• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

Germaniteen

các bác cho e hỏi..sao kon ip 3g word kủa e khi khóa màn hình rất hay mất sóng,k nhận đc cuộc gọi,mess...mở khóa lên 1 tí là lại có ngay :-s...

Có thể bị lỗi, restore lại cái xem sao bác!

koikoi

vẫn bị bác ạ :(,bác có bjt đây là bệh j` k ạ...res lại mất công lắm ạ,lại kòn bao nhiêu chươg trình nữa,hxhx...máy e up lên fw 2.2.1 bản gốc ngon lành thì đúg là bản word rồi phải k ạ ?

Germaniteen

vẫn bị bác ạ :(,bác có bjt đây là bệh j` k ạ...res lại mất công lắm ạ,lại kòn bao nhiêu chươg trình nữa,hxhx...máy e up lên fw 2.2.1 bản gốc ngon lành thì đúg là bản word rồi phải k ạ ?

Uhm, nếu up lên 2.2.1 mà sóng gió ok thì đúng là world rồi! Bác thử 1 số sim khác coi! Có lẽ các nhà mạng VN đang cbi 3G nên sóng gió chập chờn í mà!

kebuomhoa

Iphone 3G Global gọi không được

Các quan chỉ giáo giúp em gấp!

Tự nhiên cái iphone của em có vấn đề

Em gọi đi hoặc bên kia gọi đến thì đều nói rằng em nói họ không nghe gì hết, hoặc có nghe thì rất rè, em phải dí sát miệng vào cái loa nói( nằm bên phải iphone) thì họ mới nghe nhưng rè lắm.

Còn đầu bên kia nói thì em nghe rõ lắm

em thử bật loa ngoài lên nói cho bên kia nghe thì không còn nghe rè nữa.nhưng mà chẳng lẽ mỗi lần nói chuyện đều phải bật loa ngoài lên cho thiên hạ nghe sao.

Mong các quan giúp giùm em gấp:-/

tonytrung235

nếu mà bật loa ngoài mà nói chuyện bình thường thì ảnh hưởng gì đến micro ... iphone có mỗi 1 micro cho dù loa ngoài hay nghe bình thường đều chỉ sử dụng chung 1 micro nếu cái này được mà cái kia ko được thì jhả năng bị phần mềm nhìu hơn

bác kia đừng xúi dại ko người ta lại phải bung máy ^^ ,, e để ý là thấy hình như ở dd khác hình như cũng nick này rất thix kêu người ta làm phần cứng nhé

HuynhThanh

Cái này chắc cú không phải bị lỗi mic đâu! Bạn nên đem ra chỗ bán cho họ kiểm tra nhé! Vì lỗi này mình không thể tự khắc phục được đâu!

dinhquy

Mình mới mua IP về dùng, còn chưa biết gì hết. trước mình dùng UIQ, nay đổi qua dùng IP mình ngỡ ngàn quá. Bro nào cho mình hỏi xi, mình mua máy về thì nhạc trong máy nhiều quá mình muốn xóa bớ đi thì làm sao? Mình chỉ có 3 chương trình iTunes, 91 PC Suite for iPhone, TouchCopy thôi mà mình không thấy chương trình nào delete được bài hát hết hya là co mà mình không biết bro nào biết chỉ mình với.
Có bài nào chỉ sử dụng cho người mới dùng IP thì cho mình link luôn.
Thank!

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mình mới mua IP về dùng, còn chưa biết gì hết. trước mình dùng UIQ, nay đổi qua dùng IP mình ngỡ ngàn quá. Bro nào cho mình hỏi xi, mình mua máy về thì nhạc trong máy nhiều quá mình muốn xóa bớ đi thì làm sao? Mình chỉ có 3 chương trình iTunes, 91 PC Suite for iPhone, TouchCopy thôi mà mình không thấy chương trình nào delete được bài hát hết hya là co mà mình không biết bro nào biết chỉ mình với.
Thank!
Nếu bạn mới mua máy và máy đã qua sử dụng thì tốt nhất là Restores (Thành mới tinh tình tình:))) Roài tự ý sử dụng cài cắm nghiên cứu khám phá thì hay hơn rất nhiều =D>

ThAngNgO_

Thank!

bạn cắm vào itunes rùi sync phần, music là mất hết luôn đó, chỉ có remove đc khi itunes ko có nhạc đó thui, nghĩa là music trong itunes và iphone phải đồng bộ với nhau :D

dinhquy

Nếu bạn mới mua máy và máy đã qua sử dụng thì tốt nhất là Restores (Thành mới tinh tình tình:))) Roài tự ý sử dụng cài cắm nghiên cứu khám phá thì hay hơn rất nhiều =D>

Mỗi lần Restores là hết bao nhiêu thời gian? mình mua máy lại va trong máy lưu rất nhiều đồ(nhạc, hình, game ...). mình nghe bạn nên vào resta máy ma không biết sao nó chạy lau kinh chừng 2 tiếng mà màng hinh vẫn còn hiển thị tái táo thôi. khi mình mua máy thi bộ nhớ máy chỉ con trống 1GB có phải vì lý do này ma resta lại lau vậy không? Gời vẫn còn tái táo nè mình lo quá:-/:-/
Mình sợ nó hết bin giữa đường quá, mình có nên cám sạc rồi để vậy không? Bro nào biết chỉ mình với

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

Mỗi lần Restores là hết bao nhiêu thời gian? mình mua máy lại va trong máy lưu rất nhiều đồ(nhạc, hình, game ...). mình nghe bạn nên vào resta máy ma không biết sao nó chạy lau kinh chừng 2 tiếng mà màng hinh vẫn còn hiển thị tái táo thôi. khi mình mua máy thi bộ nhớ máy chỉ con trống 1GB có phải vì lý do này ma resta lại lau vậy không? Gời vẫn còn tái táo nè mình lo quá:-/:-/
Mình sợ nó hết bin giữa đường quá, mình có nên cám sạc rồi để vậy không? Bro nào biết chỉ mình với

Bạn cần phân biệt restore khác với Sync nhé!
Restore là bạn chạy lại Firmware nhé, giống như cài Windows vậy đó mà!
Còn sync để bạn đồng bộ iPhone với iTunes đó!

CÒn khi cắm vào USB thì nó charge cái iPhone luôn rồi, lo gì hết pin :D

AnhTu

Super V.I.P
Thank!
- iTunes: Chương trình quản lý iPhone/iPod, dùng để đồng bộ nhạc, hình, phim & ứng dụng, danh bạ, lịch & lịch trình công việc dành cho thiết bị đầu cuối như iPhone/iPod Touch.
- 91 PC Suite: cũng là chương trình đồng bộ, do 1 hãng thứ 3 viết ra cũng với mục đích đồng bộ dữ liệu như trên, nhưng thêm vài tính năng sâu hơn.
- TouchCopy: chương trình dùng để sao lưu & copy dữ liệu dạng Multimedia dành cho iPhone/iPod, có thể chuyển ra hoặc chép vào cho các thiết bị trên.
Qua các phần mềm trên cho thấy người bán đã đáp ứng đc 5/10 thao tác giúp bạn để sử dụng iPhone hợp lý, 50% còn lại là bạn phải tự nghiên cứu học hỏi thêm ở diễn đàn để nâng cao kinh nghiệm sử dụng cho chính mình.
Thân. Chúc bạn học hỏi đc thật nhiều điều thú vị & kinh nghiệm khi tham gia pdaviet.

dinhquy

Mình gặp sự cố rồi bạn ơi., Chỉ cách khắc phục mình với.
bạn nói Restores mình cứ tưởng như reset master bên UIQ vì trước đây mình dùng UIQ mà:(, vậy là mình vào setting vào thêm mục gì nữa mình không nhớ rồi vào tiếp resta và mình chọn cái thứ 2 máy nó chạy và thế là máy nó lum luôn từ đó:-/. Gời khởi động lên thi chi hiện ra logo trái táo cho đến khi hết bin rồi tắt ngũm luôn:((. Gời mình kết nổi Itunes cung k nhận luôn, sạc thì nó vẩn hiện lên logo vậy.
Mình mới mua máy cách đây mấy hôm, gời nó vậy mình lo quá:(:)(:)((
Bro nào biết cách khắc phục sự cố này chỉ mình với hay là hết cách cứu chữa rồi chỉ còn cách mang ra tiệm cho người ta chạy lại FW, máy mình là máy 2G 8GB
mình Thank nhiều nhiều=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mình gặp sự cố rồi bạn ơi., Chỉ cách khắc phục mình với.
bạn nói Restores mình cứ tưởng như reset master bên UIQ vì trước đây mình dùng UIQ mà:(, vậy là mình vào setting vào thêm mục gì nữa mình không nhớ rồi vào tiếp resta và mình chọn cái thứ 2 máy nó chạy và thế là máy nó lum luôn từ đó:-/. Gời khởi động lên thi chi hiện ra logo trái táo cho đến khi hết bin rồi tắt ngũm luôn:((. Gời mình kết nổi Itunes cung k nhận luôn, sạc thì nó vẩn hiện lên logo vậy.
Mình mới mua máy cách đây mấy hôm, gời nó vậy mình lo quá:(:)(:)((
Bro nào biết cách khắc phục sự cố này chỉ mình với hay là hết cách cứu chữa rồi chỉ còn cách mang ra tiệm cho người ta chạy lại FW, máy mình là máy 2G 8GB
mình Thank nhiều nhiều=D>=D>=D>
*Đối với iphone restore có nghĩa là up lại FW chứ không phải là reset maste hoặc HR như đối với các dòng máy khác
*Bạn chọn mục restore all settings and install roài:( nên bị ăn táo.
*Bây giờ bạn xem bài NÀY và bình tĩnh làm theo đúng từng bước là OK thoai

koikoi

Restore lại FW thì có cần jaibreak k hả các bác ? Có dễ bị lỗi k ạ ?

dinhquy

*Đối với iphone restore có nghĩa là up lại FW chứ không phải là reset maste hoặc HR như đối với các dòng máy khác
*Bạn chọn mục restore all settings and install roài:( nên bị ăn táo.
*Bây giờ bạn xem bài NÀY và bình tĩnh làm theo đúng từng bước là OK thoai

Bài bro đưa củng rắt rối thật, có bài nào dể hơn không vì mình mới gia nhập sợ khó đối với mình.
Mình không biết mình làm được không nhưng dù sao củng THANK bro rất nhiếu.
Đúng là ăn taó thiệt ròi, buổi sáng mình dậy thay máy hết bin nên cám sạc để vậy buổi trưa đi làm về thì vẩn thấy mỗi trái táo ah. Gời không bết tắt mấy sao luôn, cứ để vậy cho nó hết bin thôi

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bài bro đưa củng rắt rối thật, có bài nào dể hơn không vì mình mới gia nhập sợ khó đối với mình.
Mình không biết mình làm được không nhưng dù sao củng THANK bro rất nhiếu.
Đúng là ăn taó thiệt ròi, buổi sáng mình dậy thay máy hết bin nên cám sạc để vậy buổi trưa đi làm về thì vẩn thấy mỗi trái táo ah. Gời không bết tắt mấy sao luôn, cứ để vậy cho nó hết bin thôi
Đọc thì thấy rắc rối (Vì phải diễn giải từng bước) Chứ làm thì không có gì rắc rối lắm đâu. Bạn cứ bình tĩnh làm là được thôi mà. Vì nếu bạn muốn dùng iphone thì việc restore là chuyện bắt buộc phải biết nếu không muốn mỗi lần bị vấn đề gì đó (máy trục trặc, xung phần mềm, nâng FW.....) phải restore lại phải mang ra hàng nó thịt cho 100-200K.
Chúc bạn thành công.

Status
Không mở trả lời sau này.