• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

pdana

Lỗi không cài được được app

Máy em bị lỗi thế này: Nó tạo bookmark luôn 9 trang, nghĩa là các vị trí chưa cài nó tạo ra 1 cái bookmark để giữ chỗ (bình thường không thấy gì, nhưng khi giữ icon 3s thì sẽ xuất hiện 1 cái dấu nhân trên đỉnh như các app, nhưng không có icon). Nếu ấn vào dấu nhân thì nó hỏi có muốn xoá bookmark này không, nếu xoá thì sau 1 hồi nó lại xuất hiện.

Em mới cài app 7 trang nhưng 2 trang sau là các cái này nên không thể cài được nữa.

Bác nào biết khắc phục giúp em với.

Thank!

XuanTruong

Super V.I.P
2G hay 3G? FW mấy? Có thể do cài và nghịch thằng Categories hoặc Soft nào đó tương đương chức năng vậy?:-?

tinh_la_gi

Administrator
Reset lại xem sao. Nó sẽ khôi phục lại cài đặt mà ko mất data. Không thì Winscp vào app xem cái nào lạ thì xóa nó rồi reboot máy.
2G ko biết sao chứ 3G thì mấy thao tác đó chỉ kéo và chọt .. phần xóa thì trên pc mất 30s

AnhTu

Super V.I.P
Máy em bị lỗi thế này: Nó tạo bookmark luôn 9 trang, nghĩa là các vị trí chưa cài nó tạo ra 1 cái bookmark để giữ chỗ (bình thường không thấy gì, nhưng khi giữ icon 3s thì sẽ xuất hiện 1 cái dấu nhân trên đỉnh như các app, nhưng không có icon). Nếu ấn vào dấu nhân thì nó hỏi có muốn xoá bookmark này không, nếu xoá thì sau 1 hồi nó lại xuất hiện.

Em mới cài app 7 trang nhưng 2 trang sau là các cái này nên không thể cài được nữa.

Bác nào biết khắc phục giúp em với.

Thank!
Vào Cydia, nhấn qua tab Manage, nhấn vào Package, tìm và nhấn vào Blank icon #90 hoặc Blank icon#30, nhấn vào Modify, chọn remove. Sau đó tắt iPhone khởi động lại là xong, sẽ mất hết các biểu tượng trống.
Đừng làm theo TLG nhé :D có thể ăn táo >:)

kiddee

mình cũng đang bị lỗi này, cứ mối lần bấm nút home lên thì ko slide to unlock được, tắt màn hình đi, bấm lại thì vẫn bình thường. Có bạn nào đã bị tình trạng này và đã khắc phục được chưa, xin cho ý kiến với.
Xin nói thêm là mình cũng đã restore lại các fw trước từ 1.1.4 đến 2.2.1 theo lời khuyên tìm được trên google, nhưng tình hình không tiến triển mấy!!

thientam255

Nếu máy bị tình trạng đó tôi khuyên các bạn nên cài thêm phần mêm mCoolphone. Khi vuốt ko đc thì mình lắc lắc là đươc thui.:)):)):))

LeHai85

Nếu máy bị tình trạng đó tôi khuyên các bạn nên cài thêm phần mêm mCoolphone. Khi vuốt ko đc thì mình lắc lắc là đươc thui.:)):)):))

bác này ý kiến hay nghê..phục bác đó...
thôi thì cài ít phần mền thôi..mà em cài 6 đến 8 trang có bị sao đâu nhỉ...chạy lại đi cho nó ổn định

ThAngNgO_

bác cắm sạc và power home như bác XuanTruong chỉ xem, ko đc nữa thì bệnh nặng :(

whitewinter

Không xóa được game cài bằng file pxl

mình cài game bằng file pxl, bây giờ xóa đi để cải bản update thì nó toàn báo là đã tồn tại game đấy rồi. Có ai biết được cách xóa hoàn toàn không? Mình dùng iphone 2G đã up lên 2.2.1:(

minhhop_85

chết bàn phím khi gọi điện

tình hinh là không hiểu sao tự nhiên em iphone của mình vào phần Phone thì keyboard em nó đơ luôn ko thể ấn được, trong khi các ứng dụng khác như nhắn tin hay note keyboard vẫn dùng rất tốt, mình thử vào contacts vẫn gọi ok nhưng ko hiện lên kB....bác nào chỉ bảo cho em với...em đang dùng IP 3G 8GB Os 2.2:-/:-/

AnhTu

Super V.I.P
Có lẽ đã bị lỗi phần Phone rồi bạn. Nên test kỹ để chẩn đoán bệnh rõ hơn.

ThAngNgO_

Không ai giúp được sao ? Chán quá :(:(:((

vào winSCP tìm nó xóa đi xem có đc ko bạn,ko thì chỉ còn cách res lại thui :D

nhân tiện đây cho mình hỏi luôn cái này , mình refresh cydia mấy bữa nay mà ko thấy có gì mới cả ko bít có vấn đề gì không, các bác nào bít bị sao chỉ mình với, thanks rất nhiều
Refresh mới nhất đc từ hôm mùng 4 đến giờ chẳng thấy có gì thêm cả :(

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.