

Zenki

Super V.I.P
lúc mới cài bản 3.1 này thì rất chạy rất bon. lâu lắm rùi em không vào phần đấy nữa tự nhiên hôm nay vào lại không vào được. vào setting rùi vào general nó đơ ra 1 lúc màn hình đen xì rùi bị xút đít ra ngoài. có pro nào biết các khắc phục không em ngại cài lại lắm rùi.:((
cảm ơn pro nào trả lời
Có thể do bị đụng Apps. Về cách xử lý thì rất khó nói được khi không biết bạn dùng các Apps nào trong máy. Để xử lý triệt để (nếu là mình) thì nên Restore lại và cài các Apps có liên quan đến hệ thống cẩn thận và có chọn lọc hơn, sẽ tránh được tình trạng đấu đá lẫn nhau :D

blackstars_ls

Em định mua 1 em ip , và đang có 1 số câu hỏi, nhờ mọi người giúp với.
các phần mềm và games của 2g và 3g có dùng chung được ko, và FW nào của 2g là mới nhất ạ.

Zenki

Super V.I.P
các phần mềm và games của 2g và 3g có dùng chung được ko, và FW nào của 2g là mới nhất ạ.
Apps và Games bây giờ đa số chạy được trên tất cả FW rồi bạn ah, không phân biệt iPhone 2G hay 3G. Hiện tại FW mới nhất là 3.1.2

blackcatdn

nếu bạn mua thì nên mua 3G lun đi. Còn có điều kiện thì 3GS lun:D. Chứ bây h 2G ko còn thịnh hành như trước... Do có vài chức năng chỉ chạy đc trên 3G và 3GS chứ ko chạy được trên 2G

blackstars_ls

nếu bạn mua thì nên mua 3G lun đi. Còn có điều kiện thì 3GS lun:D. Chứ bây h 2G ko còn thịnh hành như trước... Do có vài chức năng chỉ chạy đc trên 3G và 3GS chứ ko chạy được trên 2G

tình hình là em đã có e71 và5800 rùi, muốn mua con 2g về nghịch ý mà. anh có thể cho em vài vidu về những thứ ko chạy được trên 2g mà chỉ được trên 3g và 3gs với ạ

Zenki

Super V.I.P
tình hình là em đã có e71 và5800 rùi, muốn mua con 2g về nghịch ý mà. anh có thể cho em vài vidu về những thứ ko chạy được trên 2g mà chỉ được trên 3g và 3gs với ạ
Như mình đã nói ở trên, không có hạn chế nhiều đâu, chỉ có vài chức năng cho 3GS không được trên 2G và 3G thôi như chức năng La Bàn, Voice Control, Quay Film và AutoFocus khi chụp ảnh. iPhone 2G ở FW 3.1.2 vẫn có tính ổn định như 3G ở FW 3.1.2 thôi bạn ah :D

blackstars_ls

vậy là sao ạ

Status
Không mở trả lời sau này.