• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

koikoi

Hết rồi bạn ạ,cứ tưởng hỏg :D... Tiện cho mình hỏi có nên dán miếng dán Invisible Shield k ? Hnay định đi dán nhưg ra hàg trôg nó cứ kiểu j` ý,k đc đẹp như xem trên mạng :|

trantuan75

pro nào chỉ giùm làm sao ko để hiện nội dung tin nhắn ngoài màn hình

pro nào chỉ giùm làm sao ko để hiện nội dung tin nhắn ngoài màn hình khi chưa vào trong với. Ví dụ các điện thoại khác chỉ báo tên người gửi chứ ko hiện nội dung luôn. Hepl

phamleminhkiet

vấn đề backup iphone lúc cắm vào PC cần giúp !!

em cắm iphone vào PC quá trình backing up rất lâu xong oy nó lại báo là " appleMobileBackup.exe has stopped working - a problem caused the program to stop working correctly. windows will close the program and notify you if a solution is available " rồi nó ko Sync ( lúc Sync đc lúc ko )

Nó báo dzay la bị lỗi gì dzay ? cách khắc phục thế nào ? , mong các bro giúp đỡ . ( em xai win Vista , iphone 3G QT FW 2.2.30 )

duong1986

Iphone từ Kokea

các bác cho e hỏi thăm iphone mang về từ hàn quốc về việt nam có giải mã được khong ạ? em định gởi bà con mua về dùm! tần số ở bên kokea là bao nhiêu và về viet nam thì tuong thich như thế nào ạ? thank=))

ThAngNgO_

pro nào chỉ giùm làm sao ko để hiện nội dung tin nhắn ngoài màn hình khi chưa vào trong với. Ví dụ các điện thoại khác chỉ báo tên người gửi chứ ko hiện nội dung luôn. Hepl

bạn sài 1 soft hỗ trợ sms vào setting là có :D

whitewinter

Em giai định nhờ mua loại nào? Có 2G. 3GWorl , 3GLock. 2 loại đầu thì chắc chắn được. Còn 3Glock thì hơi rắc rối tí. Nhưng chắc các cao thủ ở VN giúp được đấy.;)

ThAngNgO_

Em giai định nhờ mua loại nào? Có 2G. 3GWorl , 3GLock. 2 loại đầu thì chắc chắn được. Còn 3Glock thì hơi rắc rối tí. Nhưng chắc các cao thủ ở VN giúp được đấy.;)

gom tiền chuẩn bị mua vers mới nhất, sắp xuất hiện :D

zxuxxuz

Anh em cho hỏi lúc trước em có cài mấy sources trên cydia như: vnmagic.net, handheld.com.vn...Và một vài trang nữa. Nhưng không hiểu sao khi em restore lại máy và cài cũng những sources như vậy trên cydia mà khi tìm lại không thấy app ihome đâu cả. Vậy bác nào biết sources của cydia có ihome thì vui lòng chỉ em với. Em đang sài 2G FW 2.2.1. Cảm ơn anh em trước!

ThAngNgO_

Anh em cho hỏi lúc trước em có cài mấy sources trên cydia như: vnmagic.net, handheld.com.vn...Và một vài trang nữa. Nhưng không hiểu sao khi em restore lại máy và cài cũng những sources như vậy trên cydia mà khi tìm lại không thấy app ihome đâu cả. Vậy bác nào biết sources của cydia có ihome thì vui lòng chỉ em với. Em đang sài 2G FW 2.2.1. Cảm ơn anh em trước!

cy.sosiphone.com/ :D

alphalndiep

Các bạn vui lòng tìm kĩ trong diễn đàn rùi hãy hỏi đươc không làm mất thời gian của người khác khi tìm hiểu thông tin quá toàn đọc những câu hỏi đã có người trả lời rùi.

zxuxxuz

Em xin lỗi vì em mới tham gia mà. Nên co nhiều thứ chưa biết. Em cũng có đọc qua rồi nhưng đây là vấn đề mới mà. Không tin anh test thử xem có đúng là bây giờ tự nhiên mất app Ihome không?

zxuxxuz

cy.sosiphone.com/ :D

Bạn ơi mình đã thử rồi nhưng mới nhìn thì đó là Ihome Fr không biết có phải ihome kia nữa không?! Nhung khi cài để test thì thấy không thể install được. Mong bạn cho mình xin sources khác được không?

zxuxxuz

Anh em cũng cho em hỏi. Em nghe nói là IP có thể cài tối đa là 9 trang app Vậy em có cần cài thêm cái gì để sync 9 trang app không? Mong anh em tra lời giúp

caocuong86

cần giúp trả lời giùm em với

xin các bác giúp em với.em mới sài máy Ip ko biết cấm vào máy tính để cài game sao mà bây h gắm vào máy tính vào chương trình itune nó bắt restore máy,nó mất đi tên của máy em lun.và cho em hỏi khi restore máy lại thì máy sẽ mất hết phần mèm trong máy phải ko,và có mất đi tiếng việt của IP ko.xin lỗi em mới sài nên chưa biết nhiều lắm mong các bác giúp cho :(

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi cách Add Source trong Cydia với mình mở cái Cydia lên mà chẳng nhìn thấy chỗ nào để Add Source cả :( Đọc qua vài Topic cài App thì mình thấy Source của vnmagic.net/cydia có nhiều App nhưng chẳng biết Add nó vào Cydia thế nào. Các bạn hướng dẫn Add với nhé ;)

Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
xin các bác giúp em với.em mới sài máy Ip ko biết cấm vào máy tính để cài game sao mà bây h gắm vào máy tính vào chương trình itune nó bắt restore máy,nó mất đi tên của máy em lun.và cho em hỏi khi restore máy lại thì máy sẽ mất hết phần mèm trong máy phải ko,và có mất đi tiếng việt của IP ko.xin lỗi em mới sài nên chưa biết nhiều lắm mong các bác giúp cho :(

iTunes nó bắt Restore lại thì phải làm theo thui, khi Restore thì tất cả mọi thứ trước đó có trên iPhone đều SẠCH SÀNH SANH hết!:D

hai1907

Bác hướng dẫn chi tiết 1 cái đưocự không?
Em mới cài được cái SBsetting thôi?
nhưng chưa biết vuốt sóng như thế nào?
(Bác cho em cái hình minh họa với nhá?)
Cám ơn bác rất nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.