• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentheco

Cái máy IP 3G của mình mấy hôm trước vẫn chơi game bình thường, ko biết nghịch thế nào hôm qua khi mình chọn game đến chỗ loading thì nó lại quay trở về màn hình chính... Có ai biết đấy là lỗi gì ko chỉ minh với :(

jacky1989

Mình mới mua con iphone 2g 16Gb,fw 2.2. Mình đả cài được nhạc,app nhưng chỉ có cái video là cài không được. Xài itunes thì no báo là ko có video trong danh sách( mình đả conver đúng chuẩn = iphone video conver), xài iphone PC suite thì phần add bi mờ đi ko add nhac hay video dc, dùng tiuch copy cũng ko chép video dc,vậy mình phải làm thế nào.

Kharin

thấy trên đây pác longgiang hướng dẫn cách đó nên chỉ biết có vậy :) dù sao cũng thx pác

ThAngNgO_

Cái máy IP 3G của mình mấy hôm trước vẫn chơi game bình thường, ko biết nghịch thế nào hôm qua khi mình chọn game đến chỗ loading thì nó lại quay trở về màn hình chính... Có ai biết đấy là lỗi gì ko chỉ minh với :(

lỗi đụng soft bạn xem đã cài cái nào thì remove đi, vào safemode chơi thử rùi out về bình thường = ok :D

tuilasonic200

Cydia không hoạt động

em ko bít vì sao mà cái cydia của em nó ko dùng đc nữa, em cứ mở nó lên là nó tự động thoát ra àh:(:)(:)((

nhukhue

Chào các bạn, mình bị lỗi khi sử dụng Imtoo Computer Transfer để chép nhạc/phim vào pc và ngược lại (đã hỏi ngay chủ topic của chương trình nhưng thấy ngày đã lâu sợ chủ topic không còn theo dõi nên mình xin post thêm 1 bài hỏi ở đây mong admin thông cảm)
Tình trạng của máy mình bây giờ :
-vẫn sử dụng bình thường nhưng nhạc và phim dù vẫn còn trong máy (vẫn còn chiếm dung lượng và mình dùng chương trình khác như Tansee Iphone Copy vẫn còn copy ra pc được) nhưng máy không nhận biết.
-Itunes không thể kết nối được và yêu cầu restore
Mình muốn hỏi các bạn có cách nào khắc phục không ? Nếu phải restore thì sẽ bị hậu quả như thế nào (các chương trình đã cài đặt sẽ bị mất không, firmware hiện nay của mình là 2.2.1 (5H11), và có mất tiếng việt không ?)
Mong các bạn giúp đỡ, cảm ơn các bạn.

hungdqk

? forward tin nhắn

các bác cho hỏi cách forward tin nhắn của con iphone 3g với

nhukhue

Chào các bạn, mình bị lỗi khi sử dụng Imtoo Computer Transfer để chép nhạc/phim vào pc và ngược lại (đã hỏi ngay chủ topic của chương trình nhưng thấy ngày đã lâu sợ chủ topic không còn theo dõi nên mình xin post thêm 1 bài hỏi ở đây mong admin thông cảm)
Tình trạng của máy mình bây giờ :
-vẫn sử dụng bình thường nhưng nhạc và phim dù vẫn còn trong máy (vẫn còn chiếm dung lượng và mình dùng chương trình khác như Tansee Iphone Copy vẫn còn copy ra pc được) nhưng máy không nhận biết.
-Itunes không thể kết nối được và yêu cầu restore
Mình muốn hỏi các bạn có cách nào khắc phục không ? Nếu phải restore thì sẽ bị hậu quả như thế nào (các chương trình đã cài đặt sẽ bị mất không, firmware hiện nay của mình là 2.2.1 (5H11), và có mất tiếng việt không ?)
Mong các bạn giúp đỡ, cảm ơn các bạn.

Sao không ai chỉ giúp mình hết vậy

Katsuki

Iphone k bật được nguồn

Cho em hỏi là em đang dùng iphone 2g, tắt máy xong rồi bật lại thì máy k bật được. Cho em hỏi đấy là lỗi j và cách khắc phục ???

dinhquy

Cho mình hỏi xí, trước đay mục other của mình nó chiếm dưới 200MB sao giờ no chiếm đên 600MB mình không hiểu. Mong Bro nào biết giải thích mình với. Thank!

xichlo8

Em hỏi về quay số gọi điện thoại

các bác cho em hỏi tí khi em gọi điện đến 1 số máy khác thì hiện lên 1 thông báo :" kích hoạt chuyển cuộc gọi" xong nó mới kết nối vậy là sao ạ, có ảnh hưởng gì không các bác, xóa nó bằng cách nào ạ

Status
Không mở trả lời sau này.