• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

thugip

mình đăng kí được tài khoản free trong itunes rồi nhưng khi download về và sync vào iphone thì nó cứ báo ''the application ''CX Mobile'' was not installed on the iphone because you are not authorized for it on this computer''.

valenti

mình vừa mua cái ifone 3g bên usa chưa unlock có sẵn bản 2.2.1, h làm sao để unlock và jb nó?

THINK

Giúp em lấy lại 1 file với các bác

chuyện là em muốn fix cái lỗi SMS ko hiện tên chỉ hiện số, lúc tối em làm Y như bài của bác HoaCK như http://pdaviet.net/showthread.php?t=39213 ở trang 4.. lúc vào iPhoneBrowser chọn đến /System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormats/

em đã nhỡ tay xóa đi 1 file (trong đó chỉ có 2 file , 1 file có tên: UIMobileCountryCodes.plist em vửa cóppy vào)
khác có tên giống : UIMobileCountryCodes...
lúc out iPhoneBrowser em bật SMS thì tất cả số chuyển thành NoName,.. giờ em muốn xin cái file em vừa xóa, bác nào coppy trong máy cho em 1 file đc ko ạ:((

Em thank's các bác trước

Germaniteen

chuyện là em muốn fix cái lỗi SMS ko hiện tên chỉ hiện số, lúc tối em làm Y như bài của bác HoaCK như http://pdaviet.net/showthread.php?t=39213 ở trang 4.. lúc vào iPhoneBrowser chọn đến /System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormats/

em đã nhỡ tay xóa đi 1 file (trong đó chỉ có 2 file , 1 file có tên: UIMobileCountryCodes.plist em vửa cóppy vào)
khác có tên giống : UIMobileCountryCodes...
lúc out iPhoneBrowser em bật SMS thì tất cả số chuyển thành NoName,.. giờ em muốn xin cái file em vừa xóa, bác nào coppy trong máy cho em 1 file đc ko ạ:((

Em thank's các bác trước

Trong con ip của mình có 2 cái file này! Mình up cho bạn đây!

tam_kitty

con IP của em hôm nay tự nhiên nó điên điên, em đang xài 2.2.1 custom lần 3đã restore 2.2.1 gốc và up lên custom lần 3 lại nhiều lần nhưng vẫn ko khắc phục đc
Khi mình ấn phím số 0 đầu tiên thì nó ko chia khoảng cách 090123456789 nhưng bấm tất cả số khác đầu tiên thì nó vẫn bình thường (123) 456-789

Trường hợp thứ 2 là khi có cuộc gọi hay tin nhắn thì nó ko hiển thị tên, nhưng khi mình vào xem cuộc gọi nhở thì nó hiên tên lên, có ai bị như em ko cho em lời khuyên với :(

THINK

em bị lỗi no Wifi khi úp bản build 2.2.1 lần 3 của bác trọng, có ai bị giống em không?, ..

Germaniteen

có thê là lôi fw dâu dó,bác Trong xem hô anh em!có mây nguòi bi rôi dó!
Posted via Mobile Device

tam_kitty

em có thắc mắc nhỏ mong các anh chia sẻ
con IP của em khi có cuộc gọi tới lúc thì nó hiển thị đc nút nghe và nút không nghe, nhưng cũng có lúc nó ko hiển thị 2 nút đó chỉ yêu cầu trượt nút mở khóa để nghe.
em thì muốn nó hiển thỉ cả 2 nút cho tiện ;)

Germaniteen

khi màn hình chờ thì nó sẽ hiện thị 2 nút,còn khi máy đang xài mà có người gọi thì sẽ hiện slide to answer! Muốn hiện thì bấm nút home là ok!

tam_kitty

khi màn hình chờ thì nó sẽ hiện thị 2 nút,còn khi máy đang xài mà có người gọi thì sẽ hiện slide to answer! Muốn hiện thì bấm nút home là ok!

máy em đang xài khi có người khác gọi đến nhấn nút HOME nhưng nó ko hiện 2 nút lên anh ơi

tam_kitty

Sori,mình nhâm,bâm nút power mói dúng,thu xem ban!

Posted via Mobile Device

nhấn nút Power thả ra liền thì nó tắt chuông, nhấn nút power giữ luôn thì nó hiện lên giao diện tắt nguồn luôn anh ơi

Germaniteen

mình nhó hôi lúc có ng chi mình làm vây,chi bâm thôi,dùng có giu lun!
Posted via Mobile Device

tam_kitty

mình nhó hôi lúc có ng chi mình làm vây,chi bâm thôi,dùng có giu lun!
Posted via Mobile Device

bấm hay giữ luôn nút HOME đều ko đc anh ơi nó ko hiện lên 2 : nút nghe và từ chối cuộc gọi

XuanTruong

Super V.I.P
con IP của em khi có cuộc gọi tới lúc thì nó hiển thị đc nút nghe và nút không nghe, nhưng cũng có lúc nó ko hiển thị 2 nút đó chỉ yêu cầu trượt nút mở khóa để nghe.

Có nút NGHE và TỪ CHỐI là máy đang sử dụng, còn chỉ có nút TRƯỢT để nghe là máy đang ở trạng thái màn hình LOCK! Đó là mặc định vậy, còn muốn TỪ CHỐI cuộc gọi khi máy ở trạng thái màn hình LOCK thì bấm nút POWER hai lần liên tục!:))

ntlongquan

Còn k thì bro zo setting--> general--> autolock--> chuyển nó thành never. Bi giờ thì ai gọi tới cũng sẽ hiện 2 nút hjhj.. But báo trước là sẽ hơi hao pin và nếu bỏ túi sẽ bị cấn màn hình (giống như cấn phím);)

XuanTruong

Super V.I.P
Còn k thì bro zo setting--> general--> autolock--> chuyển nó thành never. Bi giờ thì ai gọi tới cũng sẽ hiện 2 nút hjhj.. But báo trước là sẽ hơi hao pin và nếu bỏ túi sẽ bị cấn màn hình (giống như cấn phím);)

Thế còn nói chuyện gì nữa trời!:))