• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

LeKhangAn

http://www.mediafire.com/?xafzo41h29za181

theme đây bạn ơi, inbox full rồi k gửi đc . Bạn fix được soft key thì share lại cho mình nữa nhé :D

sau khi bung themes ra K kiểm tra từng icon đã biết được lỗi đó , xin nói để bạn rõ là không phải la lỗi ji hết mà do hình nền menu phản chiếu giữa hình nền và khoảng trống của cái ghế với softkey trong suốt nên bạn hiểu lầm là lổi của themes nhưng sự thật không phải vậy . nếu bạn không nhìn thấy khoảng trống khó chụi đó nữa thì thay hình nền menu khác vào là ok , vài lời đề bạn rõ :D

Teen_9x_lazy

Thêm dòng và cột cho menu S60v5 và widget cho Satio

Mình đang sử dụng máy Sony Satio U1 nên ít đc hỗ trợ wá
Mọi người cho mình hỏi là làm sao để thêm dòng và cột cho menu vậy? Hồi trước mình xài E72 thì có phần mềm riêng còn giờ thì search hoài ko thấy? Hay là fải chỉnh file hệ thống?
Với lại mọi người chỉ mình cách để add đc widget ngoài Homescreenn cho Sony Satio giống như các máy NOKIA đc ko?
Cám ơn ae nhiều!

Radium

Moderator
các bạn cho mình xin theme này với.lỡ tay xoá mất file sis bây giờ kiếm không có nữa.theme này tên là levinhbao1

theme này có bộ icon tương tự trích từ CFW trâu cày của ganang1234
Cho bớt hình vào thẻ ẩn hiện nha bạn :)

duylinh27884

Moderator

Ax..bạn ko nói bị lỗi gì sao biết đườg mà fix! Mìh vừa xem sơ qua thì thấy toàn theme của S^3,nếu ý bạn là fix dùg trên v5 thì chắc ko đc đâu vì mấy bro này như Adelion...khi đã làm theme cho S^3 thì họ toàn dùg địh dạg icon nvg :(

minhthang772

Ax..bạn ko nói bị lỗi gì sao biết đườg mà fix! Mìh vừa xem sơ qua thì thấy toàn theme của S^3,nếu ý bạn là fix dùg trên v5 thì chắc ko đc đâu vì mấy bro này như Adelion...khi đã làm theme cho S^3 thì họ toàn dùg địh dạg icon nvg :(

e định nhờ a fix qua v5,mà a nói thế thì chắc là ko dc rồi,tại e thấy toàn theme đẹp

duylinh27884

Moderator
e định nhờ a fix qua v5,mà a nói thế thì chắc là ko dc rồi,tại e thấy toàn theme đẹp

Thật ra thì cũg có cách nhưg rất mất thời gian,trog theme icon sử dụg định dạg nvg nhưg sẽ có sót 1 vài icon định dạng svgb,mình lấy 1 icon svgb này làm mẫu chuyển qua svg rồi thêm các hoạ tiết vào,khi đã xog đủ số lượg icon các app cần thiết thì add vào 1theme nền của s60v5,sẽ rất mất thời gian vì xem như đã làm hoàn toàn 1bộ icon.Trước đây mình hay mod lại các theme của s^3 sang v5 theo cách này nhưg chỉ làm với nhữg theme có bộ icon mà mình thật sự rất thích nên mới có độg lực :(

minhthang772

Thật ra thì cũg có cách nhưg rất mất thời gian,trog theme icon sử dụg định dạg nvg nhưg sẽ có sót 1 vài icon định dạng svgb,mình lấy 1 icon svgb này làm mẫu chuyển qua svg rồi thêm các hoạ tiết vào,khi đã xog đủ số lượg icon các app cần thiết thì add vào 1theme nền của s60v5,sẽ rất mất thời gian vì xem như đã làm hoàn toàn 1bộ icon.Trước đây mình hay mod lại các theme của s^3 sang v5 theo cách này nhưg chỉ làm với nhữg theme có bộ icon mà mình thật sự rất thích nên mới có độg lực :(

dạ tại thấy a fix hay nên e nhờ a fix giúp thôi,tks đã cho e biết fix cực thế nào,hjj

lecong1978

Có anh em nào biết vẽ file .svg kg vậy ?

anh em có thể giúp mình cái sợi dây trong hình này dc khg ? mình xin định dang .svg

thanks anh em nhiều

valcrist

Themes WP 8 . S60v5

có pro nào biết edit 2 themes này trong suốt jup em với , nhìn có mấy nền đen ko đẹp lắm
http://www.mediafire.com/?79u9w9ju75loni1
thx các pro nhiu \-/

OishiSnackCua

mấy pro cho em hỏi để đổi màu chữ như Menu, Theme, Setting....ở bên phải cột sóng thì mình làm thê nào!!!....
P/s: đổi thành màu đen cho nó ẩn để cài Belletopbar nhìn cho đẹp...@@

Radium

Moderator
mấy pro cho em hỏi để đổi màu chữ như Menu, Theme, Setting....ở bên phải cột sóng thì mình làm thê nào!!!....
P/s: đổi thành màu đen cho nó ẩn để cài Belletopbar nhìn cho đẹp...@@

Bạn search trong tab color từ khoá "Title" rồi đổi tất cả thành màu đen. Trừ cái esw j đó

papa1210

Member
làm thế nào để widget Profile trong suốt

Mình có mấy theme iPhone nhưng widget Profile lại có khung xám. Làm thế nào để nó trở nên trong suốt giống như theme Carla

Radium

Moderator
Mình có mấy theme iPhone nhưng widget Profile lại có khung xám. Làm thế nào để nó trở nên trong suốt giống như theme Carla

Widget profile là chỗ nào bạn? Nếu là phần trên cùng của màn hình thì k sửa được nha

Radium

Moderator
Cái widget đồng hồ đó bạn

À. Sáng mới ngủ dậy nên k nhận ra. Nếu bạn có theme Carla rồi thì bạn dùng siscontent bung theme ra, mở file .skn, mở tab resources, trích entry Ivalo Homescreen Widget ra và thay vào theme bạn cần sửa là được. :D