• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

mekuken

sao mình down mấy thêm có đuôi zip về cho n97 rồi cài đặt thì đc.còn đuôi rar thì ko biết phải làm thế nào hết. giải nén thấy đuôi txt thui à,kỳ quá.mình dốt lắm nên mong các bạn chỉanks giùm.thanks

jim3858681

Bt thui mà bạn,file txt là file chứa link đó bạn,ban cứ mở file txt ra roi down theêm lần nữa sẽ có theme
Posted via Mobile Device

jim3858681

cách cài theme cho 5800 thế nào vậy các anh chi em với
Dầu tiên bạn tải theme vào máy,xong vào fần quản lí tập tin,chọn theme bạn vừa tải về để cài đặt,sau đó muốn đổi theme thi vào cài đặt>cá nhân>chủ đề>bình thường>chọn theme nào bạn thich để đổi

Posted via Mobile Device

okashi

Hi bà con.Mình format máy và những themes trước đó mình cài vào vẫn còn trong máy mặc dù vào applicate manager thì không thấy themes mình muốn xóa đâu hết.Vì vầy mình có một cách để xóa(máy mình là n97,không biết 5800 XM có giống không)
+Đầu tiên các bạn cắm usb vào computer=>vào thư mục mass memory=>\private\10207114\import=>sẽ thấy nhiều folder,mỗi folder là 1 bộ themes=>nhấp vô từng folder sẽ thấy 3 files trong đó=>chọn cái file tên là SKN rồi mở nó lên bằng notepad=>các bạn sẻ thấy tên themes trên dòng đầ tiên=>nếu đúng là themes mình cần xóa thì trở ngược ra xóa cả 3 file luôn,vậy là themes đó đã xoá(lưu ý:không xóa folder chứa 3 file themes,mà chỉ xóa 3 file trong folder.Thân.nếu thấy có ích thì mấy bạn thanks cái nha.BB all

mars_huce

Mình thấy có 1 số theme khi cài vào máy dùng firmware V21 hay V30 thì không chuyển qua chuyển lại giữa các tab phía trên máy (VD như khi ấn phím xanh màn hình sẽ hiện ra các cuộc gọi đi, phía trên có 3 tab để chuyển sang cuộc gọi đã nhận và gọi nhỡ) Tuy nhiên khi post theme các chủ topic không nói là đã test dùng đc cho V21 hay V30 không, vì thế nên rất bất tiện cho anh em down xuống cài vào máy, rồi không dùng đc mất công gỡ ra.
Theo mình diễn đàn nên yêu cầu người post bài ghi rõ để đỡ tốn thời gian công sức của tất cả mọi người.

tqthac

Mình thấy có 1 số theme khi cài vào máy dùng firmware V21 hay V30 thì không chuyển qua chuyển lại giữa các tab phía trên máy (VD như khi ấn phím xanh màn hình sẽ hiện ra các cuộc gọi đi, phía trên có 3 tab để chuyển sang cuộc gọi đã nhận và gọi nhỡ) Tuy nhiên khi post theme các chủ topic không nói là đã test dùng đc cho V21 hay V30 không, vì thế nên rất bất tiện cho anh em down xuống cài vào máy, rồi không dùng đc mất công gỡ ra.
Theo mình diễn đàn nên yêu cầu người post bài ghi rõ để đỡ tốn thời gian công sức của tất cả mọi người.

test thì do bản thân thôi bạn àh :D

mars_huce

test thì do bản thân thôi bạn àh :D

Tất nhiên mình đã test rất nhiều nên mới có ý kiến thế. Mình chỉ có ý kiến là trước khi post theme lên cho anh em down thì người post nên test trước rồi thông báo cho mọi người kết quả. Chứ còn đường link down theme cho 5800 bạn có thể tìm rất nhiều trên mạng, chả cần phải vào pdaviet. Làm vậy mới đáng cho mọi người ấn thank.

bOm

các pác ơi. coi dùm em. máy em chưa hack vì chưa có kkk&cer nên hình như ko cái đc themes thỳ phải:( em cài themes vưa dow về thì nó báo ứng dụng ko tương thix nhưng em vẫn cài vào. nhưng khi cài đặt xong thì ko thấy cái ji ra cái ji cả.cài themes mà vẫn nguyên xi như cũ. ko biết làm sao đây. Chán quá ak :(

tqqviet

mình tải bên cập nhật theme về được file .themepack, cài vào máy 5800 không được. Bác nào biết chỉ giúp. :(

tai92_5800

không biết sao kì vậy nữa, tải về máy báo không hỗ trợ định dạng file, ko cài đặt dc j hết, ai biết chỉ tôi với