• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VỀ ROM CHO PPC

Tom_codon

Super V.I.P
Bác Utxd cho em hỏi cái,máy của em là Qtek 9100 nhưng sản xuất ở Nga,em nghe nói phải dùng đúng bản đó mới được hay sao ý ạ,đúng ko anh?

Các mấy HTC thì Rom không phụ thuộc vào nhà sản xuất mà phụ thuộc vào dòng máy.Qtek hay 02 khi up Rom đều có chung 1 Rom cả cùng lắm là lỗi ID thôi.Thì bạn dùng MaUpgradeUt_noID để up là sẽ gỡ bỏ được lỗi này thôi mà.
Chúc vui

bodby_b5

các anh ui cho em hỏi con HTC M700 có rom tiếng hoa ko, nếu có có thể cho em dùng up thử dc ko, ah còn rom của con O2 Orbit nữa, cảm ơn trước

TQH

có ai bị giống như vậy ko???
-em xai o2s,e Up Rom 5.04.10 fix1 của bác Logout,nhưng e nhắn tin hoài mà không được,ai biết cách sữa chỉ giúp em với,cám ơn nhiều lắm lắm.....mong được help me.

TuanQuang

có ai bị giống như vậy ko???
-em xai o2s,e Up Rom 5.04.10 fix1 của bác Logout,nhưng e nhắn tin hoài mà không được,ai biết cách sữa chỉ giúp em với,cám ơn nhiều lắm lắm.....mong được help me.

ban fornat 02s của bạn bằng cách record+camera+reset dòng trên cùng để No, các dòng còn lại để Ýe sau đó ok = phím giữa, sau đó up lại room là ok thôi, hoặc bạn xem SMS center đã đúng chưa, nếu bạn ko biết thì bạn hỏi trung tâm chăm sóc khách hàng của mạng bạn đang dùng để lấy số nhé.
chúc vui.

tao_scorpions

Các bác cho em hỏi, có phải Win Vista ko up được rom phải ko ạ? Em up mãi mà ko được, toàn báo not connection :(

tuxedo_miit

em đang co' 1 con Qtek s110. các bác cho em hỏi em muốn up lên win 5 có đc ko? và nếu có thì các bác làm ơn up hộ em bản ROM lên với. cám ơn các bác nhiều lắm

cachep2006

em đang co' 1 con Qtek s110. các bác cho em hỏi em muốn up lên win 5 có đc ko? và nếu có thì các bác làm ơn up hộ em bản ROM lên với. cám ơn các bác nhiều lắm

Con này cũng là dòng họ với Magician nhưng đc cái là 128Mb RAM phải ko bạn ? Hiện nay chưa có Rom WM2005 dành cho con này đâu bạn !

Thân chào !

D

dvdkny

Guest
Xin hỏi các bác việc Up ROM tiếng Anh cho Zinc

Các bác cho em hỏi O2 Zinc mua bên Thượng Hải, TQ, toàn tiếng Hoa, có Up lên được bản Rom tiếng Anh ko ah?
Nhân tiện cho em hỏi Zinc thuộc dòng nào ah?? Thanks

Last edited by a moderator:

manhtu

mình có 1 chú o2 xda IIs Windown mobile 2003SE với driver là:
ROM version 1.31.00 WWE
ROM date 12/13/04
Radio version 1.00.00
extROM 1.31.139 WWE
như vậy có up lên WM 2005 kô

Nemmatlanh

mình có 1 chú o2 xda IIs Windown mobile 2003SE với driver là:
ROM version 1.31.00 WWE
ROM date 12/13/04
Radio version 1.00.00
extROM 1.31.139 WWE
như vậy có up lên WM 2005 kô

Hiện nay 02S của bạn đang dùng Rom và Radio khá cũ rồi đó.Vẫn là Win 2k3 thôi chứ chưa phải Win 2k5 đâu.Bạn nên Up lại Rom đi dùng cho sướng :D.Thân!

anokhong

Nhờ các bác giúp

Mình đang ở Japan, sử dụng máy HTC X01XT. Có bác nào có bản rom tiếng Anh WM5 hay WM6 up len dùm với. Sử dụng toàn chữ Kanji không hà, pó chiếu! Nhờ các bác giúp với!:(( :(( :(( :(( :((

AnhTu

Super V.I.P
Đây là dòng Smart Phone mới nhất của Softbank, bạn nên chờ bản VLIP của PDAVIET (Có thể thay đổi các ngôn ngữ) để có thể sử dụng được, mình nghĩ cho đến tời điểm này chưa có ROM dành cho nó đâu.

A

autumn06

Guest
Cho em hỏi thăm về HP Ipaq 6135, hiện có 1 em 6135 hàng T-Mobile, bỏ sim Mobi vào báo unknown SIM, hông biết có ROM nào up lại để sử dụng được mạng ở VN hay ko? các bác chỉ giúp, tks trước

zakka

CẦN TÌM ROM MỚI CHO 02 ATOM LIFE

Tình hình là em đã bán mấy con Atom life cho khách hàng,không hiểu sao cứ sử dụng 1 chút là máy bị treo phải reset máy lại,bản Rom hiện tại là RC1070201B2,ai có bản Rom mới hay ổn định hơn Rom này cho em xin ạ.Cám ơn nhiều.

haoanhtuan

Ai biết hướng dẫn mình với.!!!???

Mình đang xài PPC E740 của Toshiba nhưng mình ko biết ROm của nó thuộc loại nào .Bạn nào biết chỉ mình với. cám ơn nhiếu. Có gì mail cho mình wa email : hoaanhtuan@gmail.com nha. Cám ơn nhiều lắm:((

thaihl

Các bác ơi giúp em với con o2 xda ii cảu em khi up về rom 2003 thì chả thấy camera ở đâu cả có bác nào giúp em với

tavu

Nhờ chỉ giúp link ROM gốc dopod 838pro

Chào các bác,
Rất mong các bác giúp dùm, số là mình đang cần tìm ROM gốc của con dopod 838pro nhưng lên trang web của dopod thì toàn tiếng Hoa (hình như thế) nên cuối cùng cũng chẳng biết tìm ở đâu. Bác nào biết được link thì làm ơn làm phước trả lời giúp nhé.

Cảm ơn rất nhiều.