• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

ThAngNgO_

Em vừa restore lại xong, bây giờ Iphone nó hiện hình cái cáp và đĩa nhạc ????

Còn trong itunes nó bảo là Sim does not appear to be supported. ......

Hix thế là tèo rồi ah, bác nào cứu em

bạn res bản cus đi, chưa update là vẫn cứu đc mà :D, xem luôn BL và các bài về 3g lock nhé, chúc thành công

Germaniteen

Em vừa restore lại xong, bây giờ Iphone nó hiện hình cái cáp và đĩa nhạc ????

Còn trong itunes nó bảo là Sim does not appear to be supported. ......

Hix thế là tèo rồi ah, bác nào cứu em

Vậy máy bạn là bản locked!
Bạn restore version nào thế
nếu 2.2 thì dùng QuickPwn jailbreak và activate thì sẽ hết thôi!
nếu 2.2.1 original thì vào đây kiểm tra xem có thể unlock không nhé! Thân! :D

kids0407

Thắc mắc về Wifi mong được các Bro giải đáp

Tình hình là thế này .... Em vào wifi free, đã báo kết nối, icon wifi cũng hiện lên rồi nhưng mà vào web thì ko được :( với wifi ở nhà thì vẫn vào bình thường ... Ai bik giải quyết giúp em với !!! Máy em firmware 2.2.0

XuanTruong

Super V.I.P
Đó mới là iPhone kết nối được với Modem Fifi, còn từ Modem đi Internet đạng có vấn đề, Bạn coi lại trong phần thông số của mạng phải có đủ 4 dòng thông số (IP Address, Subnet Mask, Router, DNS) khi đó mới kết nối đi Internet được!

phuonghoan3009

iphone ko gửi và nhận tin nhắn đc giúp với!

Các bác cho em hỏi cách sử lí với ạ!
Máy đang bình thường tự nhiên bị vậy! Ko gửi + ko nhận đc tin nhắn SMS ạ!
máy em 3G Fw 2.2!
Mong các pro chỉ bảo.

ThAngNgO_

Các bác cho em hỏi cách sử lí với ạ!
Máy đang bình thường tự nhiên bị vậy! Ko gửi + ko nhận đc tin nhắn SMS ạ!
máy em 3G Fw 2.2!
Mong các pro chỉ bảo.

bạn thay sim khác vào xem có đc ko,test các kiểu đi bạn :|

kids0407

Chà cảm ơn bro nhé ... Thông số có 2 dòng IP với Subnet àh ... Em mới xài nên không bik nhiều ^^

k00

máy em 3G world version 3.0 beta 5...jailbreak QuickPwn 3.0 Beta 5...xong mất sóng.giúp em với.Xong restore 3.0 beta 5 thi itunes active sim bình thường

Chỉnh sửa cuối:

SonnguyenCorp

iPhone 2G dở chứng

Sau gần 1.5 năm sử dụng, iPhoen của em dở chứng như sau:
1- Tin nhắn tới kg thấy tên ngừoi gửi, mặc dù có lưu số.
2- Reply báo error.
Bác nào coi dùm em nó bịnh j?

finding

1.ko hiển thị tên thì vào cydia cài fix contact and sms vào.
2.ko reply dược9 có thể do mạng đó bạn,thử reset ip lại xem sao,hoặc thử thay sim khác vào,nếu reply dược9 thì do sim bị hư.

gale_vn

Xin các bạn cho hỏi là các files VIDEO của iPhone chức ở thư mục nào (mình vào = winpc_no_wifi tìm hoài mà ko thấy!

Cám ơn trước nhé các bạn

Sao không bạn nào trả lời dùm :-??

Chỉnh sửa cuối:

koikoi

Các bác cho e hỏi. k hiểu tại sao con iphone của e đag nhắn tin bt,khóa màn hình xog k bật lên đc,màn hình đen thui,ấn power hoặc home mãi k lên,cắm sạc vào có nhận cũg k lên hình. e fải ấn đồng thời home+power mấy lần nó mới reset và lên hình.... Các bác bít máy e bị sao k ạ ???

ThAngNgO_

Các bác cho e hỏi. k hiểu tại sao con iphone của e đag nhắn tin bt,khóa màn hình xog k bật lên đc,màn hình đen thui,ấn power hoặc home mãi k lên,cắm sạc vào có nhận cũg k lên hình. e fải ấn đồng thời home+power mấy lần nó mới reset và lên hình.... Các bác bít máy e bị sao k ạ ???

chắc pin yếu thui bạn :D,cắm sạc 1 lúc bấm 2 phím đó 1 lát là lên mà :|

mathuatden

Lỗi khi thực hiện cuộc gọi, help?

Khi mình thực hiện cuộc gọi (iphone 3GB fw 2.2) thì thường lúc này màn hình máy chỉ sáng một tý sau đó màn hình chớp tắt, chớp tắt rồi đen luôn chỉ khi nào gọi xong tầm 30 giây đến 1 phút mới sáng màn hình lại được. Mong các bro giúp dùm, thanks

ruoixanh

Các bác ơi cho em hỏi tý! Số là thế này trước đây em đã cài Itune và sync một số phần mềm vào IPHONE nhưng giừo cái laptop của em vừa phải cài lại nên mất tuốt. Bây giờ mà cắm vào để sync lại nó có mất hết dữ liệu trên Ipnhone không? mà bây giờ cắm vào để backup thì máy báo là "Itune could not back up your Iphone because the Iphone disconect" mặc dù cáp vẫn cắm nguyên. hu hu hu
Help me Please!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.