• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ THEMES & NHẠC CHUÔNG CHO iPHONE

stone0_0heart

mình moón cài video làm hình nền cho springboard, mivtones làm đc ạ ???? mình k biết :D:D:D

Thì mình có xui bạn cài linh tinh đâu?!! ^^ Vwallpaper thích hợp với mấy OS cũ thôi! bi h có ai dùng nữa đâu! Mivtones chạy tốt trên FW 3.x !!

stone0_0heart

k đc bạn ơi , cài đc làm nhạc chuông àh , hình nền không cài đc :(:(:(

sorry nhé! Mình chỉ đọc thoáng qua câu hỏi của bạn! mình tưởng bạn muốn phần mềm làm videocall!!! Lâu rùi mình cũng không dùng iphone nên không nhớ lắm! Bạn thử vào cydia search xem có không? không nhầm thì nó có ở trên "iSpazio"

m0nk3y86

k đc bạn ơi , cài đc làm nhạc chuông àh , hình nền không cài đc :(:(:(

Ôi trời ơi, hóa ra là mún cài video làm hình nền hả? Cái đó thì đgiản ko à, bạn chép file .mp4 (đổi tên là wallpaper.mp4) vào theme đang dùng, reboot là ok ngay. Nhưng khuyên chân thành là dùng làm gì cho tốn pin, he he.

CrisX

Cho mình xin Icon và những khung slide unlock

Bạn nào có các icon thay cho mũi tên và những khung thì cho mình xin nhé, máy mình mất cái khung roài :-S
Thanks!

xtafi2002

mấy cái hình này đc ko?

Nếu đc thì nói mình sẽ up link sau.Nếu ko thì bạn vào đây mình sẽ sharing sau Click Here

Chỉnh sửa cuối:

CrisX

mấy cái hình này đc ko?

Nếu đc thì nói mình sẽ up link sau.Nếu ko thì bạn vào đây mình sẽ sharing sau Click Here

Thanks bạn, nhưng khung và icon này mình có rùi :)
Àh bạn cho mình Icon slide to unlock quả táo màu trắng mặc định of máy luôn được ko, hum wa mình cài quên copy wa chổ #, đè lên mắt luôn :(

binquac

màn hình loading

các pro PDA việt có cái màn hình loading screen xinh xinh cho em xin 1 cái với....
cám ơn các pro nhìu

lecuongpht

cả sáng lục mãi 4rum mà ko tìm thấy topic HD cài lockscreen. Mình muốn cài mấy cái ở ngoài lock screen: wearther, clock, caldendar... mà tìm mãi kô thấy mấy app đấy đâu để cài.Nhớ trước đọc topic đấy rồi nhưng quên mất tiêu h tìm lại khó quá. Bro nào hướng dẫn dùm mình với.Thnk mọi người

Chỉnh sửa cuối:

huyduonghn

Em mới xài IP có sang mục tìm hiểu về Winterboad nhưng mà máy em toàn thư mục ko giống với bác chủ topic đó nêu ra nên em ko hiểu?. Máy em có nhưng thư mục nằm trong đường dẫn /private/var/stash/Themes.XXXX như dưới đây vậy có bác nào hiểu biết thì xin chỉ giùm em với nhé. Những thư mục đó có tác dụng gì với? tks các bác nhiều nhé :). Càng chi tiết càng tốt nhé. Mong các mod giúp đỡ......:D
Black Navigation Bars.theme
Dim Icons.theme
Dim Wallpaper.theme
LockInfo header.theme
LockInfo icons.theme
No Docked Icon Labels.theme
No Undocked Icon Labels.theme
Saurik.theme
Server Lock Example.theme
Solid Status Bar.theme
Transparent Dock.theme
User Lock Background.theme
User Wallpaper.theme

lecuongpht

Bro nào giúp mình cái live weather+ live clock ngoài lockscreen với. Tìm mãi chả thấy topic nói về cái này đâu cả.Trước đọc thì thấy hay h để lâu wa nên Mod xóa mất hút rồi.Mình ở 1 tỉnh nào đấy thì muón lấy live weather thì làm như thế nào vậy?

Orbit

Các bác ơi, cho em hỏi là có cách nào thay đổi theme cho Ip có FW 3.1.3 và baseband là 5.12 ko vậy các bác?
Nhìn cái màn hình đen thui chán vô cùng các bác ạ.

làm ơn giúp em.
Thanks

lecuongpht

Dùng lockInfor so với intelliScreen thì cái nào ngọt hơn nhỉ? Mà thay đổi code theo vùng thì làm như thế nào ta

mấy bác biết trang nào về icon của iphone không ??? không phải bộ back nha vì down vậy mất thời gian. giống như cho chọn icon.icon nào đẹp thì minh down icon đó thôi đó

aktkce

Cho mình hỏi, mình đang build cái themes riêng dựa trên winterboard tới đoạn muôn đưa thời tiết vào thì ko biết làm sao, và làm sao để nó ở đúng vị trí mình muốn trên screen?