• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

blackcatdn

theo như em biết thì muốn unlock được thì mordem firmware phải là 02.28 trong khi máy của em là 02.30.03 . Vậy phải làm sao để chuyển nó xún ạ...em mới cầm máy đc 3 ngày:D

blackcatdn

em vừa xóa những mục nhạc trong Phần Playlist của Itunes...h làm sao để phục hồi lại ạ

em làm đc rồi...:D

Chỉnh sửa cuối:

bongbin2218

thanks bác ThangNgo_, nhưng ý mình hỏi là hỏi những đoạn phim mình đã quay bằng phần mềm quay phim đó, bây giờ muốn lấy ra để lưu trữ ra đĩa hoặc máy khác, chứ k phải back up dữ liệu. Giống như mình chụp hình rồi chuyển vào máy tính để lưu trữ được đó, khi cần xài cứ lấy ra thôi.

ThAngNgO_

thanks bác ThangNgo_, nhưng ý mình hỏi là hỏi những đoạn phim mình đã quay bằng phần mềm quay phim đó, bây giờ muốn lấy ra để lưu trữ ra đĩa hoặc máy khác, chứ k phải back up dữ liệu. Giống như mình chụp hình rồi chuyển vào máy tính để lưu trữ được đó, khi cần xài cứ lấy ra thôi.

cái này bạn sài soft thì thi vào WinSCP vào đường dẫn của soft đó lấy ra thui mà :D

bongbin2218

trời,mình đã vào rồi không thấy mới nhờ ai biết chỉ mà, nghi ngờ bác này k xài iphone quá,hix. Trả lời lòng vòng hoài à, bác trả lời giúp thì ok, nhưng gòp ý một chút la nghiên cứu kỹ rồi trả lời giúp mình chứ. Nói lại: cụ thể là mình xài 3G 2.2 custom, có sẵn phần mềm quay phim. MÌnh đã quay nhiều phim và muốn sao lưu lại những đoạn phim này, mà k tìm được đường dẫn. Vào cả phần mềm quay phim đó mà k thấy file nào (trong khi xem lai trong phàn quay thì có đầy dủ những phim đã quay).

Germaniteen

trời,mình đã vào rồi không thấy mới nhờ ai biết chỉ mà, nghi ngờ bác này k xài iphone quá,hix. Trả lời lòng vòng hoài à, bác trả lời giúp thì ok, nhưng gòp ý một chút la nghiên cứu kỹ rồi trả lời giúp mình chứ. Nói lại: cụ thể là mình xài 3G 2.2 custom, có sẵn phần mềm quay phim. MÌnh đã quay nhiều phim và muốn sao lưu lại những đoạn phim này, mà k tìm được đường dẫn. Vào cả phần mềm quay phim đó mà k thấy file nào (trong khi xem lai trong phàn quay thì có đầy dủ những phim đã quay).
Ban dùng soft quay phim nào thì nói rõ mói bít chú?

Posted via Mobile Device

kibumbeo

iPhone không sạc Pin được

Iphone của em mọi khi vẫn sạc được pin nhưng hôm nay khi cắm thì không sạc được nữa. Nó chỉ hiện lên cột pin màu đỏ và hình sạc điện nhưng ko vào điện được chút nào. Có ai biết cách nào để sửa xin chỉ bảo cho em

benhvienpda

Iphone của em mọi khi vẫn sạc được pin nhưng hôm nay khi cắm thì không sạc được nữa. Nó chỉ hiện lên cột pin màu đỏ và hình sạc điện nhưng ko vào điện được chút nào. Có ai biết cách nào để sửa xin chỉ bảo cho em

bác nên thử với cái sạc khác xem sao, trường hợp ko phải sạc thì quả pin hoặc cap sạc trong máy lỗi bác ạ

bongbin2218

k biết đường dẫn để lấy ra những phim đã quay

Mình xài 3G-phiên bản 2.2custom (trong đó đã có sẵn phần mếm quay phim Cycorder), mình sử dụng phần mềm này để quay phim. Bây giờ có nhu cầu để lấy ra những đoạn phim đó để sao chép hoặc lưu trữ trong pc nhưng k tìm được nó nằm ở đâu, mặc dù đã dùng win scp vào soft Cycorder để tìm nhưng vẫn k thấy(chỉ xem được lại những phim đã quay trong Cycorder). Ai có kinh nghiệm chỉ giúp. hoặc không được thì chỉ tôi xài phần mềm quay phim nào để có thể lấy ra được, lưu vào pc như phần mềm chụp hình (có lưu ở photo).

ThAngNgO_

Mình xài 3G-phiên bản 2.2custom (trong đó đã có sẵn phần mếm quay phim Cycorder), mình sử dụng phần mềm này để quay phim. Bây giờ có nhu cầu để lấy ra những đoạn phim đó để sao chép hoặc lưu trữ trong pc nhưng k tìm được nó nằm ở đâu, mặc dù đã dùng win scp vào soft Cycorder để tìm nhưng vẫn k thấy(chỉ xem được lại những phim đã quay trong Cycorder). Ai có kinh nghiệm chỉ giúp. hoặc không được thì chỉ tôi xài phần mềm quay phim nào để có thể lấy ra được, lưu vào pc như phần mềm chụp hình (có lưu ở photo).

thế có phải rõ ràng ko :D, bạn hỏi ko đầu ko đuôi lại trách người khác trả lời chung chung >:)
mời bạn vào theo đường dẫn này để lấy đoạn đã quay ra /private/var/mobile/Media/Videos
b-)

dannycute1

Xin giúp cảm ứng iphone

Danny không biết iphone bị gì mà cảm ứng nhiều lúc bấm không được và mỗi khi xài lâu máy hơi nóng thì bấm mấy icon không được, Bro nào biết cách sửa xin chỉ giúp, Danny đã restore lại bản góc nhưng vẫn bị nhưng vậy, cảm ơn nhiều

Germaniteen

Danny không biết iphone bị gì mà cảm ứng nhiều lúc bấm không được và mỗi khi xài lâu máy hơi nóng thì bấm mấy icon không được, Bro nào biết cách sửa xin chỉ giúp, Danny đã restore lại bản góc nhưng vẫn bị nhưng vậy, cảm ơn nhiều
mình nghĩ không có vấn đề gì đâu,mình đã đọc trên mạng,đây là một bất tiện của iphone,khi sử dụng máy nóng quá,cảm ứng không nhạy nưã!

Cách giải quyết,đợi máy hết nóng xài tiếp! :))
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

kungheng

Giúp em với! Iphone của em giờ ko sync apps vào máy dc nữa ????

Giúp em với, Iphone của em là 3g 02.30.03 chưa unlock dc & đang dùng Xsim.

Tự nhiên sau khi cắm iphone vào máy tính khác & mất hết ứng dụng. Giờ em cắm vào lại máy em cũng ko sync đc nữa. Hix nghe gọi nhắn tin vẫn bình thường nhưng khi sync các apps vào nó báo là installing ..... và báo là Iphone sync complete nhưng bên trong máy thì vẫn ko có j ????

Máy em là bệnh j thế các bác ??? Em ở Hanoi thế này thì sửa ở đâu uy tín thế ah ???

Germaniteen

Bác àh cái library của iTunes rất khó chịu, nếu bạn xài máy này mà lại cắm vào máy khác thì nó sẽ sync theo library của máy khác, kết quả là bạn mất hết app, music, movie... Giờ bạn cắm iPhone vào iTunes của bạn, vào app xem có check mấy app cần sync chưa, có thể bạn chưa check nên nó không sync thôi!

kungheng

Hix, em check hết rồi mà. rồi nó báo là installing .... rồi Sync complete nhưng trong máy chả có j cả

IPHONE12

Hix, em check hết rồi mà. rồi nó báo là installing .... rồi Sync complete nhưng trong máy chả có j cả

Có thể bạn dùng themes full 9trang thì khi syn nó không hiện đâu.Trước mình cũng bị không syn được như vầy.1 là cài X-IPA để installer app và games trực tiếp trên iphone không qua itune 2 là rostore lại

kungheng

Em vừa restore lại xong, bây giờ Iphone nó hiện hình cái cáp và đĩa nhạc ????

Còn trong itunes nó bảo là Sim does not appear to be supported. ......

Hix thế là tèo rồi ah, bác nào cứu em

Status
Không mở trả lời sau này.