• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ THEMES & NHẠC CHUÔNG CHO iPHONE

m0nk3y86

mọi người có biết cách làm sao để sms theme mà sau khi xoay ngang màn hình ko bị cắt hình ko? tức là để màn hình đứng thì hiện nguyên theme sms nhưng khi xoay ngang màn hình ra thì bị vẫn là theme sms đó nhưng file gốc là 320x480 nên nó bị cắt đi xấu quá, có cách nào cho cái theme với ảnh 480x320 lúc mình xoay ngang màn hình ko nhỉ?

Cái đó vô cùng đơn giản, bạn hay xoay ngang khi dùng SMS thì cài file ảnh size 480x320, đổi tên là SMSBackground rùi cho vào trực tiếp theme bạn đang dùng là ok (khuyến cáo là để đứng máy thì lại bị cắt hình). Nếu ko để size ảnh là 480x480 thì ngon rùi =))

m0nk3y86

bạn có thể chỉ mình cách cài themes được không ,cám ơn bạn nhiều

Cái đó bạn tìm trong diễn đàn rất n, lần sau hãy tìm trước khi hỏi, sẽ nhanh hơn đấy! Bạn chép folder theme cần dùng theo đường dẫn: var/stash/theme.xxxx(mỗi máy 1 khác) rồi vào winterboard trên iPhone chọn theme vừa copy.

kid145

mình đang dùng cái theme Win 7 Fantasy cho FW 3.0 nhưng mình muốn bỏ cái đồng hồ ở LockScreen vì mình muốn dùng ảnh của mình để làm ảnh nền cho lockscreen.....các bạn có thể chỉ cho mình cách bỏ cái đồng hồ dc ko, mình thử dùng WinSCP để xóa cái hình đồng hồ thì thường bị báo lỗi bắt reset, cám ơn mọi người trước

gale_vn

Xin hướng dẩn cách làm

- No label Dock
- No label icon
- Tạo 1 backgroud theo ý muốn ở springbroad
nhưng không sử dụng winterbroad hoặc bosspaper, ...

Cám ơn trước nhé bà con !!!=D>

m0nk3y86

mình đang dùng cái theme Win 7 Fantasy cho FW 3.0 nhưng mình muốn bỏ cái đồng hồ ở LockScreen vì mình muốn dùng ảnh của mình để làm ảnh nền cho lockscreen.....các bạn có thể chỉ cho mình cách bỏ cái đồng hồ dc ko, mình thử dùng WinSCP để xóa cái hình đồng hồ thì thường bị báo lỗi bắt reset, cám ơn mọi người trước

Vào Cydia cài LockScreen Clock Hide là ok, mún trở lại bt thì vào Setting, tìm Clock Hide bấm off Enabled là về như xưa. Nó còn có chế độ hiện thị StatusBar Time ngoài LockScreen, hay chỉ hiện thị ngày (Show Small date).

Xin hướng dẩn cách làm

- No label Dock
- No label icon
- Tạo 1 backgroud theo ý muốn ở springbroad
nhưng không sử dụng winterbroad hoặc bosspaper, ...

Cám ơn trước nhé bà con !!!=D>

Sao ko dùng winterbroad cho đgiản, cứ phải từ làm cầu kỳ mình thế.

kid145

thanks bạn nhưng có lẽ bạn hiểu nhầm ý mình rồi, ý mình nói là cái đồng hồ có đèn neon kèm theo của theme cơ

m0nk3y86

thanks bạn nhưng có lẽ bạn hiểu nhầm ý mình rồi, ý mình nói là cái đồng hồ có đèn neon kèm theo của theme cơ

Ah, hỉu oỳ, cài cho lắm đồng hồ vào rùi ko bít đâu mà lần :)) Gửi bộ theme đấy sang đây, tìm hộ cho cái đồng hồ ở đâu rùi mà xóa :-D

cau3dtn

cho xin themes này đc ko ? có hứong dẫn cài càng tốt ^^ thank thank đoa` ===>

kid145

Ah, hỉu oỳ, cài cho lắm đồng hồ vào rùi ko bít đâu mà lần :)) Gửi bộ theme đấy sang đây, tìm hộ cho cái đồng hồ ở đâu rùi mà xóa :-D

hì hì tại tác giả cấy sẵn vào rồi chứ, cũng vì cái bàn phím số gọi của nó đẹp quá nên kết cái theme này......link đây này http://www.mediafire.com/?zyn2yyzytzi.... thanks bạn trước nhé

aktkce

Cho mình hỏi trên springboard của máy mình ở phía trên nó có hiện cái page 0 , page 1 ... làm sao mình có thể tắt nó đi dc vậy ?

cho mình hỏi làm sao bỏ dc cái chữ page như trong hình đây?

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi trên springboard của máy mình ở phía trên nó có hiện cái page 0 , page 1 ... làm sao mình có thể tắt nó đi dc vậy ?

Bạn cài SpringJump nên khi di chuyển các Icons nó sẽ hiện ra cái Page vậy đó!

kid145

bạn mở SpringJumps vào phần General tắt cái Page titles là dc

Last edited by a moderator:

tadung87

Mình có tý vấn đề với "no undocks icon labels" và "no dock icon labels". Không biết trục trặc gì mà khi mình chọn 2 cái này thì label không thể ẩn được. Mình đã thử xoá rùi cài lại, thậm chí xoá cả winterborad rùi cả lại thì vẫn không ăn thua. Xin hướng dẫn dùm. Thanks bà con :)

stone0_0heart

Mình có tý vấn đề với "no undocks icon labels" và "no dock icon labels". Không biết trục trặc gì mà khi mình chọn 2 cái này thì label không thể ẩn được. Mình đã thử xoá rùi cài lại, thậm chí xoá cả winterborad rùi cả lại thì vẫn không ăn thua. Xin hướng dẫn dùm. Thanks bà con :)

Vào winterborad ở góc bên phải của các theme ( bao gồm cả "no undocks icon labels" và "no dock icon labels" ) có chỗ ấn để di chuyển sắp xếp lại các theme thì bạn "kéo" 2 cái đó lên trên cùng!!!

hanghonda

Xin Theme Azure....

Mình search hoài tìm không thấy theme này có bro nào có share mình với

hanghonda

Sao iphone firmware 3.1.2 không xài được Logo mạng cho winterboard vậy mấy bro?
Chẳng hạn như cái theme logo mạng này, bình thường mình chỉ cần chép vào winterboard và check là OK, giờ ko xài được nữa..
Link logo mạng Levi's: http://www.mediafire.com/?hjzi5zmzmxw

tadung87

Vào winterborad ở góc bên phải của các theme ( bao gồm cả "no undocks icon labels" và "no dock icon labels" ) có chỗ ấn để di chuyển sắp xếp lại các theme thì bạn "kéo" 2 cái đó lên trên cùng!!!

mình làm được rồi, thanks bạn

traivn01

các pác cho em xin cái file deb của vwallpaper đc không ạ, em thích wá mà cài không đc mấy ngày nay rồi :(:(:( seach trong diễn đàn không thấy :(:(:(
file zi cũng đc ạ miễn install dc la ok :D:D:D

m0nk3y86

các pác cho em xin cái file deb của vwallpaper đc không ạ, em thích wá mà cài không đc mấy ngày nay rồi :(:(:( seach trong diễn đàn không thấy :(:(:(
file zi cũng đc ạ miễn install dc la ok :D:D:D

File deb của wallpaper là gì hả bạn ơi?