• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

spring123

đã giải nén rồi, không hiểu sao bây giờ lai ok rồi, dù sao cũng cảm ơn bạn

giahuy89

Mình cũng bị lỗi như của makietvu: "Sao em dùng itune làm theo hướng dẫn của mấy pác, mà gắn IP vô thì Itun store hien ra:' the sim inserted in IP do not appear........", ko biết sao nữa.
Máy em IP 3G version 2.1, firmware 02.11.07, em unlock = X sim . Nếu có cách thì hướng dẫn em kĩ kĩ, newbie ma" có bác nào biết chỉ dù em nhé. Thank u nhieu nhé.

muadonglanh

em dùng phần mền MIVtones để cài nhạc chuông hình cho cuộc gọi đến nhưng chi dùng dược cái măc định và dùng thử thôi .bác nào có cái đã thuốc và cách cài đoạn video làm nhạc chuông hình thì giúp em với.Thanks

alfreaso

Hiện giờ mình đang xài iP 3G nguyên bản chưa Jail Break. Tuy nhiên có vấn đề khó chịu là mỗi lần text message chế độ sửa lỗi của keyboard tiếng Anh gây khó chịu cho việc nhắn tin.
Có bro nào biết làm sao để tắt chế độ này không..?:(:)(:)((

sonny

anh em ai có phần mền coi ảnh trên iphone không?
sang nay minh tìm mỏi mắt tren google, yahoo không tài nào có đc cái phần mềm này
Trứoc đây 1 năm, có 1 nguời bạn có iphone mình đã đựoc coi ứng dụng của nó
Xin diễn giải ở đây:
Bình thuờng Ip chụm 2 ngón tay là thu nhỏ ảnh và nguời lại,
nhưng bạn xoay ngón tay 1/4 vòng tròn thì nó lại không có động tĩnh j!
Nhưng cái phần mêm mà mình đề cập là có thể làm đc
MÌnh dúng FW 2.1, chờ tin đỏ cả con mặt
nhìn cái nì pro chết đi đc!!!!

NguyenHuuTrong

anh em ai có phần mền coi ảnh trên iphone không?
sang nay minh tìm mỏi mắt tren google, yahoo không tài nào có đc cái phần mềm này
Trứoc đây 1 năm, có 1 nguời bạn có iphone mình đã đựoc coi ứng dụng của nó
Xin diễn giải ở đây:
Bình thuờng Ip chụm 2 ngón tay là thu nhỏ ảnh và nguời lại,
nhưng bạn xoay ngón tay 1/4 vòng tròn thì nó lại không có động tĩnh j!
Nhưng cái phần mêm mà mình đề cập là có thể làm đc
MÌnh dúng FW 2.1, chờ tin đỏ cả con mặt
nhìn cái nì pro chết đi đc!!!!

Phải app này hem ta
http://www.mediafire.com/?23mzjnmzgzg
Hay
http://www.mediafire.com/?wudvem2n2vm

sonny

CẢM ƠN BRO NGUYỄN HỮU TRỌNG RẤT NHIỀU
không thể tin đuợc cái j cũng có , yêu cầu j cũng đc đáp ứng ngay và nhanh
thôi mai tui gỡ cái search google đi cho nhẹ máy
pdaviet.net là google, sau này hỏi vợ sinh con trai hay gái chắc a e cũng bít luốn
Mình test rùi báo lại kết quả nha

sonny

Thanks Bro,
2 phần mềm trên chạy ngon không truch trặc j cả!
Nhưng có 1 điều là muốn xoay tròn anh đó thì chỉ thực hiện khi ta mở phần mềm ứng dụng rồi add ảnh vào thôi,
Sẽ là pro và tuyết nếu có thể xoay đc ảnh ngay tai Photo ảnh ,
Mà mình nhớ không nhầm là cái trước của thằng em mình là coi đc ngay trên Photo Bro à,
thanks anh em nhiều nha

XuanTruong

Super V.I.P
Nhưng có 1 điều là muốn xoay tròn anh đó thì chỉ thực hiện khi ta mở phần mềm ứng dụng rồi add ảnh vào thôi,
Sẽ là pro và tuyết nếu có thể xoay đc ảnh ngay tai Photo ảnh ,
Mà mình nhớ không nhầm là cái trước của thằng em mình là coi đc ngay trên Photo Bro à,
thanks anh em nhiều nha

Làm gì có! Chỉ có Add ảnh vào chương trình mới XOAY được! Chương trình nó đâu có chạy NỀN đâu mà xoay trong Photo được!:D

sonny

anh có cái phầm mềm cho tin nhắn không , để forward đc tin nhắn hay để gửi đc nhiều người đó ( hình như la iSMS )thì phải ?

sonny

thanks bác Trường
à, nhân đây hỏi bac luôn, trong máy của em có cái phần mềm palringo chẳng biết sao trứoc đây em cài làm j nữa? thấy nó có trong máy ! hình như cái này hỗ trợ chát, nhưng em có IM+ rùi mà! bác cho em biết thông tin về em no cái nha! Thanks in advance

XuanTruong

Super V.I.P
à, nhân đây hỏi bac luôn, trong máy của em có cái phần mềm palringo chẳng biết sao trứoc đây em cài làm j nữa? thấy nó có trong máy ! hình như cái này hỗ trợ chát, nhưng em có IM+ rùi mà! bác cho em biết thông tin về em no cái nha! Thanks in advance

Thì Palringo cũng là chương trình CHAT trên iPhone thôi mà (Hỗ trợ nhiều dich vụ CHAT hơn IM+), có điều mỗi Soft có những ưu và khuyết điểm riêng, nên cứ để cả hai đó xài cũng tốt!:D

sonny

Thì Palringo cũng là chương trình CHAT trên iPhone thôi mà (Hỗ trợ nhiều dich vụ CHAT hơn IM+), có điều mỗi Soft có những ưu và khuyết điểm riêng, nên cứ để cả hai đó xài cũng tốt!:D

hình như nó tự động cài theo cái j đó ( hoặc có thể là cài IM+ đc khuyến mãi hay sao bác nhỉ )
Em đâu có cài thằng này! không 1 tẹo nào luôn
còn chẳng biết nó là cái quái j chứ đùng nói là thích nó:(:)D:D

XuanTruong

Super V.I.P
hình như nó tự động cài theo cái j đó ( hoặc có thể là cài IM+ đc khuyến mãi hay sao bác nhỉ )
Em đâu có cài thằng này! không 1 tẹo nào luôn
còn chẳng biết nó là cái quái j chứ đùng nói là thích nó:(:)D:D

Chắc Bạn Restore bản FW Custom nên đã tích hợp sẵn rồi, Restore xong là có luôn!:)) Làm gì có chuyện cài IM+ được khuyến mãi thêm Palringo!:)):)):))

sonny

Cài cái BiteSMS đi! Trong Cydia đó!:D

Bác đã cài thử cái này chưa?
Hôm qua em ra ngoài hàng, cài qua Cydia, sau khi cài hoàn tất ( hiệnRestart springboard ) , nhưng nó chẳng hiện cái ứng dụng này ở đâu
vào màn hình chính cũng không có shortcut, và sms cũng chẳng có j thay đổi
< hình như bác chưa thử đúng không???:p:p:p >

XuanTruong

Super V.I.P
Bác đã cài thử cái này chưa?
< hình như bác chưa thử đúng không???:p:p:p >

Chưa thực hành thì không dám nói! Bạn nghi ngờ giống TÀO THÁO quá! Xem hình dưới đây để biết thêm chi tiết!:)):)):))

sonny

Chưa thực hành thì không dám nói! Bạn nghi ngờ giống TÀO THÁO quá! Xem hình dưới đây để biết thêm chi tiết!:)):)):))

bác trích dẫn cụ thể thế thì em tin luôn rùi :p:p:p,
nhưng nguyên nhân sao em cài từ cydia mà không đc ? anh có cao kiến j không?