• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhdx

Trời ạ, FW gốc 2.2.1 nó chỉ có 1 thôi. Anh xem máy của chú rồi, đó là FW gốc chứ ko phải custom nên cứ down về mà JB thôi.

Vậy hả bác, thế thì em làm luôn. Thanks bác!

thanhdx

Hix, em thực hiện, nó báo là máy em có phiên bản 2_2.2.1, trong khi FW em dùng để Jaibreak là iPhone1,1_2.2.1_5H11_Restore.ipsw, mà em search thì thấy đây là phiên bản Custom, bác HoaCK giải thích rõ hơn hộ em phát. Thanks!

thanhdx

Em down bản iPhone1,2_2.2.1_5H11_Restore.ipsw về, Jaibreak bằng QuickPwn225-2, màn hình check OK hết, nhưng màn hình luôn dừng ở dòng đầu tiên "Wait for your IPhone to connect in Recovery Mode", không thể chạy tiếp. Pls help!

thanhdx

Hehe, em tự làm đc rồi, lên mạng search thì phát hiện ra cách khắc phục. Cụ thể như sau: Kiểm tra các Services: Terminal, RPC, Fast User Switching phải đc Started. Thanks các bác!

LEDU

Đây là thông báo của iPhone 3GS của em, em thật không hiểu là em chỉ mới cài 3 video và một số game, vậy thì trong phần OTHER sao lại mất của em 616MB như vậy? Em chưa hiểu cái phần này là tốn cho cái gì, các bác giải thích cho em được không?

:(

ancola66

Super V.I.P
Đây là thông báo của iPhone 3GS của em, em thật không hiểu là em chỉ mới cài 3 video và một số game, vậy thì trong phần OTHER sao lại mất của em 616MB như vậy? Em chưa hiểu cái phần này là tốn cho cái gì, các bác giải thích cho em được không?:(
Other khi mới Restore và JB thì đã mất trên dưới 300M roài và cái bản đồ xGPS bạn chép vào hôm nọ mất thêm hơn 300M nữa vậy tổng cộng là hơn 600M đó :)) chả thiệt tẹo nào :))
*Other là những thứ bạn chép vào iPhone bằng con đường không chính thống (PcSuite, WinSCP....) Nên iphone không hiểu và nó cho vào mục "Linh tinh" :))

Hĩ, anh em help mình với. Cái vụ bluethoot của iphone 3gss ko dùng được là chán rồi. Giờ mình tải winscp về cài cũng bị lỗi khi chạy luôn. mình tải bản 4.2.0 làm theo rồi cũng bị. Ai có link dơn bản tunel suite cho ip 3gs ko, cho mình xin với, cài winscp ko đc

AI giúp mình với

LEDU

Other khi mới Restore và JB thì đã mất trên dưới 300M roài và cái bản đồ xGPS bạn chép vào hôm nọ mất thêm hơn 300M nữa vậy tổng cộng là hơn 600M đó :)) chả thiệt tẹo nào :))
*Other là những thứ bạn chép vào iPhone bằng con đường không chính thống (PcSuite, WinSCP....) Nên iphone không hiểu và nó cho vào mục "Linh tinh" :))

Post xong thì mới ngẫm nghĩ lại thì bác đã trả nhời dồii...hihi, em dọc IP của em tiếp, có gì ngớ ngẩn thì em hỏi các bác tiếp!

kehaidao

máy em tìm mãi ko thấy phần cydia để cài mấy cái fanf mềm có thuốc đâu cả làm sao giờ ạ giúp em với T_T 3gs 32g world

LEDU

Bác thích...ăncỏlạ66 ới...không xong rồi, em bắt đầu bỏ nhạc nhẽo, app linh tinh vào thêm thì nó hiện ra thế này này.

Thế là sao hở bác?

LEDU

Có chứ bác sông-gồng :D

Lúc trước Other của em tốn 616MB, giờ sao nó lại còn 299.2MB thôi à? kì cục quá, em không hiểu được, vì em đã sync music linh tinh vào thì sao nó lại giảm đi???

Zenki

Super V.I.P
Bác thích...ăncỏlạ66 ới...không xong rồi, em bắt đầu bỏ nhạc nhẽo, app linh tinh vào thêm thì nó hiện ra thế này này.

Thế là sao hở bác?
Nếu Sync qua iTunes thì nhạc nó sẽ vào phần Audios và phần mềm nó chạy vào Apps, còn cái Others của bạn tại sao giảm xuống thì mình không rõ.

XuanTruong

Super V.I.P
Em là newbie xin hỏi câu ngu tí.Em dùng PC ko có wifi thì không cài app được cho iP à ?

Vẫn cài như thường chứ có gì đâu Bạn (Trừ cách cài từ Cydia và Icy) nếu có Soft hoặc Games bằng File *.DEB hoặc IPA sau đó kết nối với iPhone bằng WinSCP NO Wifi hoặc iTunes Bạn nhé!

Cảm ơn các bác đã trả lời cho em. Ý em là muốn cài từ Cydia ấy. Mà em dùng PC có một cái ÚB Wifi thì dùng nó để add hoc được không các bác nhỉ ?

nbgchau

Các bạn cho mình hỏi là mình đang xài 3G 16G fw 3.0, minh cài 1 số apps xong rồi chạy tốt, nhưng nếu để Iphone không xài khoảng trên 2 tiếng là nó im ru, không lên màn hình, mình phải reset lại, thì cái logo trái táo hiện lên rất lâu mới vô máy được, trong khi lúc nó đang "xỉu" thì điện vô vẫn nghe nhạc chuông bình thường!! Vậy hiện tượng này là gì vậy? Cảm ơn nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.