• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

minhtuan8786

[HELP]Ipod control on lockscreen

chả hiểu sao con 3gs (fw 3.1.2) của mình tự nhiên ko hiện ipod control khi doule-click home button ở lockscreen nữa. khi dùng app khác double click home button nó vẫn hiện lên bt. mới bị sáng nay xong. hình như là bị sau khi cài snowcover, uninstall đi vẫn ko đc. thx

danhvogiacmo

máy của mình mới up lên FW 3.1.2 có JB mấy hôm nay tỉnh thoảng khi có cuộc gọi tới ko đổ chuông chỉ sáng màn hình, mở ra nghe thì cả mình và người gọi đều ko nghe thấy gì, sóng vẫn đầy, mình gọi lại cũng ko ai nghe thấy gì cả, phải resping lại máy hoặc khởi động lại mới gọi bình thường, thỉnh thoảng nó bị thui, có cách nào khắc phục ko bác

HuynhThanh

máy của mình mới up lên FW 3.1.2 có JB mấy hôm nay tỉnh thoảng khi có cuộc gọi tới ko đổ chuông chỉ sáng màn hình, mở ra nghe thì cả mình và người gọi đều ko nghe thấy gì, sóng vẫn đầy, mình gọi lại cũng ko ai nghe thấy gì cả, phải resping lại máy hoặc khởi động lại mới gọi bình thường, thỉnh thoảng nó bị thui, có cách nào khắc phục ko bác

Bạn nên restore lại, có thể bị đụng với soft nào đấy!

hao0909234579

Itunes 9 không kết nối iphone, báo lổi 0x800006B?

Em nhờ các bác giúp em với, lúc trước em sử dụng iphone FW 2.2.1 và itunes 8 thì vẩn kết nối được, sau khi em úp FW 3.1.2 và itunes 9 thì itunes không nhận ra iphone nữa, nó báo lổi là : " itunes could not connect to this iphone because an unknown error occurred ( 0xE800006B ), bác nào ra tay cứu em với, chứ nếu không có itunes thì chết, đa tạ các bác nhiều.

Habl66

Em nhờ các bác giúp em với, lúc trước em sử dụng iphone FW 2.2.1 và itunes 8 thì vẩn kết nối được, sau khi em úp FW 3.1.2 và itunes 9 thì itunes không nhận ra iphone nữa, nó báo lổi là : " itunes could not connect to this iphone because an unknown error occurred ( 0xE800006B ), bác nào ra tay cứu em với, chứ nếu không có itunes thì chết, đa tạ các bác nhiều.

Bác tìm ifunbox hay winSCP cài vào máy tính rồi vào thư mục /var/mobile/media/itune_control/itunes xóa file itunesDB đi
Tắt itunes và bật lại một lần nữa thử xem sao

dauphong

Hỏi cách chép nhạc và app về lại Máy tính

Các bác cho mình hỏi có cách nào chép (sync) ngược nhạc và app về lại máy tính được không ah? Do mình vừa cài lại windows và iTunes nên bây giờ iTunes của mình trông toác trong khi nhạc và app thì còn đây trên iPhone. Mình muốn chép ngược mấy cài này về lại máy tính để có lỡ nâng cấp hoặc restore máy thì vẫn còn nhạc và app để backup lại. Cám ơn mọi người đã xem tin và giúp đỡ =D>

voocman2008

Mình vừa tậu 1 em 3GS 16GB. Kết nối với Itunes, nó đòi Apple ID là sao vậy mấy bác. Em chỉ xài HTC quen rồi, mới qua Iphone nên vẫn chưa rõ. Các bác giúp em với nhá
Tks

Zenki

Super V.I.P
Mình vừa tậu 1 em 3GS 16GB. Kết nối với Itunes, nó đòi Apple ID là sao vậy mấy bác. Em chỉ xài HTC quen rồi, mới qua Iphone nên vẫn chưa rõ. Các bác giúp em với nhá
Tks
Đó là tài khoản iTunes của bạn. Bạn tham khảo cách tạo Acc iTunes ở mục Ứng Dụng đi nhé ;)

dicky1986s

có thể window chưa cập nhật trình điều khiển cho device iphone của bạn..bạn vào device manager update driver đi...

ngocson04071990

Em có cái iphone nhưng cứ mổi lần tắt máy khởi động lại là tất cả các chương trình, dử liệu điều bị mất hết lun

danhvogiacmo

máy mình đang dùng fw 3.0 tự nhiên thấy ko vào được GPRS của mạng viettel nữa, thử lắp sim sang máy khác vẫn dùng được có nghĩa là ko phải tại sim, mình đã restore lại và cài lại rồi vào phần cài đặt mạng đánh chữ v-internet xong vẫn ko kết nối được, ai gặp trường hợp này giúp với

danhvogiacmo

cho mình hỏi mình muốn cài video bàng itunes thì sao vậy chỉ mình vói

bạn dùng phần mền đổi đuôi, tốt nhất là để đuôi MP4 cho nét và anh thanh chuẩn, sau đó vào itunes trong phần library có phần movies ( làm giống như chép nhạc vào thôi) vào đó add file mp4 vào đó, sao đó giữ và kéo vào iphone là xong

Zenki

Super V.I.P
máy mình đang dùng fw 3.0 tự nhiên thấy ko vào được GPRS của mạng viettel nữa, thử lắp sim sang máy khác vẫn dùng được có nghĩa là ko phải tại sim, mình đã restore lại và cài lại rồi vào phần cài đặt mạng đánh chữ v-internet xong vẫn ko kết nối được, ai gặp trường hợp này giúp với
Sau khi thiết lập cấu hình GPRS cho máy bạn thử Reboot lại rồi chờ máy nhận mạng, khi nhận được sẽ có biểu tượng hình chữ E, lúc đó có thể Online bằng GPRS được rồi.

danhvogiacmo

nó bị lỗi gì đó, mình restore nhưng khi vào vẫn lấy dữ liệu cũ nên vẫn bị, phải làm sạch sẽ luôn ko để lại cái gì thì ok rồi

Status
Không mở trả lời sau này.