• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

manly_boy_9x

Các bác ơi em vật lộn mãi mà vẫn chưa cài đc GPRS cho cái Iphone3G của em . Em xài FW 2.2 mà tìm mãi chả thấy phần EGDE đâu để cài thông số. Vào cái VNP thì chả biết làm như nào . Mà cũng chẳng thấy cái Cellular Data Network nào cả. Giúp em với.

À em bổ xung thêm là cái carrier của em nó ghi là (null) 1.0 là sao

thienvu

Hiển thị giây trong khi đàm thoại

các pác cho e hỏi,khi e gọi điện cho người khác ,máy iphone của e không hiển thị giây gọi,e không biết làm sao cả,cám ơn các pác.b-):(:((

pdana

Tai nghe Iphone

Em làm mất tai nghe cho Iphone, đã thử qua mấy tai nghe khác ngoài hàng nhưng không được cái nào nghe nhạc như tai nghe gốc của máy.

Các bác cho em hỏi là có loại tai nghe nào nghe nhạc được như tai nghe gốc không, hay mỗi máy có 1 kích cỡ lỗ cắm khác nhau tý chút nên không thể có tai nghe nào được như tai nghe gốc cả.

ThAngNgO_

các bác cho em hỏi tí khi em gọi điện đến 1 số máy khác thì hiện lên 1 thông báo :" kích hoạt chuyển cuộc gọi" xong nó mới kết nối vậy là sao ạ, có ảnh hưởng gì không các bác, xóa nó bằng cách nào ạ

dùng mạng nào thì vào web của nó bỏ chuyển hướng đi là ok bạn :D

ThAngNgO_

Em làm mất tai nghe cho Iphone, đã thử qua mấy tai nghe khác ngoài hàng nhưng không được cái nào nghe nhạc như tai nghe gốc của máy.

Các bác cho em hỏi là có loại tai nghe nào nghe nhạc được như tai nghe gốc không, hay mỗi máy có 1 kích cỡ lỗ cắm khác nhau tý chút nên không thể có tai nghe nào được như tai nghe gốc cả.

tai nghe iphone đúng ra là chưa chuẩn, mình có test qua vài loại và thấy nghe ấm hơn rất là nhiều,bạn lên mạng search 1 cái rùi nghe thử coi :D

dinhquy

tai nghe iphone đúng ra là chưa chuẩn, mình có test qua vài loại và thấy nghe ấm hơn rất là nhiều,bạn lên mạng search 1 cái rùi nghe thử coi :D

Mình cung đồng tình với ý kiến này, mình test thử bên con Philips thì thay ấm hơn bass mạnh hơn.
Luôn thể cho mình hỏi IP làm sao chup hình màng hình vật? k biết có lần mình bấm lộn nút gì mà nó chụp dc cái hình đang lock. Ai biết chỉ mình hay cho mình link để tham khảo cung dc. Thank!

ThAngNgO_

Mình cung đồng tình với ý kiến này, mình test thử bên con Philips thì thay ấm hơn bass mạnh hơn.
Luôn thể cho mình hỏi IP làm sao chup hình màng hình vật? k biết có lần mình bấm lộn nút gì mà nó chụp dc cái hình đang lock. Ai biết chỉ mình hay cho mình link để tham khảo cung dc. Thank!

home + power để chụp screen :D

ruoixanh

xin các bạn chỉ giùm cách dùng iphone pc suite với. mình cài vào máy tính rồi nhưng cứ bật lên là nó báo lỗi thế này của windown nè :
"iPhone PC Suite En has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience."
giờ phải làm thế nào để sài được iphone pc suite vậy các bạn

Germaniteen

xin các bạn chỉ giùm cách dùng iphone pc suite với. mình cài vào máy tính rồi nhưng cứ bật lên là nó báo lỗi thế này của windown nè :
"iPhone PC Suite En has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience."
giờ phải làm thế nào để sài được iphone pc suite vậy các bạn

Xài qua cái iPhone Tunnel Suite đi! Dễ xài lắm!

ruoixanh

link chẳng vô để down được gì cả. mới dùng cái này. ai nói gì nghe vậy chẳng biết cái nào hơn nữa hu hu hu
Cho cái link khác đi bạn hiền!

ruoixanh

Các bạn ơi cho Ruồi xanh hỏi tý
Mình đã cài iphone browser vào máy tính vá cắm cáp nhưng nó chỉ cho convert từ iphone vào máy tính thôi còn ngược lại hay blut thì bị mờ không kích vào được giờ phải làm sao hay là cái iphone browser này chưa crack nên bị hạn chế sử dụng. Mong mọi người chỉ giúp với mình dốt cái này lắm nên bạn nào thương tình biết thì chỉ dẫn chi tiết một chút nha
Thank các bồ hi hi hi

ruoixanh

ruoi xanh down cái này về rồi cài rồi và chẳng biết dùng thế nào nhờ germanniteen hướng dẫn cách dùng cụ thể được không! trời ơi bùn quá ah` mua được cái điện thoại mà dùng khó ghê
giải quyết được vụ này cám ơn germanniteen nhiều nhiều hu hu hu
help me please!!!!!

ruoixanh

Ruoi xanh đã tạm dùng cái itune để cài applycation vào máy rồi và cũng đã cài được vào IP rồi nhưng mà khi chạy toàn báo lỗi " the application ...can not be opened" như vậy là làm sao vậy hả các bạn. Cách khắc phục như thế nào ai biết nói giùm Ruồi xanh với
Thank các bạn nhiều nhiều

Germaniteen

ruoi xanh down cái này về rồi cài rồi và chẳng biết dùng thế nào nhờ germanniteen hướng dẫn cách dùng cụ thể được không! trời ơi bùn quá ah` mua được cái điện thoại mà dùng khó ghê
giải quyết được vụ này cám ơn germanniteen nhiều nhiều hu hu hu
help me please!!!!!

Bạn open rồi tạo một cái phone mới tên phone, IP address nếu xài wifi, chọn firmware cứ chọn 2.x nào cũng được hết! Cứ xài rồi có gì hỏi thêm!

bongbin2218

có bác nào hướng dẫn dùm tôi cách lấy ra (để lưu trữ hoặc syn vào máy iphone khác) những đoạn phim quay bằng ứng dụng quay phim có sẵn trong máy của phiên bản 3G 2.2 custom. Mình dùng win hoặc iphone suite mà k biết những phim đã quay nằm ở đâu và k biết có sao lưu được hay k?Xài lâu nhưng bây giờ mới có nhu cầu, bác nào biết thông cảm chỉ giúp. thanks

blackcatdn

cho em hỏi,sao mà em restore rồi.cũng Jajlbreak rồi. H sao bỏ sim vào nó không nhận nữa...

ThAngNgO_

cho em hỏi,sao mà em restore rồi.cũng Jajlbreak rồi. H sao bỏ sim vào nó không nhận nữa...

bạn đã unlock đâu mà sài đc sim :D

có bác nào hướng dẫn dùm tôi cách lấy ra (để lưu trữ hoặc syn vào máy iphone khác) những đoạn phim quay bằng ứng dụng quay phim có sẵn trong máy của phiên bản 3G 2.2 custom. Mình dùng win hoặc iphone suite mà k biết những phim đã quay nằm ở đâu và k biết có sao lưu được hay k?Xài lâu nhưng bây giờ mới có nhu cầu, bác nào biết thông cảm chỉ giúp. thanks

Bạn sử dụng Iphone PC Suite, khi kết nối thành công bấm chọn system sau đó backup lại toàn bộ Iphone. Nó sẽ nằm cùng thư mục chứa chương trình Iphone PC Suite đó là thư mục Restore. Lưu ý khi đồng bộ với MS Outlook với Itures, nếu bạn có nhiều hơn 1 số điện thoại di động hoặc số bàn nào đó trong danh bạ của Iphone khi đồng bộ dữ liệu qua MS Outlook chỉ nhận được 1 số di động mà thôi:D

Status
Không mở trả lời sau này.