• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ THEMES & NHẠC CHUÔNG CHO iPHONE

Zenki

Super V.I.P
Có phải cái hình nền phía sau các iocn là Wallpaper.png phải không bác,trong thư mục theme mình set là user : mobile ,authe: 755

Rồi chép cái Wallpaper.png vào trong phần User Wallpaper luôn rồi mà chẳng được vẫn đen xì xì.Có phải do size của hình đó không chuẩn >"<(320x480)
Khi Set bạn phải Set cho nguyên Folder và Sub-Folder của thư mục Themes luôn mới được. Bạn dùng iPhone PC Suite để Set, tick chọn Apply for Folder & Sub-Folder là được!

zalman

Khi Set bạn phải Set cho nguyên Folder và Sub-Folder của thư mục Themes luôn mới được. Bạn dùng iPhone PC Suite để Set, tick chọn Apply for Folder & Sub-Folder là được!

Ý của bạn là set nguyên cái folder theme luôn ? ở đây của mình là Xmas.themeb-)

nlphong75

cho mình hỏi làm sao mình thấy nhiều máy ở màn hình khóa phím.có hiện lên nguyên cuốn lịch,rồi có mấy câu tục ngữ.cái đó làm sao,ai biết xin chỉ dùm mình.mình mới sài máy nên gà quá:mad:)

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi làm sao mình thấy nhiều máy ở màn hình khóa phím.có hiện lên nguyên cuốn lịch,rồi có mấy câu tục ngữ.cái đó làm sao,ai biết xin chỉ dùm mình.mình mới sài máy nên gà quá:mad:)

Đơn giản nhất là Bạn cài Soft IntelliScreen vào máy rồi tinh chỉnh nhé!;)

zalman

Cái đó chắc là hình nền Lockbackground :D

nlphong75

cho mình hỏi o dưới chỗ dt đó,sao mình thấy nhiều máy kéo xuống đc 5 cái.mà máy mình chỉ kéo đc 4 cái.(dt,tn,wed,ipod)làm sao chỉnh đc 5 cái vậy

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi o dưới chỗ dt đó,sao mình thấy nhiều máy kéo xuống đc 5 cái.mà máy mình chỉ kéo đc 4 cái.(dt,tn,wed,ipod)làm sao chỉnh đc 5 cái vậy

Vào Cydia cài thêm cái Tool Five Icon Dock rồi Reset lại máy sau đó KÉO 5 cái sẽ được!:p

namthanh13

Mình đang tập tành làm theme cho IP nhưng mình ko biết có chương trình nào để chỉnh sửa hình ảnh ví dụ như thanh trên cùng của IP (cột sóng, pin,...). Mình cũng đã thử dùng các phần mềm có sẵn trong máy nhưng ko thể rezise theo đúng kích thước đó được. Bạn nào rành thì chỉ cho mình với. Cảm ơn trước nha.

zalman

Mình đang tập tành làm theme cho IP nhưng mình ko biết có chương trình nào để chỉnh sửa hình ảnh ví dụ như thanh trên cùng của IP (cột sóng, pin,...). Mình cũng đã thử dùng các phần mềm có sẵn trong máy nhưng ko thể rezise theo đúng kích thước đó được. Bạn nào rành thì chỉ cho mình với. Cảm ơn trước nha.

Dùng PS đi bác :)

trananhtommy

Mình đang dùng 1 em 3GS, 32gb firmware 3.1.2 thấy cái hình nền lúc nào cũng đen sì. Không biết có cách nào thay được hình nền của nó mà không cần sử dụng đến Winterboard hoặc Bosspaper không nhỉ..? Vì dùng thêm những phần mềm này hao pin kinh....

Zenki

Super V.I.P
Mình đang dùng 1 em 3GS, 32gb firmware 3.1.2 thấy cái hình nền lúc nào cũng đen sì. Không biết có cách nào thay được hình nền của nó mà không cần sử dụng đến Winterboard hoặc Bosspaper không nhỉ..? Vì dùng thêm những phần mềm này hao pin kinh....
Nếu không dùng tới 2 cái đó thì không có cách nào thay đâu bạn ah :D

blackcatdn

Nếu chỉ thay hình nền thì bạn chỉ cần copy file Wallpaper.png theo đường dẫn sau : var/mobile/Library

syberia

có ai biết làm cái theme trên như thế nào ko ? mình thích nó lâu rồi mà tìm hoài ko ra.

ngatlangat

mình vừa mới up lên FW3.0(2G) đả cái mobleinstalltion rồi OpenSSH với OpenSSL! đả cài winterboard phù hợp với FW3.0 vào màn hình vẩn thấy biểu tượng vào winterboard đánh dâu vào rồi khi thoát ra đả respring rồi reboot lại máy nhưng theme vẩn ko thay đổi nói chung là ko xi nhê cái j hết á :( và tớ đả cài thêm bosspaper v1.1 nhưng ko biết kích hoạt theme ntn nên dành dis nó vậy :( muốn kích hoạt theme ở winterboard có cần phải thêm chương trình nào nữa ko? sao giống theme bi khóa vậy tớ đả cài đi cài lại winterboard rất nhiều lần nhưng vẩn ko thay đổi
ai có cách j giúp mình với

P/S: nếu ai có winterboard file deb phù hợp với FW 3.0 ( 2G) đả test thì cho mình với nha:D thnks

ruoixanh

các pro ơi cho ruồi xanh hỏi tý mình muốn mỗi trang hiện 1 hình ảnh khác nhau khi phẩy tay thì làm thế nào

phdzung

mọi người có biết cách làm sao để sms theme mà sau khi xoay ngang màn hình ko bị cắt hình ko? tức là để màn hình đứng thì hiện nguyên theme sms nhưng khi xoay ngang màn hình ra thì bị vẫn là theme sms đó nhưng file gốc là 320x480 nên nó bị cắt đi xấu quá, có cách nào cho cái theme với ảnh 480x320 lúc mình xoay ngang màn hình ko nhỉ?