• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

NguyenDuyThanh

Ai bày mình cách xóa viền mờ ở trên cùng homescreen nhá:

anhtuan89gt

Đối với những themes mà trong file .mbm k có mấy cái ảnh cỡ 360x640 thì thay hình nền kiểu j hả các bác. Ai biết chỉ mình với !!

FriendLy

các bác ơi tìm giúp em thêm này : http://store.ovi.com/content/98694

tên nó là 3D Valentine ( 3D Love ) Theme. đợt trước em lấy trên ovi nhưng em JAR lại máy thế là mất. giờ vào ko lấy lại đc. nó tính phí rồi. các bác giúp em lấy theme đó với ạ. xin cám ơn ạ

vanthanhkbs

NTV_79 share dùm mình bộ Icon Iphone nhé

NTV_79 share dùm mình bộ Icon Iphone nhé !
Có vi phạm nội qiuy thì mod xóa dùm topic nhé. đừng cho tớ ăn xẹo !

anhtuan89gt

Ai giúp mình thay hình nền của themes này với. Mình đã thay 2 file Entry01 và 02 trong file mif rồi mà khi cài themes vào vẫn y nguyên như cũ, chả thay đổi j cả. Các themes khác mình vẫn đổi đc bình thường mà riêng themes này k thể đổi đc, hix. Ai biết giúp mình với, thanks nhiều !!!

Mã:
http://www.mediafire.com/?tyid4p4moly1m4b

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bây giờ người ta thường làm theme chung cho cả 2 dòng V5 và S^3 luôn cho khỏi mất công. Hai dòng này có cùng độ phân giải màn hình nên xài chung theme cũng dễ hiểu thôi.

anhtuana12

cho mình hỏi có cách nào xác định được Major ID và Minor ID của folder ko
MIình mới tạo một số forder, h muốn add icon cho nó thì làm thế nào ?

socloc20

Ai bày mình cách xóa viền mờ ở trên cùng homescreen nhá:

xóa viền mở thì bung file sis ra dùng PTS sửa ảnh lại thui, sửa thành trong suốt khí bị ảnh khác đè lên trông đẹp hơn, mà theme dùng ảnh trong suốt mới có hình nền full màn hình chứ \-/

daituongquan

e đang dùng cfw C6 cho 5530 khi cài theme thì nó hay phát sinh lỗi, thông thương các theme tải về cài thì nó bị lỗi ở nút bấm giữa ngoài HS

xin ae hướng dẫn cách fix lỗi này. cảm ơn

shido_katori

Active Member
Fix lỗi = cách bung Fw ra, cập nhật bộ icon N8 mới nhất của binh24 là hết.

Em có 1 themes ko có hình nền , bây giờ muốn add hình nền vào thì làm ntn vậy ?

caobang200

mọi người ơi cho mình hỏi,mình lấy theme từ cfw ra rùi đóng .sis lúc cài lên máy thì tốt nhưng mỗi khi cắm cáp USB vào là bị nhảy về theme mặc định,rút USB thì lại trở lại theme đã chọn cài bằng file.sis / như vậy là lỗi ở đâu nhỉ ? thanks all

boy_online01

Bạn cài vào thẻ nhớ nên nó mới bị thế. Vì khi cắm USB vào máy tính thì tất cả các phần mềm cài trên thẻ nhớ đều bị ngắt, dễ thấy nhất là khi bạn chọn chế độ USB thì tất cả các phần mềm cài trên thẻ đều bị mất icon :D.
Mình thì mình toàn cài themes vào bộ nhớ máy, như thế sẽ ko bị đổi themes nếu có cắm điện thoại vào máy tính ở chế độ USB (còn chế độ PCSuite thì ko sao).

alone_kute

Thảo luận về cách làm 1 theme hoàn chỉnh từ A-Z

Lang thang trên diễn đàn mãi mà em chưa kiếm được cái theme nào ưng ý nên lập topic này mong các pro hướng dẫn hoặc giúp đỡ chỉnh sửa các theme cho những ai có nhu cầu

JohnyNguyen

Lang thang trên diễn đàn mãi mà em chưa kiếm được cái theme nào ưng ý nên lập topic này mong các pro hướng dẫn hoặc giúp đỡ chỉnh sửa các theme cho những ai có nhu cầu

Kiếm mãi mà ko ưng ý,khó tính quá vậy :( Ko nên lập topic hỏi tùy tiện thế này nhé bạn,mod sắp del/ move topic này rồi :))

huuthuan1004

Đối với những themes mà trong file .mbm k có mấy cái ảnh cỡ 360x640 thì thay hình nền kiểu j hả các bác. Ai biết chỉ mình với !!

Đối với theme ko có hình nền trong mbm thì các hình nền nằm trong file .mif. Các bạn dùng sisconten mở file .mif đó lên, cái hình nền là entry02.svgb, còn nền menu là entry01.svgb. Nếu các bạn muốn thay một hình nền khác cùng định dạng svgb thì click phải chuột chọn replace. Nếu mốn thay hình nền khác với định dạng bmp thì vào file .mbm chọn add image...