• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

DEVIL_BESIDE_YOU

Máy em phiên bản 3G lock, đã up lên 3.0, đã redsnow, cài Installd và cả BBSetting, WinterBoard,... đang chạy tốt.

Tự nhiên vui tay em vào BBSetting boot kiểu Safe mode, bây giờ con iPhone khởi động mãi không lên cứ quả táo, sang màn hình đen rồi lại về quả táo.
Các bác có gợi ý nào giúp em không? Em cảm ơn.

restore lại đi bạn........mai mốt ăn táo cứ restore thôi:D

ptg

restore lại đi bạn........mai mốt ăn táo cứ restore thôi:D
Bác biết có cách nào can thiệp vào iPhone khi khởi động không, kiểu như bỏ lệnh boot safe mode thành boot nomal?

Hiện giờ em không có máy tính để restore được, nếu không còn cách nào khác thì tối về em đành restore vậy :|.

AnhTu

Super V.I.P
Bác biết có cách nào can thiệp vào iPhone khi khởi động không, kiểu như bỏ lệnh boot safe mode thành boot nomal?

Hiện giờ em không có máy tính để restore được, nếu không còn cách nào khác thì tối về em đành restore vậy :|.
HDH đã bị lỗi, nên mới chỉ lên đến màn hình táo rồi lại reboot, chứng tỏ việc boot vào safe mode không thành, chỉ còn cách restore thôi bạn. Hình như việc boot safe mode ở FW 3.0 khó thực hiện được :-?

gcrt

Hôm qua tôi mò mẫm nâng cấp phiên bản mới chi Iphone3g sao list bài hát và các chương trình game cài trước mất hết rồi có cách nào phục hồi được khg hả các bác?

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

Hôm qua tôi mò mẫm nâng cấp phiên bản mới chi Iphone3g sao lits bài hát và các chương trình game cài trước mất hết rồi có cách nào phục hồi được khg hả các bác?

bài hát thi sync lại, còn soft cái đc cái không nhé bạn :D

gcrt

không có máy tính ổ đây cho mình hỏi ngố 1 tý nếu trong itunes mình đã xóa hết bài hát thì có sync được không, giúp mình với, cảm ơn nhiều

Zenki

Super V.I.P
không có máy tính ổ đây cho mình hỏi ngố 1 tý nếu trong itunes mình đã xóa hết bài hát thì có sync được không, giúp mình với, cảm ơn nhiều
Nếu đã xóa hết bài hát trong iTunes thì Sync lại làm sao được bạn :D

gcrt

rồi xong phim, sao các bác không cảnh báo giúp tôi với, tiêu hết mấy trăm bài hát yêu thích của tôi rồi, huhu

Zenki

Super V.I.P
rồi xong phim, sao các bác không cảnh báo giúp tôi với, tiêu hết mấy trăm bài hát yêu thích của tôi rồi, huhu
Một khi máy đã bị ăn táo thì phải restore lại.

Một khi restore lại thì 100% data sẽ bị xóa sạch.

Cái này chắc bạn cũng hiểu rồi :D Nếu bài hát có trong máy tính thì cho vào iTunes rồi Sync lại. Đơn giản thôi mà :D

THINK

sang cái này ăn TÁO cũng sướng các bác nhỉ, sáng h ngồi cà fe vừa ngồi vừa cà Táo ăn hoài ko chán ngồi từ 7 h sáng mà đến h vẫn chưa build đc cho mình cái ROM tốt, toàn ăn TÁO ko :D....

minhchau7777

mấy bác cho em hỏi tí : iphone 3g lock sau khi unlock theo bác hoack thì có cần phải fix lỗi kg ạ : ví dụ : không hiện tên khi tn đến, rồi định dạng số đt.......

HoaCK

mấy bác cho em hỏi tí : iphone 3g lock sau khi unlock theo bác hoack thì có cần phải fix lỗi kg ạ : ví dụ : không hiện tên khi tn đến, rồi định dạng số đt.......

Không cần fix gì cả, chỉ cần cài AppSync để có thể cài được app mà không cần mua thôi (Hướng dẫn làm theo bài đã có trên diễn đàn):D

intelvo

Mình vào Cydia cài OpenSSH, Winterboard nó đều báo Error:Couldn't configure pre-depend dpkg for ncurses, probably a dependency cycle
Các bạn chỉ cách khắc phục dùm mình nhé

Chỉnh sửa cuối:

jamesvuong

Mình vào Cydia cài OpenSSH, Winterboard nó đều báo Error:Couldn't configure pre-depend dpkg for ncurses, probably a dependency cycle

Mình cũng bị báo lỗi như trên nhưng cài Winterboard thì ok. Bạn JB lại lần nữa chỉ chọn Cydia và không chọn Icy

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P

Mình cũng bị báo lỗi như trên nhưng cài Winterboard thì ok!? Nhờ các cao thụ giúp đỡ, vì không có OpenSSH mình không restore danh bạ, sms và calllog được

Chạy lại bản Redsn0w v0.7.1 để JB lại sẽ OK hết nhé! Không nên dùng bản Redsn0w v0.7.2!

Medkid

kinh nghiệm của mình là bạn vẫn jailbreak bằng Redsn0w 0.7.2 được, nhưng ở bước tùy chọn thì đừng cài Icy, Chỉ cài Cydia thôi sẽ không bị lỗi nữa.. (tức là 0.7.1 và 0.7.2 cũng không khác gì nhau) :)

khanhhung1

Tại sao 3.0 không xài được Winterboad?

mình mới up lên nhưng tại sao nó chạy không đc!ai co chương trình này bản mới không cho mình đi !mình không có wifi!:)):(:)(:)(:)((

HoaCK

mình mới up lên nhưng tại sao nó chạy không đc!ai co chương trình này bản mới không cho mình đi !mình không có wifi!:)):(:)(:)(:)((

Mình cài vào từ khi up lên 3.0 chạy bình thường mà bạn, có sao đâu

DEVIL_BESIDE_YOU

Bạn cái không được hay là khi cài theme bị treo trái táo???nếu cài không được là do cydia bị quá tải thôi..bạn qua icy là cài bình thường thôi mà

tonytrung235

theme bây giờ chưa tương thích với cái os3 này ^^ .. ngày xưa sms gọi là Text bây giờ đổi thành Messages rồi ^^ .. mấy cái lockscreen thì hết xài luôn ^^

Status
Không mở trả lời sau này.