• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

wanbeytuananh

thêm icon, thay hình nền k khó. chủ yếu là bạn biết 1 số kiến thức đủ xài để chỉnh sửa chúng :p

mình chỉ muốn đổi cái background của theme thôi, có thể chỉ chính xác là cần những gì ko bạn :-?

Radium

Moderator
mình chỉ muốn đổi cái background của theme thôi, có thể chỉ chính xác là cần những gì ko bạn :-?

Bạn cần hình nền đúng kích thước. Convert nó sang .svg. Rồi chuyển sang .svgb. Bạn dùng siscontent bung theme ra và thay entry Idle Backround là được.

wanbeytuananh

wanbeytuananh

Bạn cần hình nền đúng kích thước. Convert nó sang .svg. Rồi chuyển sang .svgb. Bạn dùng siscontent bung theme ra và thay entry Idle Backround là được.

sao trong cái theme mình burg lại ko có entry 1 và entry 2 để thay thế nhỉ, mình thêm vào thì nó lại mang số cuối cùng , như trong hình đây

cho mình hỏi thêm làm thế nào để convert ảnh sang định dang svg với :-/

Radium

Moderator
sao trong cái theme mình burg lại ko có entry 1 và entry 2 để thay thế nhỉ, mình thêm vào thì nó lại mang số cuối cùng , như trong hình đây

cho mình hỏi thêm làm thế nào để convert ảnh sang định dang svg với :-/

Bạn mở file .skn, tab resources thay entry Idle Backround là đc. Convert file ảnh qua .svg bạn vào đây

papa1210

Member
Làm thế nào để thay đổi icon của thư mục trong theme

Mình thấy mấy theme iPhone của anh Ntv_79 đẹp lắm nhưng có mấy icon thư mục như Internet, Media... nhìn hơi khó chịu. Mình muốn dùng icon khác thay thế cho icon mặc định các folder đó thì làm như thế nào

Dragon459

Manager
Mình thấy mấy theme iPhone của anh Ntv_79 đẹp lắm nhưng có mấy icon thư mục như Internet, Media... nhìn hơi khó chịu. Mình muốn dùng icon khác thay thế cho icon mặc định các folder đó thì làm như thế nào

Mở matrixmenudata.xml đẻ xem uid và edit bằng siscontent hoặc siswware.

Topic move

papa1210

Member
dùng chức năng tìm kiếm tên folder đó trong file xml, tên bằng tiếng Anh nha

mình tìm thấy tên thư mục office ở dòng
icon_file="Z:\resource\apps\matrixmenudata.mif" applicationgroup_name="office">
Vậy uid của nó ở đâu???
Ở trên có dòng
-<menu:folder id="17" short_name="" long_name="" title_name="" icon_skin_minor_id="0x13FE" icon_skin_major_id="0x101F86E3" mask_id="16399" icon_id="16398"
Thì có phải 0x101F86E3 là uid của nó không

kaise

mình tìm thấy tên thư mục office ở dòng
icon_file="Z:\resource\apps\matrixmenudata.mif" applicationgroup_name="office">
Vậy uid của nó ở đâu???
Ở trên có dòng
-<menu:folder id="17" short_name="" long_name="" title_name="" icon_skin_minor_id="0x13FE" icon_skin_major_id="0x101F86E3" mask_id="16399" icon_id="16398"
Thì có phải 0x101F86E3 là uid của nó không

Uid là "0x13FE" và "0x101F86E3"

wanbeytuananh

E định đổi tên gốc của cái theme này nhưng sao đổi xong thì ko cài được, toàn báo là lỗi chứng chỉ hay gì đấy là sao thế nhỉ :-/

Radium

Moderator
E định đổi tên gốc của cái theme này nhưng sao đổi xong thì ko cài được, toàn báo là lỗi chứng chỉ hay gì đấy là sao thế nhỉ :-/

chắc là bạn chưa thêm chữ ký rồi. Sau khi đổi tên bạn bấm cái nút Sign màu xanh xanh trong giao diện siscontent rồi thêm chữ ký vào và save lại

wanbeytuananh

chắc là bạn chưa thêm chữ ký rồi. Sau khi đổi tên bạn bấm cái nút Sign màu xanh xanh trong giao diện siscontent rồi thêm chữ ký vào và save lại

có mà, mình có vào sing theme rồi mà , còn thêm chữ ký là thế nào nhỉ :mad:)