• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

spy_41176

Thế nếu bây giờ mình cứ update lên 3.1 rồi ngồi đợi Dev Team unlock thì có được không ? Nhìn con Iphone 3G S 32Gb đen ngòm tủi thân lắm hix hix

Zenki

Super V.I.P
Thế nếu bây giờ mình cứ update lên 3.1 rồi ngồi đợi Dev Team unlock thì có được không ? Nhìn con Iphone 3G S 32Gb đen ngòm tủi thân lắm hix hix
Phải chờ rồi mới biết đc :))

VANTHEM

đưa lên 3.1 làm may nghe nhạc cho vui ha chứ để em nó thế thì tội cho em nó =))=)):-??

IPHONE12

nó mà nâng basse lên thì còn teo nữa=))

1522

iphone 2g xài firmware 3.0.1 bị lỗi tin nhắn

nếu mình nhắn tin mà người ta nhắn tin lại liền
thì máy báo có tin nhắn, nhưng dô phần tin nhắn thì o thấy gì hết
còn nếu người ta nhắn tin lại lâu thì nhận bình thường
???????????????
ai bít cách khắc phục thì giúp dùm

bupbes

nếu mình nhắn tin mà người ta nhắn tin lại liền
thì máy báo có tin nhắn, nhưng dô phần tin nhắn thì o thấy gì hết
còn nếu người ta nhắn tin lại lâu thì nhận bình thường
???????????????
ai bít cách khắc phục thì giúp dùm

Nếu có cái chương trình SMS phụ thì gở ra và RS lại máy nhé , Nếu có IblackList hoặc Soft tương tự thì cũng gở nốt nhé . Nếu cả 2 điều ko đc thì Backup rồi đưa về DFU và Restore :D hết cách

spy_41176

Nếu OS iphone bị lỗi mà muốn restore bản 3.0 ( mình chưa up lên 3.1 ) thì phải làm thế nào ? đang nghịch cài phần mềm bị lỗi OS hix hix

Zenki

Super V.I.P
Nếu OS iphone bị lỗi mà muốn restore bản 3.0 ( mình chưa up lên 3.1 ) thì phải làm thế nào ? đang nghịch cài phần mềm bị lỗi OS hix hix
Bây giờ mà vào iTunes RESTORE 1 phát là nó sẽ đòi UPDATE lên 3.1 liền ah :))

XuanTruong

Super V.I.P

Bấm phím Shift + Restore sau đó CHỈ đến FW 3.0 là được chứ có gì khó khăn đâu?:O

Bây giờ mà vào iTunes RESTORE 1 phát là nó sẽ đòi UPDATE lên 3.1 liền ah :))

Có Update hay không là do MÌNH CHỌN chứ có phải TỰ ĐỘNG đâu Em?:O

spy_41176

Chài, Em dùng 3G S restore báo lỗi: "The iPhone "iPhone" could not be restored. This device isn't eligible for the requested build". Em thấy mấy thằng nước ngoài cũng bị như vậy và hình như chúng nó bảo chỉ bị với 3GS thui còn 2G và 3G vẫn ngon.

Nhân tiện các bác xem thông tin này có chính xác không : "iPhone OS 3.1.1 on September 25? Jailbreak may be delayed until then…" Link gốc : http://www.iphonehellas.gr/7829/iphone-os-31-jailbreakunlock-issues-part-2/

Zenki

Super V.I.P
Bấm phím Shift + Restore sau đó CHỈ đến FW 3.0 là được chứ có gì khó khăn đâu?:O

Có Update hay không là do MÌNH CHỌN chứ có phải TỰ ĐỘNG đâu Em?:O
Đối với 3G thì em không biết sao nhưng nếu là 3GS từ 3.0 Restore về lại 3.0 hoặc các FW thấp hơn thì iTunes sẽ báo lỗi "This device isn't eligible for the requested build" Chỉ còn cách là Update lên 3.1 thôi. Nhiều người bị lỗi này rồi anh ;)

spy_41176

Nếu thế thì minh có nên up lên 3.1 chứ cứ để con máy đen ngòm thế này thì chán lắm. Nếu sau này có JB thì liệu mình có thể JB được nữa ko vậy? xin các bác cho ý kiến dùm em

Zenki

Super V.I.P
Nếu thế thì minh có nên up lên 3.1 chứ cứ để con máy đen ngòm thế này thì chán lắm. Nếu sau này có JB thì liệu mình có thể JB được nữa ko vậy? xin các bác cho ý kiến dùm em
Cũng chưa biết là có JB được hay không :)) Mọi thông tin giờ đều chờ vào Dev-Team, chưa có thông tin nào chính xác từ Dev-Team cả. Mà mình nghĩ là sẽ có thôi, cuộc chiến giữa Apple và Dev-Team không bao giờ kết thúc cả :)) Up lên mà dùng máy chứ để máy "đen ngòm" thế kia thì làm gì được :))

vikha

3GS Và Tương Lai J/B Và Unlock!

Cái vấn đề này GeoHot và Nhóm Dev-Team đã từng cảnh cáo cách đây 1-2 tháng rồi cho những ai đang dùng iPhone 3GS là sau khi up lên FW3.0 là cần phải lưu lại files ECID certified và hai files iBEC và iBSS thì trong tương lai còn mới có huy vọng để mà tiếp tục J/B và unlock được nữa!!!

Nhưng đa số chúng ta vẫn thờ ơ hoặc không biết lưu lại các files đó để làm chi. Nên không thèm đá động đến nó, cho đến hôm 10 tây tháng 9 vừa qua thì sự việc đã chính thức diển ra là Apple đã chính thức ra itune 9.0 và chặn lại trên server của họ bắt buột từ đây ai dùng 3GS phải kết vào mạng và phải up lên FW3.1 thì mới được còn không có cách nào restore trở về lại FW3.0 nữa. Và tương lai những ai đang dùng 3GS mà chưa có lưu lại mấy files kia cũng như không biết có còn huy vọng J/B và Unlock được hay không thì còn tùy thuộc vào Dev-Team và Geohot hay ai đó ra đồ chơi mới mà thôi!

Nhưng lúc trước họ cũng đã từng cảnh cáo qua là cần những files đó backup lại cho đồ chơi mới của họ trong tương lai! Cho nên ngây giờ phút bây giờ ai đang dùng 3GS càng phải cẩn thận hơn nữa, không nên nghịch ngợm nhiều!!!

vntrueloves

Cái vấn đề này GeoHot và Nhóm Dev-Team đã từng cảnh cáo cách đây 1-2 tháng rồi cho những ai đang dùng iPhone 3GS là sau khi up lên FW3.0 là cần phải lưu lại files ECID certified và hai files iBEC và iBSS thì trong tương lai còn mới có huy vọng để mà tiếp tục J/B và unlock được nữa!!!

Nhưng đa số chúng ta vẫn thờ ơ hoặc không biết lưu lại các files đó để làm chi. Nên không thèm đá động đến nó, cho đến hôm 10 tây tháng 9 vừa qua thì sự việc đã chính thức diển ra là Apple đã chính thức ra itune 9.0 và chặn lại trên server của họ bắt buột từ đây ai dùng 3GS phải kết vào mạng và phải up lên FW3.1 thì mới được còn không có cách nào restore trở về lại FW3.0 nữa. Và tương lai những ai đang dùng 3GS mà chưa có lưu lại mấy files kia cũng như không biết có còn huy vọng J/B và Unlock được hay không thì còn tùy thuộc vào Dev-Team và Geohot hay ai đó ra đồ chơi mới mà thôi!

Nhưng lúc trước họ cũng đã từng cảnh cáo qua là cần những files đó backup lại cho đồ chơi mới của họ trong tương lai! Cho nên ngây giờ phút bây giờ ai đang dùng 3GS càng phải cẩn thận hơn nữa, không nên nghịch ngợm nhiều!!!

Em nghĩ chắc cũng không cần thiết phải dựa vào 2 files đó, vì từ ngày 10/9, sẽ không ai lấy được file đó nữa do apple check server khi restore. Chả lẽ các máy iphone đến tay user sau ngày 10/9 sẽ mãi không jb được nữa vì ko có 2 files đó sao? Nhóm dev và Geo sẽ có đồ chơi khác cho các bác để jb thôi.

kiemsi04

chính xác là bị phần cứng rồi bạn ơi mình bị nhiều cây rồi đó thay loa đi bạn

Status
Không mở trả lời sau này.