• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

dinhquy

Đọc thì thấy rắc rối (Vì phải diễn giải từng bước) Chứ làm thì không có gì rắc rối lắm đâu. Bạn cứ bình tĩnh làm là được thôi mà. Vì nếu bạn muốn dùng iphone thì việc restore là chuyện bắt buộc phải biết nếu không muốn mỗi lần bị vấn đề gì đó (máy trục trặc, xung phần mềm, nâng FW.....) phải restore lại phải mang ra hàng nó thịt cho 100-200K.
Chúc bạn thành công.

Chán thật mình làm đến đoạn "Khi Restore xong thì iTunes sẽ báo thế này" thì nó báo lổi mình không biết sử lý thế nào cả kiểu này chắc mang ra tiệm quá.

koikoi

các anh cho e hỏi..con 3g word của e đag ở FW 2.2.1 gốc nhưng khóa màn hình rất hay mất sóng hx..bây h e muốn restore lại thì như nào ạ,nên dùng bản gốc típ hay là bản custom :-s...có kần phải jaibreak lại k ạ? E thấy nhju` ng` restore lại hay bị lõi nên hỏi kĩ mới làm :D

Chỉnh sửa cuối:

hoaile1

Nút Home Iphone có vấn đề !!!

Cho mình hỏi cái Iphone của mình mở máy = nút home đôi khi cảm ứng ko ăn và khi vào thì nó cứ chậm chậm sao đó , nhưng khi mình mở = nút ở trên đầu máy thì vào ngon lành ko có bị chậm hay mất cảm ứng hết .... Xin các cao thủ chỉ dùm mình !!!:-??

benhvienpda

ban mở bằng nút power hay home thì nó ko lien quan đến cảm ứng bác ạ. bác thử test kĩ lại xem rồi thông báo lại anh em tư vấn

trecononline

mới dùng IP xin dc chỉ giáo

em mới dùng IP 2G loại 4Gb!máy e đang dùng 2.1 và có nên up lên 2.2.1 k hả các bác!với cả các phần mềm thì cần mua hay dùng bản crack hả các bác!giúp em với ạ

ThAngNgO_

em mới dùng IP 2G loại 4Gb!máy e đang dùng 2.1 và có nên up lên 2.2.1 k hả các bác!với cả các phần mềm thì cần mua hay dùng bản crack hả các bác!giúp em với ạ

rất nên up bạn à. dùng chuẩn và thích hơn chứ mời bạn qua đây up fw : Đây

có điều kiện thì mua :D, ko thì vào khu vực iphone để tìm apps và games mình thích rùi cài :D

XuanTruong

Super V.I.P
các anh cho e hỏi..con 3g word của e đag ở FW 2.2.1 gốc nhưng khóa màn hình rất hay mất sóng hx..bây h e muốn restore lại thì như nào ạ,nên dùng bản gốc típ hay là bản custom :-s...có kần phải jaibreak lại k ạ? E thấy nhju` ng` restore lại hay bị lõi nên hỏi kĩ mới làm :D

3G World thì Restore bản GỐC chạy cho sướng! Nếu muốn chơi các Soft và Games NGOÀI LUỒNG thì chạy lại Jailbreak, bằng không thì thoai!:))

kuhanten1010

Mấy anh giup em với! HIC

Hiện tại em mới mua máy! Khi đọc những bài viết thì em ko bít oepnSSH là gì rồi kết nói máy với PC hay cài games, hình nhac, ứng dụng ...vvvv như thế nào! Em ko bít làm sao! Mong mấy anh giúp em cách kết nối với PC để em cài games nhạc hình và nhiều ứng dụng khác! Ccách xóa danh bạ trên máy và xóa hình tên máy( xóa từng tấm khùng luôn)! Mong mấy anh giúp em ! Thanks mấy anh nhiều...:)Máy em xai FW 2.2.1

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

Hiện tại em mới mua máy! Khi đọc những bài viết thì em ko bít oepnSSH là gì rồi kết nói máy với PC hay cài games, hình nhac, ứng dụng ...vvvv như thế nào! Em ko bít làm sao! Mong mấy anh giúp em cách kết nối với PC để em cài games nhạc hình và nhiều ứng dụng khác! Ccách xóa danh bạ trên máy và xóa hình tên máy( xóa từng tấm khùng luôn)! Mong mấy anh giúp em ! Thanks mấy anh nhiều...:)Máy em xai FW 2.2.1

OpenSSH thì ban vào cydia hoac là installer có trog dó,chon rùi cài thôi!mún connect ip và pc dùng itunes!sync music,game,app vô tu!

Posted via Mobile Device

tigerer

không còn cách nào giúp bạn hết nếu bạn không có thời gian đọc bài trên PDAviet.keke. Những câu hỏi bạn nêu như trên là đa số ai mới bắt đầu "vọc" đều thắc mắc, bạn chịu khó tìm bài đọc vậy. Hầu như trên PDAviet có đầy đủ tất cả bài viết chỉ dẫn những gì có thể làm trên chú Iphone.

Vài điều share với bạn như sau:

Sau khi JB, kết nối internet. Chạy Cydia, bấm vào bất cứ cái gì có chữ openSSH sẽ dẫn tới install nó. OPenSSH là ct chạy ngầm để bạn có thể kết nối với winspc trên máy tính để can thiệp vào file gốc của iphone.
Cài xong SSH, tốt nhất là install luôn Mobileinstallation patch để có thể cài được game đã "xử lý". Trong Cydia, vào manage để add 2 source: zacklyn.110mb.com và iphone.handheld.com.vn/cydia/ rồi tìm ct trên cài vào, xong reboot lại máy. Connect với Itunes rồi chạy ầm ầm.

Việc xóa hết trong danh bạ mình không để ý lắm, nhưng trong 4rum đã có người chỉ cách làm. Nhưng xóa hình thì dễ mà, chỉ việc sync nó với itune. Chọn folder bạn muốn synce thôi, những folder không được chọn sẽ bị remove hết.

Chúc vui.

civrocker

Mình có 1 chiếc Iphone gửi từ Anh về.Hộp và kiểu giáng giống hệt bản quốc tế.Nhưng kiểm tra thì bị khóa bởi O2.Mình đã lỡ tay dùng Itunes nên vô tình up Baseband lên 2.30 .và không unlock = Yellowsnow đc nữa.Xin đc trợ giúp down baseband xuống 2.2 .Mình đã đọc bài của admin nhưng vẫn không hiểu lắm.vì bài viết = tiếng anh và có 1 số chỗ mình không hiểu rõ,như việc cài DownBB và kiểm tra bootloader có phải 5.8 ko? thì mình chịu.Xin dc mọi người giúp đỡ.Cảm ơn rất nhiều !!!

kebuomhoa

Mình đang dùng iphone 3g global 16g.

Hiện nay mình đang bị vấn đề:

Gọi dt cho người khác hoặc người khác gọi cho mình thì máy mình nói không rõ, bên kia họ không nghe, tiếng nói bị rè, hoặc tiếng é giống nhiễu sóng

Người ta nói thì mình vẫn nghe rõ.

Mình bật loa ngoài lên thì hiện tượng trên hết.

Mình đã restore lại máy nhưng cũng không hết

Đang tính thử lắp sim khác vào coi có hết không nhưng mình nghĩ chắc không liên qua gì đến sim

Như vậy giờ khắc phục sao vậy mọi người

thienvu

iphone đòi pasword

chào các bác,cho e hỏi rằng tại sao con iphone 2g 8G của e gắn sim khác vào là nó hòi password,mà e dùng sim chính của e thì không đòi pass.cám ơn các bác.:-??:((

Germaniteen

Bác có cài chương trình sercurity thay sim thì hỏi pass gì không vậy?
Nếu không có cách giải quyết thì restore lại 1 phát đi cho ngon! :D

Germaniteen

Bạn đã restore lại bản original thử chưa? Hay xài bản custom vậy? máy bạn global thì cứ vô tư đi! Không sao cả!
Bạn cứ lắp sim vào máy khác và gọi thử xem có bị tình trạng như trên không?
Kiếm sim khác lắp vào iPhone xem có bị vậy nữa không?

kebuomhoa

Bạn đã restore lại bản original thử chưa? Hay xài bản custom vậy? máy bạn global thì cứ vô tư đi! Không sao cả!
Bạn cứ lắp sim vào máy khác và gọi thử xem có bị tình trạng như trên không?
Kiếm sim khác lắp vào iPhone xem có bị vậy nữa không?

Mình restore cài bản custom vì chỉ thấy trên diễn đàn có bản đó, bản original mình không thấy.Bạn có thể cho đường link vào topic đó được không

Để mình thử làm như bạn nói xem sao.

Germaniteen

Mình restore cài bản custom vì chỉ thấy trên diễn đàn có bản đó, bản original mình không thấy.Bạn có thể cho đường link vào topic đó được không

Để mình thử làm như bạn nói xem sao.

Bản original bạn có thể cắm vào iTunes và down trực tiếp rồi sau đó restore luôn!
Hoặc bạn có thể down bản này nhé!
Download iPhone 3G 2.2.1 firmware

Chúc bạn thành công nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.