• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ZENONIA 1.4 - Game nhập vai cực đỉnh không thể bỏ qua!

xuandung11a2

Well-Known Member
ZENONIA Version 1.4

Hỗ trợ:WM6.x cùng các loại màn hình.(Tested on Touch HD ,Touch Diamond,Touch Cruise)

Giới thiệu:

Zenonia là tựa game từng làm mưa làm gió trên thị trường Hàn Quốc với hơn 600,000 bản sao được bán ra. Giờ đây, nhà sản xuất Gamevil quyết định mang đứa con cưng lên hệ thống bán hàng Handago để giới thiệu với thế giới.

Cũng giống như các game nhập vai truyền thống, nhân vật sẽ sở hữu hệ thống kinh nghiệm, kĩ năng, thể lực. Chú ý khi người hùng đói bụng, hãy cho anh ta ăn và đừng quên thu thập điểm kĩ năng để nâng cấp nhân vật.

Các nhân vật trong Zenonia là: Regret (nhân vật chính), Sun, Vicious, Langue, Parole. Nhân vật chính là một thanh niên mất hết kí ức về quá khứ, đi tìm nguyên nhân cái chết bí ẩn của người cha. Chàng phải lựa chọn đứng về phe Thiện hay phe Ác. Trong cuộc phiêu lưu, có những người bạn sẽ bảo vệ và dẫn đường cho chàng đồng thời, có cả những yêu ma luôn cám dỗ chàng trai trẻ.
Theo nhà sản xuất, gameplay của Zenonia kéo dài 40 giờ.Trang web IGN tặng điểm 9/10 cho tựa game xuất sắc này.
Các bạn có thể xem thử qua đoạn video dưới đây:

[video=youtube;39JPKs6gCKM]http://www.youtube.com/watch?v=39JPKs6gCKM [/video]​
Thông tin thêm: Here

Cách cài đặt:Các bạn tải về,cài file .cab như thường.Đối với màn hình QVGA thì các bạn nhớ download tiếp phần sửa lỗi Virtual Keyboard ,sau đó giải nén,chép đè vào thư mục mình vừa cài đặt game là ok!Thưởng thức thôi^^
Download:

QVGA Virtual Keyboard (hot update):Here

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Bó tay, cài vô con Kaiser, cái keyboard ảo nó hiện lên che gần hết cái màn hình, không thấy gì luôn :D. Game hay mà chơi không dc, tiếc quá.

Posted via Mobile Device

luckysmile

hjx, cài vô ,nhưng nó chuyển qua landscape rồi phím cứng lên xuống cứ bị ngược ,khó chơi quá ,bác có bik cách nào chuyển đc phím cứng để chơi không vậy, game hay quá

cafesua

Mình không thể di chuyển được khi chơi trên o2s. không biết game có hộ trợ o2s không bác

xuandung11a2

Well-Known Member
Mình không thể di chuyển được khi chơi trên o2s. không biết game có hộ trợ o2s không bác

Rất tiếc...........:(
Game này chơi tốt trên Touch Diamond mà.Kaiser có thông tin là chơi cũng ok mà.Touch HD cũng vậy.

nhocball

Ôi chán quá wm5 hok chơi đc à......
ai giới thiệu game loại này mà cho HP rw 6828 đi :D

whisky_x

Không một chút info yêu cầu gì về màn hình, ram. Không biết mấy em HD hay topaz, imagio chơi được không.

NokuaN70

Well-Known Member
Rất tiếc...........:(
Game này chơi tốt trên Touch Diamond mà.Kaiser có thông tin là chơi cũng ok mà.Touch HD cũng vậy.

Chơi thì dc nhưngb bị che hơn 1/2 màn hình thì làm sao chơi? Tối nay up cái ảnh chụp màn hình lên cho anh em tham khảo. Đang máu cái game này, giống Hero Lore :).

Posted via Mobile Device

whisky_x

Uh, Hero lord là game RPG hay nhất mà tớ từng chơi trên Java. Không biết game này cho con nào hợp đây. Ai dùng WVGA test thử nha.

xuandung11a2

Well-Known Member
Uh, Hero lord là game RPG hay nhất mà tớ từng chơi trên Java. Không biết game này cho con nào hợp đây. Ai dùng WVGA test thử nha.

Bạn download đi,bản dành cho WVGA ý.Chơi tốt nhé.:)

@NokuaN70:Có lẽ là có nhầm lẫn bản VGA với bản QVGA nên mới có tình trạng như bạn nói.Để mình tìm lại bản cho QVGA nhé.Thanks.(Game hay thế này mà không chơi được thì ức chế lắm>.<.Game này hứa hẹn sẽ lật đổ Hero Lore đây.:)

whisky_x

Mới coi demo trên youtube, cũng tàm tạm, như Legend of Zelda trên GBA ấy :))

xuandung11a2

Well-Known Member
Mới sang bên Nga để tìm cái bản fix lỗi cho QVGA,may mà tìm thấy ,mời các bạn thử ^^(xem lại trang đầu tiên nhé)=))

Chỉnh sửa cuối:

vietdoan

Xperia dùng ngon, màn hình wvga full, chơi đến level 60 rồi... cày lên level như cày M.U ngày xưa.. hehe
vietdoan20062006

luckysmile

bác XuânDung cho em hỏi sao cài cái Virtual keyboard mà nó không hiện lên vậy, nếu em ấn trên màn hình thì nó vẫn chạy nhưng không không hiện bàn phím ảo như trong hình vậy

anhai

bác XuânDung cho em hỏi sao cài cái Virtual keyboard mà nó không hiện lên vậy, nếu em ấn trên màn hình thì nó vẫn chạy nhưng không không hiện bàn phím ảo như trong hình vậy
mình cũng bị giống bác mình dùng con o2s , chẳng thấy nút bấm ảo ở đâu cả

xuandung11a2

Well-Known Member

Nói mình nghe đi,bạn cài cái Virual Keyboard như nào^^?

congamau

hic ! em dùng touch HD sao cài vào, chạy vào đến màn hình loanding thì bị bật ra ! help me

xuandung11a2

Well-Known Member
hic ! em dùng touch HD sao cài vào, chạy vào đến màn hình loanding thì bị bật ra ! help me

Bạn cài lại đi nhé,X1 vẫn chơi được mà^^,cài trên main nhé,cũng có thể máy bạn bị thiếu RAM .>.<