• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ GAMES CHO IPHONE FW 2.x ‎

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này để các Bạn có yêu cầu, thắc mắc, thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm về Games trên iPhone FW 2.x Đồng thời thông báo cả các Link Die!​

minhdang6110

Anh XuanTruong ơi, em có cái game Guitarist. Em thắc mắc là tại sao đang chơi vài fút thì nó cứ bị bung ra ngoài rất là khó chịu. Đang đánh đàn thật hay cái cụt hứng luôn. Rồi cái Safari của em cũng vậy đó, nhiều lúc đang duyệt web thì cũng tự dưng bung ra chẳng biết sao nữa? Có cách nào khắc fục ko ạh? Em xài FW 2.1.
Thanks anh...

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Anh XuanTruong ơi, em có cái game Guitarist. Em thắc mắc là tại sao đang chơi vài fút thì nó cứ bị bung ra ngoài rất là khó chịu. Đang đánh đàn thật hay cái cụt hứng luôn. Rồi cái Safari của em cũng vậy đó, nhiều lúc đang duyệt web thì cũng tự dưng bung ra chẳng biết sao nữa? Có cách nào khắc fục ko ạh? Em xài FW 2.1.
Thanks anh...

Có thể do cài nhiều Soft và Games quá nên mới bị như vậy. Mình cũng thỉnh thoảng bị, ngày trước cài ít thì không bị!:D:-?

minhdang6110

Anh XuanTruong cho em hỏi mình muốn khi chơi tất cả các Game giao diện màn hình lúc nào cũng nằm ngang đc ko, ko thay đổi giao diện dọc í! Nhiều khi mõi nằm quay sang 1 bên chơi game mà nó cứ quay lung tung chẳng theo ý mình muốn gì cả bực lắm, hì...! Nằm cầm đt ngang chơi là nó quay dọc, cầm dọc theo nó thì nó lại ngang. Có cách nào cho nó 1 hình ngang luôn hok anh?
Thanks anh!!!

HoaCK

Anh XuanTruong cho em hỏi mình muốn khi chơi tất cả các Game giao diện màn hình lúc nào cũng nằm ngang đc ko, ko thay đổi giao diện dọc í! Nhiều khi mõi nằm quay sang 1 bên chơi game mà nó cứ quay lung tung chẳng theo ý mình muốn gì cả bực lắm, hì...! Nằm cầm đt ngang chơi là nó quay dọc, cầm dọc theo nó thì nó lại ngang. Có cách nào cho nó 1 hình ngang luôn hok anh?
Thanks anh!!!

Trả lời hộ Xuan Truong: Không được bạn ạ, đó là thiết kế của các app đó rồi:D

nhatha

ko biết sao e cài lên 2.1 rồi cài mấy game vô thì nó báo là : the applications canno be openned
các bác giúp e với..

nhatha

ko hiểu sao bản 2.1 của e khi e restar lại là treo máy ở hình quả táo luôn..ko thể nào chạy được..các bác giúp e với..:(

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
ko hiểu sao bản 2.1 của e khi e restar lịa là treo máy ở hình quả táo luôn..ko thể nào chạy được..các bác c giúp e với..:(

Nếu khởi động lại vài lần không được thì Restore lại máy!:D

daicaphuong

ko biết sao e cài lên 2.1 rồi cài mấy game vô thì nó báo là : the applications canno be openned
các bác giúp e với..

bạn cài 1 ứng dụng free rồi restart lại máy là xong! ok
chúc thành công!:O

thanhlapvn

Các anh cho em hỏi tí xíu
Em vừa nâng cấp iphone lên firmware 2.1 ok (xưa giờ chưa dùng iphone mua được là mang về kết nối với itunes đòi nâng cấp em đã nâng cấp rồi ăn táo....rồi tìm QuickPwn21-1 chích luôn rồi)
bây giờ em đã cài được các ứng dụng *.ipa vào iphone thông qua itunes và chạy ok
nhưng em chép ứng dụng *.app vào applicans (dùng iPhone PC Suite 2.1.0.78) rồi set thuộc tính 755 cho nó (và đã thử set tập tin trong đó luôn vẫn không hiển thị đc trên menu)
em dùng ibickr cài ứng dụng *.(pxl) từ máy tính gì đó nhưng vẫn không thấy hiển thị.mặc dầu kết nối với ibrickr thì thấy trên màn hình ip (giao diện trên máy tính)
các anh giúp em nhé,cảm ơn các anh!

XuanTruong

Super V.I.P
nhưng em chép ứng dụng *.app vào applicans (dùng iPhone PC Suite 2.1.0.78) rồi set thuộc tính 755 cho nó (và đã thử set tập tin trong đó luôn vẫn không hiển thị đc trên menu)

Bạn dùng WinSCP mới nhất để Copy và Set thuộc tính cho các App trên phiên bản FW 2.1 có vẻ ổn nhất đó!:D

december_09th

mod ơi. cho e hỏi làm thế nào để cài các app từ itunes vào itouch ạ, e có cái itouch và down files .ipa về bỏ vào itunes nó kêu là files could not be verified.... :(( giúp em với ạ

lailai08vnn

các bác ơi cho E hỏi một chút ! E down khá nhiều game .ipa trên này về, đã sync vào application của tunes và sync vào iphone rất ok ! nhưng ko thể chạy được, khi open lên nó báo: The application "....." canot be opened.
ko biết làm sao bây giờ ạ !
thks

Hong_thai

Em cài mấy games .ipa khác thì OK, nhưng cài Bomberman thì iTunes toàn báo lỗi là sao nhỉ, hay tại bản em down về bị lỗi nhỉ?

XuanTruong

Super V.I.P
Em cài mấy games .ipa khác thì OK, nhưng cài Bomberman thì iTunes toàn báo lỗi là sao nhỉ, hay tại bản em down về bị lỗi nhỉ?

Cũng có thể khi Down về bị lỗi hoặc File đóng gói bị lỗi, nhìu vấn đề lém!:)) Hoặc giải nén File IPA rồi Copy rồi Set quyền xem sao?:-?