• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Xin lỗi cho mình hỏi, mình dang xài cay 2G, thang trc bi tính tiền nét chóng mặt luôn và có thể là do mình ko biet cách đóng hoàn toàn các ứng dụng mạng hay gì đó, bạn nào rành thì cho mình xin ý kien với chứ kieu này thì ko du tiền trả bill, hix
Máy bạn đã qua Jailbreak chưa? Các ứng dụng mạng ở iPhone thì chỉ có ứng dụng Mail hay chạy ngầm thôi, ngoài ra còn phụ thuộc vào các ứng dụng bạn cài thêm nữa. Bạn đang xử dụng dịch vụ 3G hay GPRS? Nếu má đã qua Jailbreak bạn có thể cài đặt thêm ứng dụng có tên là "SBSettings" để tắt các dịch vụ mạng như 3G hoặc Edge đi (tránh trả tiền ngoài ý muốn). Bạn có thể tìm thấy trong diễn đàn Topic giới thiệu về SBSettings

cho mình hỏi mình thấy máy người khác vô phần ipod qua phần fim thì nó khóa lại k cho vô.kêu nhập pass.giờ mình muốn cài cái đó,thì cài phần mềm nào,hỏi thằng đang sài thì nó k chịu chỉ:(
Cái đó sử dụng các chương trình khóa ứng dụng thôi!, có thể tham khảo các chương trình như Lockdown hoặc Madvlock v...v...

hoanglequan20

em mới xài iphone, có vài thắc mắc mong các pác giải đáp hộ em...thanks các pác nhìu nhìu!!!!
1/ gửi game từ iphone wa iphone thì làm như thế nào?
2/ cách jailbreak để sử dụng pc suite?

ngoinhauocmo

các bro chỉ giáo cho mình:mỗi lần mình khởi động lại iphone sao icon các ứng dụng cứ xếp lung tung.trước đó mình da xếp các icon theo ý muốn rùi,back up trên PC suite rùi và cũng sync trên itune rùi.ah mà sao mình cài winterboard trên cydia rùi ,down theme rui`.cung tích vào khi vào phần winterboard rùi.nhưng sao chẳng thấy đổi giao diện gì.mình đã xóa đi cài lại nhìu lần mà vẫn ko được.mình dẫ cài cả mobilesubstrate_0.9.3043-1_iphoneos-arm mà vẫn ko được

Chỉnh sửa cuối:

kotuankend

không hiểu như thế nào mà con 3g của mình FW 3.1.2 không thể nào cài đc app chụp ảnh nhanh Snappy. Cài trên Cydia thì nó báo dấu check (tức là đã đc cài vào IP), mà ko hiện lên Icon. IP của mình mới cài đc có 2 trang àh đâu thể nào hết trang đc

Zenki

Super V.I.P
không hiểu như thế nào mà con 3g của mình FW 3.1.2 không thể nào cài đc app chụp ảnh nhanh Snappy. Cài trên Cydia thì nó báo dấu check (tức là đã đc cài vào IP), mà ko hiện lên Icon. IP của mình mới cài đc có 2 trang àh đâu thể nào hết trang đc
Snappy không có icon, muốn chạy chương trình thì phải bấm và giữ thanh Status bar cho nó chạy...Xem Video cách dùng Snappy để hiểu rõ hơn.

cubiil

AE trong điễ đàn ai biết cách nào để đăng ký và sử dụng 3G của Vinaphone cho iphone3g thì giúp mình và mọi người nhé mình thấy ai củng hỏi về vấn đề này trên mạng nhưng câu trả lời thì hơi mơ hồ mong AE trng PDAVIET chỉ giáo!

Xin lỗi cho mình hỏi, mình dang xài cay 2G, thang trc bi tính tiền nét chóng mặt luôn và có thể là do mình ko biet cách đóng hoàn toàn các ứng dụng mạng hay gì đó, bạn nào rành thì cho mình xin ý kien với chứ kieu này thì ko du tiền trả bill, hix

bạn nên cài SBSsetting đểta8tt sẩy hoàn toàn nhé!

Mấy bác cho em hỏi, em mới mua con iPhone, em vô source Cydget (Lock) rồi chọn eBuddy cydget, xong rồi tự nhiên nó đổi cái LockScreen của em đen thui luôn, gỡ nó ra rồi mà vẫn bị đen thui à. Híc híc, sao em chuyển lại như cũ đc giờ, mấy bác chỉ giùm em. Thân!
P/s: á à, em chỉnh lại được rồi, nó giống như ctrình lock hôy, hi, thanks mấy bác quan tâm. Mod del bài này giùm ik :p

mình đả 1 lần bị như bạn! bạn dùng PCSuite vào appclosecasion tìm app Cydget và xóa nó đi Restars lai máy nhé!

cho mình hỏi khi mình tải phần mềm từ CYDIA bây giơ muốn xóa phần mềm ấy thì làm như nào

vào lại Cydia để xóa nhé

Hi hôm bửa mình có vô tình đọc 1 bài về soft nghe nhạc ngoài lockedscreen .... mà hôm nay kiếm hoài ko ra... mấy bạn kiếm giúp mình với! :(

nhấn 2 lần vào nút home nhé bạn!

Last edited by a moderator:

viet34

e mới up lên FW 3.1.2 sau đó thì một số ứng dụng như yahoo message 1.2.3 ko thể vô dc cứ click vô là bị văng ra, e đã thử xóa đi cài lại và reset lai máy nhưng vẫn hok dc mọi người biết giúp e với. thanks nhìu

sea76

Member
youtube không coi được là lỗi gì vậy bạn , mình vẫn vào wifi bình thướng nhưng coi wa youtube thì không được

kthp2428

Có bác nào có chương trình xem tivi trên iPhone qua wifi trên fm 3.1.2ko? Mạng nhà Em co iptv của fpt thì có xem trên iPhone được ko?

viet34

e mới up lên FW 3.1.2 sau đó thì một số ứng dụng như yahoo message 1.2.3 ko thể vô dc cứ click vô là bị văng ra, e đã thử xóa đi cài lại và reset lai máy nhưng vẫn hok dc mọi người biết giúp e với. thanks nhìu

bộ ko ai bít fix lại lỗi này sao huhuhu:((.

Zenki

Super V.I.P
Yahoo thì vào iTunes Store mà cài. Nó đã cho FREE trên iTunes rồi mà bạn :D

NDang

mấy ae cho mình hỏi, mình download một số file .ipa trên dđ về, rồi bấm double click vào file .ipa, xong nó sẽ nhảy wa iTunes, mình chọn Sync Apps với iPhone, nhưng nó chạy một tí rồi nó báo corrupt, ko cho Sync, một số mình Sync thì đc, một số khác lại ko, zị mấy cái ko cài đc đó, mình phải cài sao? Mình từng dùng Installous để cài, nhưng cài bằng nó thì lại ko biết cách Remove. ^^~ Ae biết chỉ mình giùm nha, thân ^^

myShinichi

Tôi cũng bị trường hợp tương tự, down 9 cái file *.ipa về cài cũng báo lỗi corrupt. Nhờ bạn nào biết chỉ cách giải quyết với !

Thanks !

nlphong75

cho e hỏi tự nhiên máy của e,bây giờ cài phần mềm vô,k thấy icon xuất hiện nữa làm sao khắc phục FW 3x

Zenki

Super V.I.P
mấy ae cho mình hỏi, mình download một số file .ipa trên dđ về, rồi bấm double click vào file .ipa, xong nó sẽ nhảy wa iTunes, mình chọn Sync Apps với iPhone, nhưng nó chạy một tí rồi nó báo corrupt, ko cho Sync, một số mình Sync thì đc, một số khác lại ko, zị mấy cái ko cài đc đó, mình phải cài sao? Mình từng dùng Installous để cài, nhưng cài bằng nó thì lại ko biết cách Remove. ^^~ Ae biết chỉ mình giùm nha, thân ^^

Tôi cũng bị trường hợp tương tự, down 9 cái file *.ipa về cài cũng báo lỗi corrupt. Nhờ bạn nào biết chỉ cách giải quyết với !

Thanks !
2 bạn kiểm tra lại file .ipa hoặc iTunes nhé.

cho e hỏi tự nhiên máy của e,bây giờ cài phần mềm vô,k thấy icon xuất hiện nữa làm sao khắc phục FW 3x
Cài bằng iTunes hay Cydia, thử remove rồi Sync lại hoặc vào Cydia reinstall lại xem sao!

nlphong75

mình cài bằng cydia cũng bị,cài trên vi tính bằng pc suite fox ip nó cũng bị k có icon

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Số lượng icon trên máy bạn là bao nhiêu hả nlphong75, mình nghĩ nó đã quá số lượng 144 nên nó kg hiện thêm nữa. Thử xóa bớt vài icon trên máy, rồi respring thử.
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.