• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

longpd

Các bro giúp - Hiện tượng thừa icon !

Không hiểu sao. Sau khi update lên iPhone PC suite v2.5.1.97, thằng này nó cài PanDaemon vào IP. Một số app cài từ Itunes ( dạng ipa) bị mất.
Vào Itunes cài lại vẫn OK.
Nhưng khi vào SBSeting/more/hide Icons thì thấy 1 số App bị nhân lên nhưng là dấu ?. ( hình kèm), Vào Lockdown 6.1 để lock App cũng thấy 1 số App thành nhiều dòng.
Đã vào Vào Itunes xóa & cài đi cài lại vẫn vậy.
Ko hiểu hiện tượng này là như thế nào.
Các Bác chỉ giúp.
Cám ơn !
( Em dùng 3G Word, FW 3.0 JB)

YeuNhieuLam

mình cũng bị như za nè , bạn vào itunes bỏ hết game đi rùi syn lại là ok liền . chúc thành công

longpd

Không được đâu bạn ạ, mình đã thử nhiều lần rùi ( xóa tất cả app dạng ipa rồi sys lại vẫn thế ).

namy2k

iPhone 3G World FW3.0 không nghe nhạc được

Tình hình chú Iphone 3G của e đang bình thường bỗng 1 ngày chú không thể nghe nhạc được nữa, vào Ipod nghe mà chú cứ im re chả thèm lên tiếng...đã restore vài lần, là đủ cách... nhưng vẫn thế. Nhưng khi vào chuông báo thì vân kêu inh ỏi bình thường ==> chắc loa em nó không có vấn đề gì rồi
Vậy có ai bị như e xin chia sẽ chút kinh nghiệm để em nó có thể ca hét lại bình thường không :((

ancola66

Super V.I.P
Tình hình chú Iphone 3G của e đang bình thường bỗng 1 ngày chú không thể nghe nhạc được nữa, vào Ipod nghe mà chú cứ im re chả thèm lên tiếng...đã restore vài lần, là đủ cách... nhưng vẫn thế. Nhưng khi vào chuông báo thì vân kêu inh ỏi bình thường ==> chắc loa em nó không có vấn đề gì rồi
Vậy có ai bị như e xin chia sẽ chút kinh nghiệm để em nó có thể ca hét lại bình thường không :((
Bạn để ý xem có hay bị lỗi cuộc gọi đến không (Khi có cuộc gọi đến chỉ sáng màn hình và không rung, không chuông hoặc có chuông nhưng kéo ra thì không nghe được...) ?

namy2k

Bạn để ý xem có hay bị lỗi cuộc gọi đến không (Khi có cuộc gọi đến chỉ sáng màn hình và không rung, không chuông hoặc có chuông nhưng kéo ra thì không nghe được...) ?
Cái đó thì nó bình thường, tức là chuông báo đt hay tin nhắn thì vân ok, nghe gọi bình thường, chỉ khi nghe nhạc là không lên tiếng thôi

tinh_la_gi

Administrator
Đưa máy về DFU rồi restore ... chế độ restore mode chưa "áp phê" lắm đâu.!.
Bạn thử nhé

bongbin2218

may mình 3gLock,mình up lên 3.0, bây giờ bị tình trạng sóng ảo (gọi đến toàn báo tắt máy, lúc được lúc k), bây giờ giải quyết sao vậy các bạn?

kiemsi04

cái này là do chạm đuôi tai nghe bạn thử gắm tai nghe vào thật mạnh xoay vài vòng rút ra xem hết không nếu không hết là bị phần cứng rồi bạn ơi . bạn thay loa có thể hết minh bị mấy cây rối chúc bạn thành công nha

aiphone3g16g

có ai khắc phục được tình hình hao pin của 3g3.0Lock chưa vậy? tôi cũng mới cài lại firmware của máy 3Gs 3.0 (quốc tế) và jaibreak như diễn đàn chỉ, nhưng sao tình trạng hao pin thấy rõ luôn so với firmware gốc theo máy? chẳng biết tại sao. hay tai phần mềm jaibreak?

ThAngNgO_

may mình 3gLock,mình up lên 3.0, bây giờ bị tình trạng sóng ảo (gọi đến toàn báo tắt máy, lúc được lúc k), bây giờ giải quyết sao vậy các bạn?

bàn tìm trong diễn đàn nhé, đã có bài hướng dẫn rồi, đấy vẫn là sóng thực ko phải ảo đâu :D

có ai khắc phục được tình hình hao pin của 3g3.0Lock chưa vậy? tôi cũng mới cài lại firmware của máy 3Gs 3.0 (quốc tế) và jaibreak như diễn đàn chỉ, nhưng sao tình trạng hao pin thấy rõ luôn so với firmware gốc theo máy? chẳng biết tại sao. hay tai phần mềm jaibreak?

có bản mới fix rùi, bạn sài thử rùi cho anh em ý kiến luôn nha :D

à link đây

TraiNgheoHn

Các bác cho em hỏi tin nhắn nó được nằm ở thư mục nào nhỉ? Em định chạy lại FW nhưng muốn giữ lại SMS mà không biết nó nằm ở đâu cả.Mong các bác chỉ giáo.

cubiil

mình xài bản 3.0 giao diện lịch của mình chỉ hiện ngày không hiện thứ la bi sao vậy !!!cám ơn nhiều!!!các bạn

ti-toe

cho em hỏi tí ác bác con IP của em thỉnh thoảng có cuộc gọi đến ko trượt để nghe đc đành ấn nút power 2 lần rồi gọi lại là bị làm sao ạ? Em dùng IP 3G world dang dùng FW 3.0.1 ạ các bác giúp em tí

ancola66

Super V.I.P
mình xài bản 3.0 giao diện lịch của mình chỉ hiện ngày không hiện thứ la bi sao vậy !!!cám ơn nhiều!!!các bạn
Bạn có dùng theme nào không?

cho em hỏi tí ác bác con IP của em thỉnh thoảng có cuộc gọi đến ko trượt để nghe đc đành ấn nút power 2 lần rồi gọi lại là bị làm sao ạ? Em dùng IP 3G world dang dùng FW 3.0.1 ạ các bác giúp em tí
Đây chính là lỗi cuộc gọi của FW 3.0 mà nhiều người mắc phải. Mỗi người fix một kiểu :
*JB bằng Redsn0w 0.8
*Tắt Fush mail
*Cấu hình GPRS
*Không cài Winterboard
*..................................
Bạn lựa chọn một hoặc nhiều cái phù hợp với máy của bạn nhé :)) trong lúc chờ đợi FW 3.1 :))

Status
Không mở trả lời sau này.