• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu Cầu & Thảo Luận chung về các Games dành cho iPhone - iPod Touch

iphone3g8gbpro

chào các bạn, lâu ,lắm rồi mình mới dùng lại iphone, cho mình hỏi làm thế nào để cài dặt game va app trên IOS4 vậy, sau khi mình jailbreak có cần phải cài dặt mobileistallation như OS 3.xx nữa không,nếu cài thì cài từ nguồn nào các bạn chỉ giúp với nhá,

Zenki

Super V.I.P
chào các bạn, lâu ,lắm rồi mình mới dùng lại iphone, cho mình hỏi làm thế nào để cài dặt game va app trên IOS4 vậy, sau khi mình jailbreak có cần phải cài dặt mobileistallation như OS 3.xx nữa không,nếu cài thì cài từ nguồn nào các bạn chỉ giúp với nhá,

Cách cài vẫn như thời 3.x! Bạn tham khảo trên diễn đàn. có đầy đủ hết rồi nhé :D

bediem123

may em la 3g phien ban 4.0.1 ko co cydia toan cai game bang itunes,down may game khac ve ko bit cai ,ai bit chi chi tiet dum minh

bediem123

trước tiên mình cám ơn kidhack.minh tải game tren mạng về khi syn trong itunes thì nó báo lỗi unknown gì đó,còn syn game tai trong itunes thì dc.mình mới xài ip nên ko bit,mong anh chỉ chi tiết dùm mình

ko ai chỉ dùm mình vậy.máy mình ip 3g ver 4.0.1 cài games khác từ itune thì nó báo lỗi unknow ko syn dc,còn game trong itunes thì syn bình thường.ai bít cài game thì chỉ dùm mình.game trong itunes free chơi chán quá

Last edited by a moderator:

lecuongpht

Mấy bro cho mình hỏi: máy mình trước là 3G 3.1.2, h mình chuyển sang 3Gs W iOS4.0 thì những app đã từng dùng đc trên 3G kia thì có xài lại đc trên con iOS4.0 này kô??? vì khi sync mấy app cũ vào wa itunes thì có app lại báo là:.....invalid application, có app lại sync đc bình thường
Mình chỉ sợ mấy app cũ sync đc vào itunes nhưng khi sync vào con 3GS mới này thì nó ăn táo.
Và còn nữa là khi dùng đc app trên diễn đàn rồi nhưng app đấy có update bản mới mà mình update lên thì app đấy có sao kô?
Mong bro giải thik dùm mình với

Chỉnh sửa cuối:

camquyt

newbie có 1 thắc mắc mong mấy anh pro chỉ bảo thêm: máy em nó hơi chậm chạp khi mang ra hàng bảo hành họ bảo là do cài nhiều game quá nên chậm máy chứ không sao cả mà chả hiểu sao máy thằng bạn em nó cài tới tận 7 trang game trong khi em có hơn 4 trang game tí mà máy nó vẫn nhanh hơn mong mấy anh chỉ bảo dùm em thanks

kidhack

newbie có 1 thắc mắc mong mấy anh pro chỉ bảo thêm: máy em nó hơi chậm chạp khi mang ra hàng bảo hành họ bảo là do cài nhiều game quá nên chậm máy chứ không sao cả mà chả hiểu sao máy thằng bạn em nó cài tới tận 7 trang game trong khi em có hơn 4 trang game tí mà máy nó vẫn nhanh hơn mong mấy anh chỉ bảo dùm em thanks

Máy chậm gồm nhiều yếu tố không phải nhiều game là chậm đâu bạn .
Bạn thử dùng Chương trình Free RAm có trên Cydia thử

lecuongpht

Mấy bro cho mình hỏi: máy mình trước là 3G 3.1.2, h mình chuyển sang 3Gs W iOS4.0 thì những app đã từng dùng đc trên 3G kia thì có xài lại đc trên con iOS4.0 này kô??? vì khi sync mấy app cũ vào wa itunes thì có app lại báo là:.....invalid application, có app lại sync đc bình thường
Mình chỉ sợ mấy app cũ sync đc vào itunes nhưng khi sync vào con 3GS mới này thì nó ăn táo.
Và còn nữa là khi dùng đc app trên diễn đàn rồi nhưng app đấy có update bản mới mà mình update lên thì app đấy có sao kô?
Mong bro giải thik dùm mình với
Ai trả lời giúp mình với

kidhack

Sẽ có nhiều App , game không chơi được hoặc chưa hỗ trợ iOs 4 . chỉ không chơi được chứ hiếm treo Táo lắm.
Khi có bản update ,bạn cứ update game bình thường không sao cả.

kidhack

Cài trình giả lập GBA hay Snes ... vào iphone
http://www.pdaviet.net/showthread.php?98861-Cách-cài-và-chơi-Game-NES-trên-IPHONE
images

rùi vào google tìm game đó chép vào
http://www.4shared.com/file/4sUNjLhn/Captain_Tsubasa_3__J_.html

lucky_2907

sao game prince of persia :warrior of within mình cài trên 3gs vao đến hết biểu tg là văng ra màn hình luôn.bạn nào biết chỉ mình với.down mất mấy tiếng kô chơi đc thì phí quá.

kidhack

sao game prince of persia :warrior of within mình cài trên 3gs vao đến hết biểu tg là văng ra màn hình luôn.bạn nào biết chỉ mình với.down mất mấy tiếng kô chơi đc thì phí quá.

Có thể không phù hợp với version máy .
Bạn cài thử bằng Installous thử

cuongnm76

Xin game Traffic.Jam.2.v1.0

Xin game Traffic.Jam.2.v1.0-kidmoneys.ipa
Tôi tìm mãi là chẳng biết ở đâu có. Link trên rapid thì chết.
Bạn nào đã từng down game này về làm ơn cho xin file với
Xin cảm ơn

lecuongpht

Ai có thể tìm giúp mình game Đuôi Hình Bắt Chữ hôk? Trước chơi nhưng h lên iOS4 kô choi đc nữa.Nghiện trò này quá mà tìm mãi kô có app thuốc cho iOS4, trwf khi mua trên appStore 5$. :(
Và ai chỉ mình cách chép file Word + exel từ máy tính vào IP mà đọc lấy ra đọc đc bằng QuikOffice với.

Chỉnh sửa cuối: