• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

kaise

Theo như m biết thì đổi tên theme thì chỉ cần đổi ở trong skn là đc mà.

wanbeytuananh

Theo như m biết thì đổi tên theme thì chỉ cần đổi ở trong skn là đc mà.

Đổi ở đó chỉ đổi được tên hiển thị khi đã cài thôi bạn ah, còn tên gốc của nó khi cài đặt thì ko đổi đc.

Vd mình muốn cài 2 theme cùng edit từ 1 theme gốc thì ko được, vì vẫn chung 1 tên gốc ban đầu nên sẽ trùng nhau

Radium

Moderator
Đổi ở đó chỉ đổi được tên hiển thị khi đã cài thôi bạn ah, còn tên gốc của nó khi cài đặt thì ko đổi đc.

Vd mình muốn cài 2 theme cùng edit từ 1 theme gốc thì ko được, vì vẫn chung 1 tên gốc ban đầu nên sẽ trùng nhau

2 theme k phải trùng tên là k cài được nha bạn. Bạn muốn đổi tên cho triệt để thì đổi ở chỗ thông tin và ở file .skn. Muốn cài 2 theme song song thì bạn vào file .skn có cái chỗ chữ và số bấm nút Generate là được. Mình hiểu là bạn đang dùng fw có theme anna màu mè làm mặc định nên k cài được :-?

kaise

tên hiển thị lúc cài đặt thì chỉnh sửa ở phần thông tin bên ngoài là đc mà

wanbeytuananh

2 theme k phải trùng tên là k cài được nha bạn. Bạn muốn đổi tên cho triệt để thì đổi ở chỗ thông tin và ở file .skn. Muốn cài 2 theme song song thì bạn vào file .skn có cái chỗ chữ và số bấm nút Generate là được. Mình hiểu là bạn đang dùng fw có theme anna màu mè làm mặc định nên k cài được :-?

ra thế, mình hiểu rồi :D

wanbeytuananh

Ai biết như thế này là bị bị sao ko ah, Khi mới cài xong thì phần music trong suốt hoàn toàn như thế này

Nhưng không hiểu sao tự nhiên phần nền bên dưới lại có màu khác đi như trong hình đây ah

Mà chỉ ở trong music mới bị như vậy thôi, ai biết chỉnh lại chỉ em với :(

Radium

Moderator
Ai biết như thế này là bị bị sao ko ah, Khi mới cài xong thì phần music trong suốt hoàn toàn như thế này

Nhưng không hiểu sao tự nhiên phần nền bên dưới lại có màu khác đi như trong hình đây ah

Mà chỉ ở trong music mới bị như vậy thôi, ai biết chỉnh lại chỉ em với :(

cùng 1 theme hả bạn? Bạn thử tắt máy khởi động lại xem. Theme đẹp quá, mình thích thể loại trong suốt này, góp ý bạn xóa được chữ Đang phát luôn thì dùng belltopbar đỡ rối

wanbeytuananh

cùng 1 theme hả bạn? Bạn thử tắt máy khởi động lại xem. Theme đẹp quá, mình thích thể loại trong suốt này, góp ý bạn xóa được chữ Đang phát luôn thì dùng belltopbar đỡ rối

uh cùng 1 theme mà, mới cài thì nó trong suốt bạn ah, nhưng lúc sau lại bị vậy, mình edit nên sợ sai chỗ nào đó, ko biết phần đấy ở Resource tên là gì nhỉ

ps/ mình cũng chỉ thích dùng theme trong suốt thôi :D

LeKhangAn

uh cùng 1 theme mà, mới cài thì nó trong suốt bạn ah, nhưng lúc sau lại bị vậy, mình edit nên sợ sai chỗ nào đó, ko biết phần đấy ở Resource tên là gì nhỉ ps/ mình cũng chỉ thích dùng theme trong suốt thôi :D
đó là sofkey của music đó bạn trong bài tổng hợp cách edit theme có bài hướng đó bạn widge đẹp đó bạn inbox cái theme khang xin được ko bạn . Đang online đt không hướng dẫn bạn chi tiết được

wanbeytuananh

đó là sofkey của music đó bạn trong bài tổng hợp cách edit theme có bài hướng đó bạn widge đẹp đó bạn inbox cái theme khang xin được ko bạn . Đang online đt không hướng dẫn bạn chi tiết được

ok, thank bạn nha, :) để mình gửi in box cho

Radium

Moderator
Mình đã sửa các kiểu mà ko sao fix được cái chỗ này, vẫn bị như vậy chứ, lạ thật

mình cũng đã thử nhiều cách nhưng k đc. rất có thể cái đó là navipane bạn thấy hình nó giống như phía trên cột sóng k? cái đó chỉ có làm lại theme từ đầu thôi. hi vọng bác Khang chỉnh đc

wanbeytuananh

mình cũng đã thử nhiều cách nhưng k đc. rất có thể cái đó là navipane bạn thấy hình nó giống như phía trên cột sóng k? cái đó chỉ có làm lại theme từ đầu thôi. hi vọng bác Khang chỉnh đc

mình cũng nghĩ vậy, đã cắt cái phần đó rồi ghép , chọn đủ kiểu nhưng vẫn ko đc, thôi bó tay vậy :))