• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

XuanTruong

Super V.I.P
AE nào còn giữ bản iSIM ko. Mình có bản iSIM 1.08 app. Nhưng chép vào application = Winscp ko hiển thị lên icon để sử dụng, đã set 0755. Xin cảm ơn nhiều.

Soft này dùng cho FW 1.x thôi Bạn nhé, nên qua khu vực Soft cho FW 1.x để tham khảo và hỏi nhé! 8-|

các bác ơi cho em hỏi chút, có bác nào có phần mềm tắt iphone [ Shut Down] cài vào nằm ngoài màn hình của iphone up lên cho em xin với . thanhk các bác nhiều.

tungspirou

bạn ơi cho mình hỏi cái soft để tắt cái từ điển của bàn phím khi nhắn tin,vì mình nhắn tin nó cứ bị hiện ra từ tiếng anh...mình nhớ là auto correct ở iphone thường....
thanks bạn nhiều nhé

XuanTruong

Super V.I.P
bạn ơi cho mình hỏi cái soft để tắt cái từ điển của bàn phím khi nhắn tin,vì mình nhắn tin nó cứ bị hiện ra từ tiếng anh...mình nhớ là auto correct ở iphone thường....
thanks bạn nhiều nhé

Vào Settings => General => Keyboard rồi tắt cái Auto-Correction đi nhé!

blacksea

Mất logo mạng sau khi fake carrier trong Preference

Tôi dùng Super Preference để fake carrier cho ip 2.2.1. Hôm nay xóa Fake carrier , không thể nào hiện lại Logo mạng vn cũ nữa , kể cả chép lại Folder Logo VN , set permission 0775...Trên SB hiện mỗi số thay cho chữ . Kể ra fake tiếp thì có chữ nhưng ...muốn hiện lại Logo mạng VN cơ chứ ? :-?

Nhờ các bạn chỉ cách hiện lại logo VN !
Nhớ hồi 1.1.4 vào hhvn cài tool Back Carrier Logo là ổn .
Bây giờ lên 2.2.1 , vào hhvn ko thấy , chắc cách đó không còn dùng cho ip 2.x.

hugononameee

Mấy pro ơi cho mình hỏi thăm chút nha : mình đang xài iphone ver 2.2 nhưng ko biết đường dẫn vào thư mục nhạc của iphone(hình như là var/mobile/media/my media phải ko các pro ) nhưng máy mình chỉ co' đường dẫn là var/mobile/media ko co' /my media. Hic thật là ko hiẻu nổi:O

thanvankhanh

Cần xin chương trình copy danh bạ từ Iphone vào Sim

Các bạn mến,

Mình đang cần 1 chương trình để copy danh bạ từ Iphone vào Sim. Bạn nào có cho mình xin với nhé.

Nếu có cách nào khác để copy được nhờ các bạn hướng dẫn giúp mình nhé.

Cảm ơn các bạn.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang cần 1 chương trình để copy danh bạ từ Iphone vào Sim. Bạn nào có cho mình xin với nhé.

Nếu có cách nào khác để copy được nhờ các bạn hướng dẫn giúp mình nhé.

Cảm ơn các bạn.

Hiện tại chưa có Soft và Phương pháp nào để thực hiện trực tiếp trên iPhone được!:(

hociphone

Cảm ơn anh Trường nhiều nhé, phải làm thủ công vậy, hix hơn 400 contact

Cảm ơn anh Trường nhiều thật, nhưng chẳng có cái thanks nào!
Như anh đã nói không có soft trực tiếp trên iphone nhưng để copy được danh bạ vào sim thì mình có cách này.
Bằng itunes với Address book để export danh bạ ra file có đuôi *.vcf, *.cvs, *,txt.
Dùng Nokia pc suite import vào phone Nokia. Danh bạ sẽ nằm trong contact của phone rồi copy vào sim.
Mình chưa thử với pc suite của các phone khác, mình nghĩ chắc cũng được.

tsthanhhai

Soft này dùng cho FW 1.x thôi Bạn nhé, nên qua khu vực Soft cho FW 1.x để tham khảo và hỏi nhé! 8-|

Vậy bạn cho mình hỏi có soft nào cho 2.x có thể copy danh bạ từ sim vào phone ko. Cảm ơn bạn.

các bác ơi cho em hỏi chút, có bác nào có phần mềm tắt iphone [ Shut Down] cài vào nằm ngoài màn hình của iphone như PPC up lên cho em xin với . thanhk các bác nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
các bác ơi cho em hỏi chút, có bác nào có phần mềm tắt iphone [ Shut Down] cài vào nằm ngoài màn hình của iphone như PPC up lên cho em xin với . thanhk các bác nhiều.

Tìm và cài SBSettings trên Cydia sẽ có chức năng đó! Vuốt từ trái qua phải phía trên chỗ cột sóng => Chọn Power => Chọn Power Off!

camellia

Xin ứng dụng "Files", plz share

mấy bữa trước mình xài app "Files" trên firm 2.1 rất tốt, nhưng vừa rồi nâng lên 2.2.1 thì nó không chạy nữa. Buồn quá đi à.
Tính năng hay của :Files:
- duyệt được toàn bộ cấu trúc thư mục của iphone.
- chạy được file video trực tiếp (không cần bật ipod mà nó tự hiểu là phải chạy ipod khi mình kíc vô nó)
- chép các phim vào ip thông qua PC suit cất vào 1 thư mục bất ky (bảo mật, kín đáo) ....> mình thích nhất cái này.

Bro nào có bản chạy tốt trên 2.2.1 thì cho mình xin
Đa tạ, đa tạ, thanks hết mình

xxmember

có thể cho mình biết app nào giúp xoay bàn phím khi nhắn tin ko hôm trc mình hỏi ở ngoài nhưng bị del mất ruid

XuanTruong

Super V.I.P
có thể cho mình biết app nào giúp xoay bàn phím khi nhắn tin ko hôm trc mình hỏi ở ngoài nhưng bị del mất ruid

Vào Cydia mà cài trình biteSMS nhé, vừa xoay được bàn phím khi viết tin nhắn vừa có nhiều tiện ích khác nữa đó, tìm trên PV có đầy đủ!;;)

bác xuan truong ơi cho em hỏi chút tại sao em cài vào rôi mà không dùng được vậy bác nhĩ , nhờ bác chỉ giáo dùm thanhk bác nhiều.