• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

beatboxing

chào các bác cho em hỏi tý . em đang dùng con IPHONE3G bản WORLD . em đang dùng FW 3.0 . và cài yellowsn0w . nhưng nhiều ứng dụng và phần mềm trên cydia em down về nhưng không dùng đc. vậy các bác cho em biết phải làm thế nào để em có thể down các ứng dụng trên cydia đc không . cám ơn các bác nhiều

ThAngNgO_

chào các bác cho em hỏi tý . em đang dùng con IPHONE3G bản WORLD . em đang dùng FW 3.0 . và cài yellowsn0w . nhưng nhiều ứng dụng và phần mềm trên cydia em down về nhưng không dùng đc. vậy các bác cho em biết phải làm thế nào để em có thể down các ứng dụng trên cydia đc không . cám ơn các bác nhiều

phải xem có hỗ trợ OS 3.0 không nữa cứ bạn :D

longgiang81

Super V.I.P
Trời đất, iPhone 3G World mà cài yellowsn0w vào làm gì bạn, hơn nữa lại là firmware 3.0 thì phải dùng ultrasn0w mới đúng chứ. Ứng dụng trên Cydia ko có cái nào là ko dùng đc cả, bạn vui lòng mô tả kĩ hơn nhé.

phucuongbd

iphone 2G 2.2.1 update 3.0 bị mất sóng

con iphone của mình ver 2.2.1 sau khi mính uplen ver 3.0 unlock xong máy mất sóng ,làm hoài bó tay rồi ...

hancongyen

sau khi đã về được FW 2.2.1 gốc sử dụng QuickPwn toàn báo lỗi "the Application failed to intalize properly (0xc0000135). Clpck on ok to terminate the application" mình dùng IP 2G chay itune 8.1 để đưa từ 3.0 về 2.2.1. Các bạn sử lý giúp, rất cám ơn!

tienri

Iphone 3G Lock, chuyển từ FW3.0 về FW2.1

Bác nào chỉ em cách Iphone 3G Lock, chuyển từ FW3.0 về FW2.1 với. Em đã làm hết cách rồi mà cũng ko được. Cám ơn các bác nhiều

stevenztruong

FW 3.0 đốt pin wa nhanh

Máy em la 3G vua tu 2.2.1 upgrade lên FW 3.0 của bác sonpham, nhưng xài thử thì thấy pin tiêu thụ nhìu wa, sáng dậy pin đã mất đi 25%, đồng thời máy rất nóng cả trc và sau. Bác nào biết cách khắc fuc giúp mình với:((. Thanks!

O

octhegreat

Guest
công nhận là fw 3.0 ko phải international version đốt pin nhanh và chậm máy vì ultrasn0w
bạn tắt push mail và chuyển sang 3G chưa? có thể cải thiện hơn đó

ThAngNgO_

Máy em la 3G vua tu 2.2.1 upgrade lên FW 3.0 của bác sonpham, nhưng xài thử thì thấy pin tiêu thụ nhìu wa, sáng dậy pin đã mất đi 25%, đồng thời máy rất nóng cả trc và sau. Bác nào biết cách khắc fuc giúp mình với:((. Thanks!

nếu bạn cài BitSms thì bạn res lại và đừng cài soft đó nữa. mình cũng đang bị 1 cái y như thế này, đang test xem sao, ko cài Bit thì thấy ok3 hôm nay rùi, ko bít đúng bệnh ko nữa, báo cáo anh em sau khi test 1 tuần :(

stevenztruong

@octhegreat: sory bạn mình hơi gà, bạn nói rõ tắt push mail và chuyển sang 3G là thế nào vậy? thanks!
@Thangngo: mình ko có cài bitsms bạn ơi:(, chẳng hiểu vì sao nữa

blackcatdn

cho em hỏi cáh làm mất chữ ở màn hình lockscreen ...dòng chữ ở dưới dòng hiển thị giờ...trong FW 3.0

duyquehan

dù có cải thiện thì cũng không được bao nhiu, cầm iPhone nà không dám vọc, vì sợ tốn pin,koi pim có 1 xíu mà tốn gần 30% pin. khủng quá

wavelonton

Iphone của em đang dùng bình thường tự nhiên mất loa, micro, ko nghe được người khác gọi đến. Sau đó em restart all thì ok, khi được như vậy em tắt máy để khởi động lại thì lại gặp tình trạng trên. Ban đầu em cho rằng là do bản FW của bác sonpham thế nên em hì hục Up lại FW gốc nhưng vẫn ko thay đổi được tình trạng trên...Chán quá em tắt máy đi, mải việc lúc sau bật khởi động lại thì lại được. Nhưng dùng 1 lúc, tắt máy đi lại mất...Các bác giúp em bắt bệnh cho em 3G unlock của em với.... nó bị làm sao vậy và làm thế nào để khắc phục bây giờ?

Lập topic hỏi vậy là được rồi Bạn nhé! Không nên Post nhiều nơi!​

Status
Không mở trả lời sau này.