• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

sea76

Member
cho mình hỏi tí minh mới có nên còn gà mờ mong các giúp mình tí nha
mình có con 3g lock mình không biết unlock, FW nào xài cho ổn định các bạn giúp mình nha

wpenguin

Em vừa up con 3G lock lên Fw 3.0 nhưng sao vào phần Cydia cài Openssh hay Mobileinstaller nó cứ vừa downloading vừa hiện lên cái bảng báo
htt://apt.saurik.com
POSIX : Connection reset by peer.
Được 1 lúc nó lại Complete rùi Return Cydia mà vừa chưa Install xong gì cả

longgiang81

Super V.I.P
Quá trình download dở bị đứt gánh đó mà, nhấn download tiếp nó sẽ Resume cho bạn.

sea76

Member
cho em hỏi anh trường FW gốc hay custom em không biết chọn cái nào sẵn anh cho em xin link download nha
cám ơn anh nhiều

kebuomhoa

OS 3.0 tốn pin!

Mình đang xài iphone 3G 16G Global
Khi Apple tung ra phiên bản OS 3.0 mình đã download và install
Sau một thời gian dùng thử mình thấy rằng version 3.0 xài tốn pin quá, dù mình đã tắt hết các ứng dụng wifi, định vị, 3g, edge,ko nghe nhạc, xem phim...nhưng pin chỉ dùng được 1 ngày.
Khi còn xài version 2.2.1 máy mình xài được 3 ngày dù cho có để các chế độ nghe nhạc ipod, wifi, edge,...
Có phải version 3.0 chỉ dùng được cho iphone 3g s hay ko

ti-toe

em cũng thấy bản 3.0 này hao pin quá trước dùng 2.2.1 pin em dùng 2 ngày gọi mỗi ngày trên 3h h chạy 3.0 đc 1 ngày là phải sạc :( ko biết bản 3.1 thế nào bác nào đang chạy 3.1 cho y kiến cái nhỉ :)

wpenguin

Vào Cydia install Openssh - Mobile hay bất cứ cái ji nó cũng báo Couldnt configure pre-depend dpkg for ncurses, probably a dependency
:( Có ai biết bị ji ko giúp em với..

sea76

Member
cho em hỏi anh trường câu nữa khi unlock có gắn sim vào không nếu có thì sim thường hay sim ghép

longgiang81

Super V.I.P
Unlock xong rồi mà ko gắn SIM vào thì gọi bằng gì ? Với 3G Lock bây giờ UltraSn0w có thể Unlock baseband 4.26.08 nên có thể tạm nói lời chia tay với X-SIM đc rồi đó bạn.

sea76

Member
ý mình hỏi là lúc dùng itune và redsnow để JB có gắn sim không?

kuchiwara1701

up IP 2g len FW3.0 không cài đc ung dung va không zo wifi dc

tự nhiên up len fw 3.0 ip 2g cua mình ko sysnce ung dụng và games bằng itune đc...mình có add source iphone.handheld..... va` cài mobille installer gì đó hết.còn wifi có search dc wifi và hiện biểu tượng sóng wifi mà vào web k0 dc. a e chi giup

pro_xeo

giống mình rùi !

Tuy wifi sóng wifi vẫn dò thấy, nhưng không thể vào được !
Mình đã quay về bản 2.2.1 thì wifi lại trở lại bình thường !
không biết thế nào nửa ...hic !

blackcatdn

...Cho mình xin lại link của iPhone_3GLock_3.0_7A341_Free_IPSVN...

Chỉnh sửa cuối:

blackcatdn

sory, tại lúc đầu mình có hỏi nhưng tìm đc rồi nên xóa đi chỉ để lại dòng này:D

Status
Không mở trả lời sau này.