• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

aiphone3g16g

cảm ơn bạn, nhưng mình cũng đã làm hết như diễn đàn chỉ rồi ma vẫn thấy còn hao pin, chẳng biết sao, chắc đợi. còn 3gs (quốc tế )của mình chắc trả lại về firmware zin wa (vì vẫn thấy hao pin), àh bạn chỉ giúp mình cách add cydia để mình add source vì mình cài lại firmware zin, k jaibreak nữa. à mình hỏi cái ngoài lề nữa là cái ipod có cài và dùng firmware như iphone đươc k bạn? thanks bạn.

ancola66

Super V.I.P
cảm ơn bạn, nhưng mình cũng đã làm hết như diễn đàn chỉ rồi ma vẫn thấy còn hao pin, chẳng biết sao, chắc đợi. còn 3gs (quốc tế )của mình chắc trả lại về firmware zin wa (vì vẫn thấy hao pin), àh bạn chỉ giúp mình cách add cydia để mình add source vì mình cài lại firmware zin, k jaibreak nữa. à mình hỏi cái ngoài lề nữa là cái ipod có cài và dùng firmware như iphone đươc k bạn? thanks bạn.
Không JB thì không có đường nào để add Cydia được đâu bạn à :( Mục đích chính của JB chính là để add Cydia hoặc ICy đó bạn :D

nxphuong

Các bác cho hỏi down bản 3.0 cho Ipod touch ở đâu vậy.setup và JB từng bước có giống như làm cho IPhone ko?thanks

ankedavn

lỗi không nghe được cuộc gọi tới FW 3.0

1 - máy của em là hàng sách tay về,em thấy nó đã JB rồi mà chưa unlock,nên em đã unlock,em nó là FW 3.0. Unlock xong,em gọi điện thử thì bên kia nghe em nói,còn họ nói em hem nghe :-??.không biết máy em có bị hư loa không,em bật loa ngoài lên nghe thi thấy nó rất là thanh.alo thử 1 cái nó vọng lại 3 hay 4 cái alo lần, :-s,anh em nào biết máy em bị gì không,giúp em với
2 - sim em đang dùng là sinh viên nó free 30MB sử dụng GPRS,em anh em hướng dẫn em sử dụng với
Thanks anh em nhiều lắm

Zenki

Super V.I.P
1 - máy của em là hàng sách tay về,em thấy nó đã JB rồi mà chưa unlock,nên em đã unlock,em nó là FW 3.0. Unlock xong,em gọi điện thử thì bên kia nghe em nói,còn họ nói em hem nghe :-??.không biết máy em có bị hư loa không,em bật loa ngoài lên nghe thi thấy nó rất là thanh.alo thử 1 cái nó vọng lại 3 hay 4 cái alo lần, :-s,anh em nào biết máy em bị gì không,giúp em với
2 - sim em đang dùng là sinh viên nó free 30MB sử dụng GPRS,em anh em hướng dẫn em sử dụng với
Thanks anh em nhiều lắm
1. Bạn thử gọi cho nhiều người khác kiểm tra xem sao? Nếu vẫn bị thì mang ra tiệm cho người ta xem lại thử loa có bị gì không.

2. Nó FREE 30MB GPRS thì bạn cứ dùng thôi, có thể dùng cho Map hoặc lướt Web. Nếu sử dụng trong vòng 30MB thì nó FREE còn dùng quá thì nó bắt đầu tính tiền.

andrea_h3

Giúp e với,chả là e mới lấy con 3G 16G unlock bang Xsim,về nhà tò mò update bằng Itunes,hậu quả là bây giờ không dùng được nữa,bật lên nó báo Emergency call.Bác nào biết chỉ giùm e với,thanks các bác nhiều.

killerman911

FW 1.1.1 up len FW 3.0.1

có người bạn nhờ up iphone 2G FW 1.1.1 up len 3.0.1
Mình chỉ biết từ 2.2.1 up lên thì được,còn FW 1.1.1 thì không biết thế nào?:-?
Các bác có ai đã up lên kiểu này lần nào chưa và các up như thế nào xin chia sẻ để học hỏi :)
Thanks

suzuki_sport_rgx

Trước tiên bạn lên 1.1.4 truớc = itunes 7.5, sau đó chạy bouner.
Kế đến lên 2.2 = itunes 8.0
Kế đến lên 3.0 hay 3.0.1 tùy ý = itunes 8.2
goodluck :)

echop85

Nút Home không hoạt động được của iPhone 3G khi nâng cấp lên 3.0

Em mới nâng cấp con IP 3g của em lên 3.0. Dùng được hơn 1 tuần thì tự nhiên nút home không hoạt động được nữa.hix. Bác nào biết chỉ giáo em về lỗi này và cách khắc phục nhé. Thanks các bác nhìu nhìu.:D

blacksky2210

Em mới nâng cấp con IP 3g của em lên 3.0. Dùng được hơn 1 tuần thì tự nhiên nút home không hoạt động được nữa.hix. Bác nào biết chỉ giáo em về lỗi này và cách khắc phục nhé. Thanks các bác nhìu nhìu.:D

bạn thử restore lãị xem sao :D

Zenki

Super V.I.P
Hiện tại iPhone bạn đang cài những Apps gì?

Hiện tượng này xảy ra tự nhiên sau 1 tuần hay sao?

echop85

[/IMG]
hinh-anh-cua-album-my-iphone-3g.slideshow.35A7D884.html

Em có mấy thằng bạn cũng nâng cấp IP 3G lên 2.2.1 và 3.0 đều bị thế. Nút home phải ấn rất mạnh mới nhận. không nhạy như trước nữa. Các bác biết lỗi này giúp e nhé. E có cài app theo ảnh và cài thêm giao diện tiếng việt thui.

killerman911

không biết có ai bị trường hợp này không:
mình đang sử dụng iphone 3g FW 3.0.1,mình để ý thấy là mỗi lần nhắn tin theo group hoặc cho 2 ng trở lên thì y như rằng ko thể nào gửi tin nhắn đc.
Không biết có ai bị giống mình kô và có cách giải quyết nào không nhỉ?

XuanTruong

Super V.I.P
không biết có ai bị trường hợp này không:
mình đang sử dụng iphone 3g FW 3.0.1,mình để ý thấy là mỗi lần nhắn tin theo group hoặc cho 2 ng trở lên thì y như rằng ko thể nào gửi tin nhắn đc.
Không biết có ai bị giống mình kô và có cách giải quyết nào không nhỉ?

Bạn coi lại xem có cài thêm gì liên quan không? Vẫn gửi tốt đó!;)

HaiBanh

Anh E giúp với, mình có con IP 3gS và có rất nhiều hình để syn vào, nhưng ngặc nỗi đó đều là nhưng tấm hình khổ lớn ( ~2k-~3k), khi chia folder ra syn bằng itunes thì nó báo là IP ko thể play dc những hình này, còn khi syn bằng IP PC Suite bản 2.5.98 thì dzô dc nhưng dc một lúc thì ảnh nhòe đi và có hiện tượng mở foder hình này nhưng nó hiển thị hình của folder khác. xóa đi và syn rất nhiều lần vẫn bị như thế, anh e có cách khắc phục nào ko? Nếu convert về cho đúng chuẩn của IP thì là khổ bao nhiu ạh :(

bangquynh

Không biết bị gì, không vô được iphone

iPhone 2G cắm xạc bằng USB, giờ báo không sóng, vẫn vô được màn hình emergency call, nhưng báo sai sim. Thử nối với iTunes = báo là phải bỏ passcode, khổ cái là không thể nào vô được cái màn hình dể tape passcode, thử đưa về DFU = ok, iTunes nhận nhưng khi restore thì báo là lỗi unknown, hix, cứu giúp với các bạn ơi!:(

longgiang81

Super V.I.P
@ HaiBanh : chắc ảnh của bạn chụp bằng máy DSLR nên size nó mới to như vậy, mình chưa thử với những ảnh cỡ lớn nhưng 1900x1400 mình vẫn Sync OK, có lẽ bạn thử Resize lại xem sao.

@ bangquynh : Bạn Restore firmware nào, và hiện giờ đang ở firmware nào, vẫn có thể dùng RedSn0w hoặc QuickPWN 225-2 để boot đc mà.

Status
Không mở trả lời sau này.