• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

akhoa9955

mún thay cái thanh bar dưới cùng ngoài HS thì thay entry nào vậy các pác? Cái thanh "Tùy chọn - phím số - Danh bạ" ấy

joekwan

Cần giúp - Xin hình nền lồng chữ.

Mình lập topic này xin các pro nào có tài photoshop giúp giùm mình làm cho cái hình nền chủ đề tình yêu lồng 2 chữ D nhé! Mình xin cảm ơn rất nhiều! Xin giúp mình làm giùm 2 kích thước là 320x240 và 640x360. Cám ơn! :(

huyhieu901

các pro cho mình hỏi về theme động cho nokia 5233 s60v5 với!!!!!!!!!!

mình cài theme động cho s60v5 rùi vô cài đặt owskin ruj mà kô thấy hình nền đông chj thấy hỉnh động trong menu thùi ah có giúp mình đc kô?????????/

huyhieu901

sorry admin nha minh thấy bài này lâu kô có ai nói đến nên hỏi xem co ai bít thì chỉ giúp thui!!!!!!!!!!

vuchicuong123

Bạn ơi chỉ giúp mình cách chỉnh sao cho 2 phím " Điện thoại" và " Danh bạ" ở hình 1 trong suốt như là 2 phím "Tùy chọn" và "Thoát" ở hình 2 với. Dùng Siscontents Chỉnh nha bạn.

mình cũng muốn hỏi câu này xin bro nào biết chỉ giúp mình với.

vuchicuong123

mún thay cái thanh bar dưới cùng ngoài HS thì thay entry nào vậy các pác? Cái thanh "Tùy chọn - phím số - Danh bạ" ấy

Mình cũng muốn hỏi câu này bro nào chỉ mình với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

Bạn vào chỗ Color tìm Idle Left Softkey Text và Idle Right Softkey mà chỉnh. Đấy là màu của phím trái và phím phải.

mình đã làm nhưng ko được nó chỉ thay đổi màu chữ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hung160990

ai có phần mềm đọc svg với svgb trên pc thì cho mình xin với
cả phần mềm convert ảnh sang svg với svgb với
thanks

boy_online01

Mình cũng muốn hỏi câu này bro nào chỉ mình với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

mình đã làm nhưng ko được nó chỉ thay đổi màu chữ thôi.

À mình nhầm, mình cứ nghĩ là bạn hỏi cách thay đổi màu chữ :p. Cái đó ko trong suốt đc đâu, muốn trong suốt thì phải bắt đầu lại từ đầu cơ.

ai có phần mềm đọc svg với svgb trên pc thì cho mình xin với
cả phần mềm convert ảnh sang svg với svgb với
thanks

Chỉ có convert svg sang png để xem trên pc thôi, bạn dùng contena svg converter.
Ko có cách chuyển từ svg sang svgb mà chỉ có cách chuyển ngược lại. Bạn dùng svgb2svg.
Hai phần mềm trên bạn search trên Google là có ngay :D

axdd

Member
Bạn nào có bộ themes mặc định của n97 và n8 thì share cho mình với.Mình cám ơn trước nha

hung160990

thế tạo file sng với svgb kiểu gì thế
có nhiều icon mình muốn tạo ra mà k biết làm thế nào cả

boysjtinh

Mình muốn tạo theme cho 360x640 bạn nào có link hướng dẫn cho mình xin với tks ... :x

rastar

Banned
Bác nào có bộ theme có icon symbian anna, homescreen trong suốtnền màu xanh dương làm ơn share cho em với, em tìm mấy ngày nay mà vẫn chưa có,híc :(

midlight

bro cho e hỏi muốn mod icon cho các mục nhỏ bên trong của setting,Galerry ,File manager thì làm tnao ,dùng Siscontent để mod à ,e muốn làm theme full nhưng chỉ edit đc những folder hệ thống bằng các đổi các file image.bmp của nó thui ,hik ,còn các app cài vào hay các mục nhỏ thì e lại k rành về Entry.svgb của nó

VD như hình trên

[/IMG] bên trong k đổi dc

các bro giải đáp jup e ,tks các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối: