• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về iPhone / iPod Touch OS 3.x

perong

Vấn đề cũ nhưng mình vẫn chưa làm đựoc :(

Tr'c giờ sài con ip 2g chưa cài dc cái openssh 2 cái openssh trong cydia và icy cài vào đều báo lỗi.

và cái nữa là đến giờ mình vẫn sài cái giao diện cũ rích buốn tẻ vì ko cài dc các ứng dụng như winterboard hay springboard gì cả :(
ai chỉ từong tận chi tiết 2 vấn đề này giúp mình nhé thanks nhiều:(

Zenki

Super V.I.P
Tr'c giờ sài con ip 2g chưa cài dc cái openssh 2 cái openssh trong cydia và icy cài vào đều báo lỗi.

và cái nữa là đến giờ mình vẫn sài cái giao diện cũ rích buốn tẻ vì ko cài dc các ứng dụng như winterboard hay springboard gì cả :(
ai chỉ từong tận chi tiết 2 vấn đề này giúp mình nhé thanks nhiều:(
Hiện tại máy bạn đang ở FW nào? Đã thử cài lại Cydia chưa?

HaiBanh

Các bác cho e hỏi máy e IP 3GS fw3.1.2 baseband 5.011 sản xuất ở tuần 42 năm 2009, hàng word lấy bên HK về nhưng khi e jaibreak bằng backrain để có cydia thì y như rằng khi cài xong cydia tắt máy mở lại là lại trở về recovery mode.. đã bị như thế rất nhiều lần, rétore cútom fw của bác LongGiang thi bị lỗi 1604..các anh e có cách nào cài ổn định cydia trên máy thì giúp em :(

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi máy e IP 3GS fw3.1.2 baseband 5.011 sản xuất ở tuần 42 năm 2009, hàng word lấy bên HK về nhưng khi e jaibreak bằng backrain để có cydia thì y như rằng khi cài xong cydia tắt máy mở lại là lại trở về recovery mode.. đã bị như thế rất nhiều lần, rétore cútom fw của bác LongGiang thi bị lỗi 1604..các anh e có cách nào cài ổn định cydia trên máy thì giúp em :(
Lỗi này nhiều người bị rồi bạn ah :D Đa số là bị với các máy 3GS vừa mới sản xuất :(

Bạn có thể tham khảo các Topic mà mọi người nói về lỗi này

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73620

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73741

Hiện tại cách Fix ổn định thì chưa có. Chịu khó chạy lại Blackra1n sau mỗi lần Reboot là cách duy nhất :D

haiquy

Xin các bác cho mình hỏi máy mình là 2g từ PW.2,2,1 gốc lên PW.3,1.2 gốc tất cả mọi cái đều tốt duy nhất 1 cái là không có CYDIA xin hỏi các bác bây giờ mình muốn RESTORE. PW.3.1.2.CUSTOM của bác Long thì phải đưa máy về chế độ DFU hay là RESCOVERY rồi restore nó mới được, mong các bác hướng dẩn giúp mình cách tường tận. Mình xin cảm ơn nhiều

HuynhThanh

Xin các bác cho mình hỏi máy mình là 2g từ PW.2,2,1 gốc lên PW.3,1.2 gốc tất cả mọi cái đều tốt duy nhất 1 cái là không có CYDIA xin hỏi các bác bây giờ mình muốn RESTORE. PW.3.1.2.CUSTOM của bác Long thì phải đưa máy về chế độ DFU hay là RESCOVERY rồi restore nó mới được, mong các bác hướng dẩn giúp mình cách tường tận. Mình xin cảm ơn nhiều

Muốn có Cydia thì bạn phải J.B mới có chứ:-?! Còn muốn úp F.W custom thì chỉ việc tải F.W về, kết nối với Itunes, Shift+restore là xong thôi, máy sẽ tự làm tất!

haiquy

Mình xin cảm ơn bác Huynh_Thanh,nhưng bác thông cảm, mình không hiểu nhiều nên mình chưa làm đươc gì cả,bác cho mình hỏi theo như bác hướng dẩn,để có CYDIA,với PW.3.1.2 (gôc) như của mình hiện nay muốn J.B nó thì phải dùng Redsn0w_win hay là blackr1n_win để J.B nó,với lại hiện nay muốn Restore lên bản custom thì máy mình phải đưa về DFU hay RECOVERY.Xin bác thông cảm giúp hướng dẩn dùm để mình có cơ hội vừa làm vừa học,Mình xin cảm ơn bác nhiều.

Zenki

Super V.I.P
Mình xin cảm ơn bác Huynh_Thanh,nhưng bác thông cảm, mình không hiểu nhiều nên mình chưa làm đươc gì cả,bác cho mình hỏi theo như bác hướng dẩn,để có CYDIA,với PW.3.1.2 (gôc) như của mình hiện nay muốn J.B nó thì phải dùng Redsn0w_win hay là blackr1n_win để J.B nó,với lại hiện nay muốn Restore lên bản custom thì máy mình phải đưa về DFU hay RECOVERY.Xin bác thông cảm giúp hướng dẩn dùm để mình có cơ hội vừa làm vừa học,Mình xin cảm ơn bác nhiều.
Cách Jailbreak tìm tại đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73150

Về Custom thì tùy, cứ thẳng tay Shift + Restore lên cũng được, không nhất thiết phải về DFU và Recovery.

haiquy

Các bác ơi,cho mình hỏi minh ở PW.3.1.2 (gốc) khi mình RETORE lên PW.3.1.2 (custom) thì không restore được,nó hiện lên cái khung hình chử nhật có vòng đỏ đánh dấu chéo màu ở trong,và trong đó có dòng chử "The iphone "iphone" could not because The fimware í not compatible" Mình không rành tiếng anh nên đành chịu,không biết do lổi gì mà không restored được mong các bác giúp đở.Thank các bác nhiều.

Zenki

Super V.I.P
Các bác ơi,cho mình hỏi minh ở PW.3.1.2 (gốc) khi mình RETORE lên PW.3.1.2 (custom) thì không restore được,nó hiện lên cái khung hình chử nhật có vòng đỏ đánh dấu chéo màu ở trong,và trong đó có dòng chử "The iphone "iphone" could not because The fimware í not compatible" Mình không rành tiếng anh nên đành chịu,không biết do lổi gì mà không restored được mong các bác giúp đở.Thank các bác nhiều.
Báo lỗi như vậy nghĩa là bạn Down nhầm FW cho iPhone của bạn rồi. Bạn kiểm tra lại down đúng bản FW cho các loại máy 2G, 3G hoặc 3GS nhé.

haiquy

Mình đả tìm đúng PW.của nó rồi nhưng khi rétore thì nó báo lổi 1600.như vậy thì phải làm sao hở các bạn,xin các bạn giúp mình với,mình rố quá,Mong được các bạn giúp,mình xin cảm ơn nhiều.

Zenki

Super V.I.P
Mình đả tìm đúng PW.của nó rồi nhưng khi rétore thì nó báo lổi 1600.như vậy thì phải làm sao hở các bạn,xin các bạn giúp mình với,mình rố quá,Mong được các bạn giúp,mình xin cảm ơn nhiều.
Đối với các máy 3GS đời mới sản xuất thì việc Restore FW Custom hình như rất hiếm khi thành công vì bị ngăn chặn Jailbreak. Bạn dùng FW Gốc rồi Jailbreak bằng Blackra1n để xài tạm. Có khó khăn tí mỗi khi Reboot máy nhưng đó là việc duy nhất có thể làm nếu muốn sử dụng máy có Jailbreak :D

haiquy

Cảm ơn bạn đả giải thích cho mình hiểu,nhưng bạn ơi,mình đang sử dụng.2G chứ không phải .3GS đâu,nhưng dẩu sao củng cảm ơn bạn nhiều nhé.

dongdanh

HELP!!! Iphone 3g version 3.0(7A341) không sóng, không nhận sim !!!

chào các bác!!

- tình hình là em lên firmware iPhone1,2_3.0_7A341_Restore. mọi thứ đều ok hết nhưng ko biết sao máy ko có sóng, ko nhận sim (no server). Em muốn restore lại firmware mới nhưng không được. Nó cứ báo lỗi như sau :

em đã thử nhiều lần nhưng vẫn vậy. mong mấy bác chỉ giúp em.

YM : traitim_inox02@yahoo.com (em online thưòng xuyên mong mấy bác chỉ giúp)

chân thành cảm ơn rất nhiều.

:(:)(:)(:)(:)((

Zenki

Super V.I.P
chào các bác!!

- tình hình là em lên firmware iPhone1,2_3.0_7A341_Restore. mọi thứ đều ok hết nhưng ko biết sao máy ko có sóng, ko nhận sim (no server). Em muốn restore lại firmware mới nhưng không được. Nó cứ báo lỗi như sau :
.....

em đã thử nhiều lần nhưng vẫn vậy. mong mấy bác chỉ giúp em.

YM : traitim_inox02@yahoo.com (em online thưòng xuyên mong mấy bác chỉ giúp)

chân thành cảm ơn rất nhiều.

:(:)(:)(:)(:)((
Lỗi này do Restore FW nhiều quá làm Main nóng, iTunes báo lỗi này để ngăn chặn việc Restore, nếu tiếp tục sẽ rất dễ dẫn đến tình trạng mất WIFI, Bluetooth. Cho máy nghỉ ngơi rồi thử Restore lại sau xem sao.

haiquy

Trong quá trình nâng cấp máy phải retore nhiều lần nên cái nút power bị lún sâu quá (liệt)làm giảm đàn hồi của nút,bạn nào biết cách phục hồi,sửa chửa xin giúp cho mình với.Mình cảm ơn nhiều.

pttoan265

Iphone 2G không hạ firmware 3.1custome xuống 2.2.1 được

Iphone của mình ban đầu dùng firmware 2.2.1, sau đó mình update lên firmware 3.1Custom tại link http://iphone.handheld.com.vn/?page_id=2063 . Hôm nay khi mình khởi động lại iPhone thì chỉ hiện táo, hoặc vào Recovery Mode hoặc DFU mode thôi. Mình định cài lại firmware 2.2.1 nhưng không cài được
- Nếu mình để ở chế độ Recovery Mode thì bị báo lỗi 20
- Nếu mình để ở chế độ DFU thì bị báo lỗi 1600
Bạn nào có phương pháp nào giúp mình cài lại firmware 2.2.1 với. Thanks

Zenki

Super V.I.P
Iphone của mình ban đầu dùng firmware 2.2.1, sau đó mình update lên firmware 3.1Custom tại link http://iphone.handheld.com.vn/?page_id=2063 . Hôm nay khi mình khởi động lại iPhone thì chỉ hiện táo, hoặc vào Recovery Mode hoặc DFU mode thôi. Mình định cài lại firmware 2.2.1 nhưng không cài được
- Nếu mình để ở chế độ Recovery Mode thì bị báo lỗi 20
- Nếu mình để ở chế độ DFU thì bị báo lỗi 1600
Bạn nào có phương pháp nào giúp mình cài lại firmware 2.2.1 với. Thanks
Tham khảo và Thảo luận thêm ở Topic này cho dễ - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63156