• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

cena2008

Trước giờ mình không thấy có theme snoopy,bạn seach hình nền rồi tự làm theme được đó,trong diễn đàn có hướng dẫn tự làm theme rồi,hay khi nào rảnh mình làm dùm bạn vậy ^^

hjhj ,thank pác, vậy phiền pác rùi, pác có tya nghề , em ko có, làm cái nào cũng xấu , hix, chắc tại e thix xài đồ của ng khác làm :">, nếu pác rãnh làm giúp em 1 bộ với :), thank pác trướcnha :)

vip_boy963

mình mới dùng 5230 (fw 10) chả biết gì cả. nên có 1 câu hỏi hơi ngu ngơ. đấy là làm thế nào để thay đổi theme mặc định vậy???. mình down theme về chép vào thẻ nhớ rồi làm gì nữa???

matter

coi thấy mấy cái theme (mà chủ yếu là icon) bên tụi android, iphone hay palm OS cái nào cũng đẹp cả
sao các pro bên S60.v5 tụi mình ko lụm mấy cái icon đó về add vô theme cho đẹp :(
nhìn theme bên người ta thấy ham wa :((

jinsk8r

mình mới dùng 5230 (fw 10) chả biết gì cả. nên có 1 câu hỏi hơi ngu ngơ. đấy là làm thế nào để thay đổi theme mặc định vậy???. mình down theme về chép vào thẻ nhớ rồi làm gì nữa???
DOWN VỀ THẺ rồi mở File manager lên chạy để cài, cài xong thì làm như lemychinh hướng dẫn
cài theme ra máy rui bạn vô setting=>personnal=>theme =>general chọn theme thui

vip_boy963

Mình muốn thay đổi hình nền của màn hình chủ và menu. ai biết làm thì giúp đỡ với~~!

mấy bạn cho mình hỏi mình đang xài theme maemo, khi mình vào theo đường menu>Mesaging thì các icon đều thay đổi theo theme nhưng khi mình muốn đưa icon đó ra màn hình chủ thì nó lại thành icon mặc định của máy, mình thấy mỗi cái icon New Mesage là bị vậy thui. Có cách nào khắc phục các bạn chỉ mình với

longnight

Có bạn nào biết UID của cái "Phone Swich" nằm trong phần Setting không ạ? mình tìm mãi mà không ra.

jinsk8r

mấy bạn cho mình hỏi mình đang xài theme maemo, khi mình vào theo đường menu>Mesaging thì các icon đều thay đổi theo theme nhưng khi mình muốn đưa icon đó ra màn hình chủ thì nó lại thành icon mặc định của máy, mình thấy mỗi cái icon New Mesage là bị vậy thui. Có cách nào khắc phục các bạn chỉ mình với
Đó là do theme ko hỗ trợ đầy đủ icon đó bạn. Bạn tìm những theme full icon ấy
Có bạn nào biết UID của cái "Phone Swich" nằm trong phần Setting không ạ? mình tìm mãi mà không ra.
Hình như giống RealPlayer >:)

KemDanhRang

MẤY BÁC CHO HỎI LÀ LÀM SAO ĐỂ CÓ THỂ HIỂN THỊ CÁC ICON ỨNG DỤNG NẰM 1 HÀNG ĐỨNG BÊN HONG NGOÀI MÀN HÌNH CHẾ ĐỘ CHỚ,XIN CÁM ƠN RẤT NHIỀU.EM DÙNG n97 MINI.

6868

có bác nào đưa được cái witget ra ngoai man hinh chủ cho 5800 ?

iven

ai biết thay cái dock của đồng hồ,ngày,profile là thay entry nào trong theme ko,chỉ giúp với
Thank

blackmiu

Cho mình hỏi có phần mềm nào thêm thanh nút bấm như giao diện của Samsung Star không? Nếu có cho mình cái Link , Thanks đã đọc

moment_musical

Cho mình hỏi có bạn nào có hình nền của Orange k?/ Mấy hình đi kèm khi flash fw orange ý :D. Mình tìm mãi k thấy. Nếu bạn nào có share cho mình vs. thnx :D

jinsk8r

MẤY BÁC CHO HỎI LÀ LÀM SAO ĐỂ CÓ THỂ HIỂN THỊ CÁC ICON ỨNG DỤNG NẰM 1 HÀNG ĐỨNG BÊN HONG NGOÀI MÀN HÌNH CHẾ ĐỘ CHỚ,XIN CÁM ƠN RẤT NHIỀU.EM DÙNG n97 MINI.
Bạn tìm Orange HS ở box ứng dụng nhé ^^
có bác nào đưa được cái witget ra ngoai man hinh chủ cho 5800 ?
No way ^^

friendinyourway

bác nào có theme giông htc không vậy (không phải là chạy gdesk đâu nhé) send cho anh em đi, t tìm mãi không ra, hic, nhìn đẹp lắm mà

thanh19589

Cần giúp đỡ về theme !!!

Mình có 1 theme khá đẹp đang sử dụng, nhưng khỗ nỗi chữ bên dưới các ICON của nó mờ quá. Mình có đọc qua 1 số bài viết về chỉnh sửa theme nhưng đều nói về ICON hoặc background . Chẳng có bài nào nói về chỉnh sửa màu sắc của chữ cả . Vậy ai giúp mình với :(

trinhanhngoc

Mình thích theme mặc định của máy mình (5530) nhưng muốn thay icons của nó, vậy đâu là cách tốt nhất để làm (trừ Cook FW).