• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

sodua80

Sao mình ON các chức năng trong phần More của SBSetting nhưng nó không có tác dụng vậy? Khi thóat ra là nó OFF luôn không có lưu lại lúc mình ON lên. Bác nào gíup mình tí. Thanks

m0nk3y86

Tình hình là em vừa tải một ứng dụng trên cydia về, đang tải thì rớt mạng, thế là nó tự động reload, nhưng khi em vào lại Cydia thì nó lại văng ra. Em đã xem một số diễn đàn cách sửa lỗi nà, nhưng hầu như đều dùng Winscp, nhà em không có wifi nên không dùng được. Vì thế giờ không biết làm sao? kính mong mấy anh giúp đỡ.
Thanks

Bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?67806-T%E1%BB%94NG-H%E1%BB%A2P-C%C3%81CH-FIX-NH%E1%BB%AENG-L%E1%BB%96I-C%C6%A0-B%E1%BA%A2N-C%E1%BB%A6A-CYDIA xem các cách xử lý nhé! Đợt trước mình cũng bị như bạn, nhưng sau đó cài lại Cydia là hết.

Sao mình ON các chức năng trong phần More của SBSetting nhưng nó không có tác dụng vậy? Khi thóat ra là nó OFF luôn không có lưu lại lúc mình ON lên. Bác nào gíup mình tí. Thanks

Bạn đừng install bản SBS của PV trong Cydia, nó bị lỗi đấy. Bạn nên install bản của BigBoss, mình cũng đang dùng vô tư nè. Chúc thành công!

myShinichi

Hi,

Các bạn có biết phần mềm nào quản lý iPhone ngoài iTunes không ? Cái chức năng Sync và cóp nhạc của nó khó xài quá !!!

Tôi đa dùng thử MediaMonkey và 91 PC Suit for IP thì thấy không ưng ý lắm !

Ct nào chỉ đơn giản cho mình browse và cóp nhạc vào thôi.

Thanks !

m0nk3y86

Hi,

Các bạn có biết phần mềm nào quản lý iPhone ngoài iTunes không ? Cái chức năng Sync và cóp nhạc của nó khó xài quá !!!

Tôi đa dùng thử MediaMonkey và 91 PC Suit for IP thì thấy không ưng ý lắm !

Ct nào chỉ đơn giản cho mình browse và cóp nhạc vào thôi.

Thanks !

Vậy thì ko có đâu, các ch/tr khác còn khó dùng hơn nhiều. Các ch/tr đã viết ra đều để dùng đc n chức năng, chứ ai lại chỉ để copy nhạc :))

sonvhstj

Cài đặt từ điển tiếng Nhật cho iphone 3GS?

Chào các bạn.

Hiện tôi đang sở hữu 1 chú iphone 3GS nhưng đang loay hoay viêc chọn cài đặt từ điển mà không biết cài như thê nào! Vì trình IT của tôi cũng tệ lắm( Tìm và download mãi không thành công ).

Vậy bạn nào biết cách có thể chỉ dẫn cho tôi được không?

Xin cảm ơn sự hỗ trợ của các bạn.

motoboy

mấy bro cho e hỏi e vào cydia down soft nhưng nó luôn báo lỗi ko cài đc, hix trước giờ chưa down đc cái gì trên cydia, cả rock cũng thế

m0nk3y86

mấy bro cho e hỏi e vào cydia down soft nhưng nó luôn báo lỗi ko cài đc, hix trước giờ chưa down đc cái gì trên cydia, cả rock cũng thế

Bạn phải nói là nó báo lỗi j thì mới bít đc chứ, nó báo lỗi xong là out lun à?

hoavanairbrush

cho iem hỏi là con 3Gs của em đã unlock, FW3.1.2, trước chạy ngon lắm, nghịch nhiều quá lỗi luôn Cydia, vào nó cứ báo lỗi database, đã sửa được lỗi database nhưng Cydia bị lỗi không load được, iem đã uninstall Cydia rồi và vào blackra1n down lại Cydia, nhưng load từ Blackra1n xong và nó báo dang unpackage, rồi unpackage xong nó respringing xong lại không thấy Cydia hiện icon lên (như là chưa install) cái này là làm sao ạ?

các bác có cách nào để em lại có Cydia kô?

giúp iem với, thanks !

Zenki

Super V.I.P
cho iem hỏi là con 3Gs của em đã unlock, FW3.1.2, trước chạy ngon lắm, nghịch nhiều quá lỗi luôn Cydia, vào nó cứ báo lỗi database, đã sửa được lỗi database nhưng Cydia bị lỗi không load được, iem đã uninstall Cydia rồi và vào blackra1n down lại Cydia, nhưng load từ Blackra1n xong và nó báo dang unpackage, rồi unpackage xong nó respringing xong lại không thấy Cydia hiện icon lên (như là chưa install) cái này là làm sao ạ?

các bác có cách nào để em lại có Cydia kô?

giúp iem với, thanks !
Thử Restore lại và JB lại xem sao bạn!

ruahugo89

Em muốn hỏi mấy anh vài vấn đề ? Em mới dùng iphone nên còn hơi gà , mấy a thông cảm.
1.Cho em hỏi cách cài springbroad và tác dụng của nó là gì vậy ?
2.Em dùng Makeitmen để đổi tên và giờ em muốn nó trở lại tên nhà mạng của sim thì phải làm sao ? Mấy anh hướng dẫn cụ thể giúp em,Thanks

m0nk3y86

Em muốn hỏi mấy anh vài vấn đề ? Em mới dùng iphone nên còn hơi gà , mấy a thông cảm.
1.Cho em hỏi cách cài springbroad và tác dụng của nó là gì vậy ?
2.Em dùng Makeitmen để đổi tên và giờ em muốn nó trở lại tên nhà mạng của sim thì phải làm sao ? Mấy anh hướng dẫn cụ thể giúp em,Thanks

Bạn cài springbroad để có thể thđổi theme 1 cách dễ dàng. Hiện h mọi người đều dùng winterboard, chép folder theme theo đường dẫn: var/stash/theme.xxxx(đuôi này mỗi máy khác nhau). Sau đó vào winterboard tích vào theme vào copy, bấm nút home là ok.
Bạn vào lại MIM, bấm vào cái nào cần trở về ban đầu là ok.

ruahugo89

Bạn cài springbroad để có thể thđổi theme 1 cách dễ dàng. Hiện h mọi người đều dùng winterboard, chép folder theme theo đường dẫn: var/stash/theme.xxxx(đuôi này mỗi máy khác nhau). Sau đó vào winterboard tích vào theme vào copy, bấm nút home là ok.
Bạn vào lại MIM, bấm vào cái nào cần trở về ban đầu là ok.

Springbroad và winterbroad đều giống nhau hả anh ? Cái winter thì em biết dùng rồi.
Cái app Makeitmen em làm như anh nhưng nó chỉ trả về cái banner thôi.Cái tên mạng thì nó ko có trở về như cũ

Zenki

Super V.I.P
Springbroad và winterbroad đều giống nhau hả anh ? Cái winter thì em biết dùng rồi.
Cái app Makeitmen em làm như anh nhưng nó chỉ trả về cái banner thôi.Cái tên mạng thì nó ko có trở về như cũ
Cái Makeitmine bấm vào Carrier rồi nhấn Home thoát ra nó mới về tên mạng ban đầu!

minhchuon123

Xin Giúp

Có ai biết app Nude it ko? Mình thấy trên youtube có cai video nói về app này. Ko biết là thật hay giã? Mong bà con chỉ giúp

minhchuon123

Thank you. Em ko biết mong mấy anh thông cảm. Lần sau em sẽ rút kinh nghiệm

Thanks, Bạn có x-ray scanner to see under clothes ko?

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Thank you. Em ko biết mong mấy anh thông cảm. Lần sau em sẽ rút kinh nghiệm

Thanks, Bạn có x-ray scanner to see under clothes ko?
Bác này có vẻ chiến nhỉ :)) Nói với bác là mấy cái đó nó làm vui lừa bịp vậy thôi chứ thực ra chẳng xem được cái gì đâu, nếu được thì bọn Apple nó đã không đưa lên App Store rồi, bọn nó quảng cáo để bán lấy tiền thôi :))

Status
Không mở trả lời sau này.