• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về iPhone / iPod Touch OS 3.x

Zenki

Super V.I.P
Em vừa JB iphone và up lên FW 3.1.3 gốc. EM vào Cydia để cài openSSH thì k tìm thấy. Add source thì cũng k add được, nó báo là "Did not Find Repository".. Em phải làm thế nào để cài app và add source được ạ? ( máy e 3G World đã từng up FW 3.1.2 Custom )

OpenSSH mặc định nằm sẵn trong Cydia rồi, vào tìm là có thôi, bạn thử tìm lại xem nhé, dùng chức năng Search trên Cydia, không thể không có được!

nbdao

Về loa của iPhone 3GS

Minh đang dùng iPhone 3GS 32 Gb bản lock trước khi JB và unlock thì mình vẫn nghe được 2 loa nhưng sau khi JB và unlock thì chỉ nghe được 1 loa vậy bác nào biết tại sao thì chỉ mình với.
Cám ơn các bác nhiều.

chisaurieng

Không phải đâu bạn,3GS chỉ có 1 loa thôi,còn cái kia là mic,mình không lầm nếu bạn xem trong cuốn manual trang 20 có hình minh họa đó bạn

vihoang87

theo mình biết thì iphone chỉ có 1 loa thôi,mìn có 1 cái 3g 8g và 1 3gs 32gb đều như vậy cả

gun_and_rose_vn

Xin giúp ipod touch mc model treo cáp

Ipod touch gen 2 8g up lên 3.1.3 dùng blackrain jailbreak không được
Em restore lại 3.1.2 dùng blackrain jailbreak ok nhưng sau khi tắt nguồn mở lại thì treo cáp:(
Bị treo cáp cắm vô dùng blackrain lại dùng được
E chẳng biết làm sao, xin được mấy a giúp đở
Thanks

ngduno16

Iphone phiên bản quốc tế của Viettel!!!!! Help!

E vừa tậu một con IP của viettel ngoài phí phải đóng ra e còn đóng thêm 600k phí cập nhật phiên bản quốc tế,mà trong đó chả có cái cydia thì làm thế nào bây h ạ :|

FW hiện tại là 3.1.3

BB 05.12.01X_XX_X

Orbit

Hiện tại FW 3.1.3 máy đời sau chưa JB để cài Cydia được bạn nhé.
Bản quốc tế với cái Cydia là 2 cái khác nhau hoàn toàn nha bạn. FW 3.1.3 mà máy nghe gọi được thì là ok đúng quốc té rồi. Còn muốn cài app thì chịu khó mua app có bản quyền nhé
Ráng chờ thêm thời gian đi sẽ có cydia...
Tui cũng chờ nè he he he
Chúc vui

ngduno16

Trời ơi,vậy là phải nạp tiền vào tải khoàn itunes rồi chờ ngồi cài hả trời @@....biết thế mua xừ ở Nhật Cường or apple8 cho xong !!!!

Zenki

Super V.I.P
Phiên bản Quốc Tế thì liên quan gì đến việc có Cydia hay không :|

Mua ở đâu cũng vậy thôi, Random trong hộp thì sao mà biết được.

Lần sau nhớ tìm hiểu và đọc kỹ rồi hãy mở Topic hỏi nhé.

bantia

Xin giúp dùm em, IP 3G xạc pin là không nhận cuộc gọi được

Xin các cao thủ làm ơn giúp dùm em. Con IP 3G 16G của em, em mới restore lại bản 3.1.2 gốc, xài thì bình thường hết, không có lỗi gì xảy ra. Tuy nhiên mấy ngày gần đây có hiện tượng khi hết pin, em cám xạc, có cuộc gọi đến là màn hình tối thui, không hiện lên cái gì hết, mặc dầu là người gọi vẫn nghe đổ chuông, em phải bấm nguồn + home khởi động lại mới xài được, vậy máy em bị sao vậy? mong các bác vui lòng hướng dẫn em fix cái lỗi này nha, đau khổ quá trời, hu hu hu. Thank all anh em. Chỉ bị khi đang cắm xạc thôi ạ

danhvogiacmo

bạn nạp tiền vào tài khoản itunes thì có thể mua các app của apple, còn cài cydia là cho những ai không dùng tài khoản itunes để mua app mà vẫn cài được nhiều đồ chơi hơn cả app của apple, bạn mới dùng lên chưa biết, cứ chịu khó tìm hiểu chỉ 2 tuần là làm ngon lành

babyboii

iphone 3g 3.1.3 05.12.1 về vn unlock được kô???

mình định đem iphone mình vê vn cho người anh nhưng mình hỏi kỷ người anh mình là vn unlock được kô thì nó nói là vn unlock được mình kô biết thiệt hay kô mông các anh hãy giúp em vì em nghe nó nói là vn unlock được nhưng chỉ sài o vn được thôi mình cũng kô hiễu mấy mong mấy anh cho em cái đáp án là đúng như nó nói kô
1 vn unlock iphone 3G 3.1.3 05.12.01 được không??
2 vn unlock sông là chỉ sải o vn thôi đúng kô ??
nó năn nĩ quá nên định cho nhưng nghe mấy bạn trong room nói tháng 6 unlock được nên muốn biết phải như nó noi hông mong mấy anh giúp em dùm

Germaniteen

1. Nếu mà unlock được thì đúng là trùm luôn rồi! Geohot và devteam còn đang im lặng đối với 5.12.01
2. Unlock đc thì thành world, sim nào mà xài chẳng đc!

C

Che_tau

Guest
Bạn chịu khó đọc các bài viết trong 4rum sẽ hiểu đc câu trả lời.Theo mình
1.iPhone 3G bb 5.12 có thể unlock đc nếu BB BL < 5.08
2.Nếu unlock đc thì dùng ở đâu mà chẳng như nhau.