• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

iamstven

Từ lức hay nghịch theme tới giờ mìh chưa gặp icon dùg địh dạg dat :( chỉ gặp các địh dạg như svgb/svg,nvg thì trog file mif hoặc bmp thì trog file mbm thôi

có .dat mà.bác chuyên theme mà chưa gặp nhỉ...e bung mấy theme của s^3 để làm theme cho v5 thì toàn thấy .dat vs nvg :(

wanbeytuananh

Cho e hỏi e muốn sửa ảnh thành icon của theme thì cần dùng những công cụ gì ạ, mà ảnh chuyển sang file svg vẫn nặng quá, có cách nào giảm bớt dung lượng ko ạ :D

congtutrensan_9x

Cho e hỏi e muốn sửa ảnh thành icon của theme thì cần dùng những công cụ gì ạ, mà ảnh chuyển sang file svg vẫn nặng quá, có cách nào giảm bớt dung lượng ko ạ :D

Dùng photo converter free convert nhỏ anh xuống xong chuyển sang svg -. svgb :))

Radium

Moderator

Hồi xưa bro ace_hp7 có làm 1 bộ toàn bằng ảnh chỉ icon cơ bản thôi mà cả mười mấy mb :)

Radium

Moderator
hix, đang làm đây bạn ơi, lâu quá, @@ mười mấy mb thì cài ra bn mb đây

Mình có biết đâu. Nhưng bây giờ có công cụ convert ngon chắc k đến mức đó đâu. Mau ra sản phẩm để show hàng nha bạn! :D

wanbeytuananh

Mình có biết đâu. Nhưng bây giờ có công cụ convert ngon chắc k đến mức đó đâu. Mau ra sản phẩm để show hàng nha bạn! :D

toàn ảnh cá nhân show ra ngại lắm, hehe, để làm xong xem kết quả thế nào mới đc

ace_hp7

Active Member
trc bộ wp 1102 mấy chục icon cài lên khoảng 12 đến 15mb e ạ ,cứ mở file ảnh = Ink xong save thành đuôi svg là ok ,trc khi mở nhớ resize ảnh cho nó đều

Dragon459

Manager
vừa lượn lờ gu gờ với từ khóa " theme happy new year 2013 s60v5 " thấy thất vọng quá.
:(