• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

huysmall

Chính xác là chuẩn 3.5mm theo kiểu Iphone. Nói rõ hơn là nó có đến 4 vách trên jack chứ ko phải 3 vách như bro thấy ở các jack 3.5mm khác.

anh_tuan1602

cho mình hỏi: mình xài ip2g, ver 2.2 mà sóng hơi yếu, yếu hơn 3g 1 chút, có cách nào cải thiện sóng của em nó kg? máy mình chơi game khoảng 15p trở lên thì rất nóng, nó có bị gì kg vậy? máy mình chưa sửa lần nào cả. thanks nhiều

Sou

Cho em hỏi 1 con iphone vào gmail chỉ vào được 1 acc thôi không thoát ra được để vào acc khác sao ạ?Em loay hoay mãi không thoát ra khỏi acc mà thằng bạn đăng nhập vào để vào gmail của mình. Xin chỉ giúp cho em với :((

guliaka

Lỗi sau khi update

Sau khi mình update khoảng 200mb qua Itune thì tự nhiên một số ứng dụng cài từ trước biến mất .Sbssetting ko vào được nữa .Mấy game cài vẫn còn nhưng chẳng game nào chơi được nữa .Ai biết chỉ mình cách khắc phục với

XuanTruong

Super V.I.P
Sau khi mình update khoảng 200mb qua Itune thì tự nhiên một số ứng dụng cài từ trước biến mất .Sbssetting ko vào được nữa .Mấy game cài vẫn còn nhưng chẳng game nào chơi được nữa .Ai biết chỉ mình cách khắc phục với

Update cái gì? Firmware hay Soft + Games???:-?

guliaka

Update cái gì? Firmware hay Soft + Games???:-?
Mình vào Itune ,chỗ summary có mục check for update .Nhấn thử vào đó nó báo update khoảng 224 mb . Sẵn mạng đang nhanh cho nó up thử .Máy mình mới mua được thời gian ngắn 3G quốc tế firmware 2.2.1 .Hix:((

nhattuong

Active Member
Connect Internet by USB

Chào các bạn. Mình có con iPhone 3G mình muốn kết nối internet bằng cab USB thì làm thế nào ? có thể dùng software nào can thiệp xin mọi người giúp đỡ , cám ơn nhiều.

Ps: xin lỗi mod đã mở topic , nếu nhầm chỗ thì mod move hoặc nhắc nhở dùm. Cám ơn

XuanTruong

Super V.I.P
Chào các bạn. Mình có con iPhone 3G mình muốn kết nối internet bằng cab USB thì làm thế nào ? có thể dùng software nào can thiệp xin mọi người giúp đỡ , cám ơn nhiều.

Hiện tại thì chưa thấy có!:D

bongbin2218

các bác cho em hỏi. Hiện em unlock iphone 3g FW 2.2 mà là không có Installer. Bác biết cách cho nó xuất hiện kg. chỉ em với. Máy em chỉ có Cydia

BlueSky288

Mình mới xài qua Iphone 2G thui, hiện còn chưa biết nhiều có vào vấn đề cần người giải thích giùm:
1. Tác dụng của mấy Icon trên Iphone như Kho Nhạc, Kho Ứng Dụng, Cydia, Installer.
2. Khi down game và ứng dụng từ trong thư mục Iphone 2.x Softs & Games thì cần phải làm gì, mình down về được 1 đống file .ipa, giờ chỉ cần nhét nó vô Itunes rùi sync là xong rùi à, có cần thêm mấy cái MobileInstallation (???) gì đó không ?
3. Trên Iphone thì mình chưa có gì cả, còn PC ở nhà chỉ có Itune, có cần thêm phần mềm nào nữa không, mình cần change lại theme, add thêm soft và game mà không cần vô Wifi check Cydia này nọ, vậy nên dùng những gì.
Thanks ! :)

BlueSky288

Mình mới xài qua Iphone 2G thui, hiện còn chưa biết nhiều có vào vấn đề cần người giải thích giùm:
1. Tác dụng của mấy Icon trên Iphone như Kho Nhạc, Kho Ứng Dụng, Cydia, Installer.
2. Khi down game và ứng dụng từ trong thư mục Iphone 2.x Softs & Games thì cần phải làm gì, mình down về được 1 đống file .ipa, giờ chỉ cần nhét nó vô Itunes rùi sync là xong rùi à, có cần thêm mấy cái MobileInstallation (???) gì đó không ?
3. Trên Iphone thì mình chưa có gì cả, còn PC ở nhà chỉ có Itune, có cần thêm phần mềm nào nữa không, mình cần change lại theme, add thêm soft và game mà không cần vô Wifi check Cydia này nọ, vậy nên dùng những gì.
Thanks ! :)

BruceNguyen

Chế độ Safe Mode là gì vậy các Bác?

Em đang sử dụng IP 2G nhưng đã nâng cấp lên 2.2 rồi và máy d9a4 cài đặt SB Setting lun nhưng sao vẫn có một số game và ứng dụng khi hoạt động chỉ vào được đến màn hình ngoài rồi lại văng ra màn hình ngoài.:-?? Thấy các pác trên diễn đàn nói là một số game, soft phải chạy ở chế độ Safe Mode??? Em không hiểu và không biết phải làm thế nào, mong các pác hương dẫn giúp em với nha . Thank các pác nhiều lắm (Em rất thích thể lại game "BIA" nhưng hễ bấm vào là văng ra, cứu em với các pác ui):(:)(:)((

ThAngNgO_

Em đang sử dụng IP 2G nhưng đã nâng cấp lên 2.2 rồi và máy d9a4 cài đặt SB Setting lun nhưng sao vẫn có một số game và ứng dụng khi hoạt động chỉ vào được đến màn hình ngoài rồi lại văng ra màn hình ngoài.:-?? Thấy các pác trên diễn đàn nói là một số game, soft phải chạy ở chế độ Safe Mode??? Em không hiểu và không biết phải làm thế nào, mong các pác hương dẫn giúp em với nha . Thank các pác nhiều lắm (Em rất thích thể lại game "BIA" nhưng hễ bấm vào là văng ra, cứu em với các pác ui):(:)(:)((

cái này nôm na là : hoạt động trong chế độ an toàn, nó giống như trên PC , khi soft ko đồng bộ với máy ( như driver ) thì chạy = safe mode, túm lại bạn có thể hiểu chạy safe mode để tránh việc tranh dành "đất đai" trong máy . để 1 soft nào nó có thể chạy nuột hơn khi dang trong safe mode :D

boy135147

vào Cydia . cài 1 cái SBSetting >> vuốt thanh sóng >> chọn Power >> Safe Mode

Chọn Power

Chọn Safe Mode​

hongvietcarrier

Iphone này có phải là bản world ko???

tôi xem phần nhận biết hàng world hay lock, máy của tôi xuất xứ từ Úc, có đuôi Model xxx96X tôi làm theo hướng dẫn update mà ko được vậy các đại ca giúp tôi với nha.
Thanks!!!!!!

hathuy

Cáp tv out

khi chơi games kroll của IP trên TV qua cáp thì trên màn hình TV không thể xoay ngang được,có bác nào biết cách khắc phục xin chỉ dùm. thanks

quocthaihtc

tôi xem phần nhận biết hàng world hay lock, máy của tôi xuất xứ từ Úc, có đuôi Model xxx96X tôi làm theo hướng dẫn update mà ko được vậy các đại ca giúp tôi với nha.
Thanks!!!!!!

máy bạn đang xài giống như máy của mình có hai khả năng nếu xuất sứ tù Úc là bản lock còn newziland là QT còn biết chính sát thì bạn restores lai fw góc là biết

Status
Không mở trả lời sau này.