• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

jonastran

ak cho em hỏi ? tự dưng em up cái modbattery bây giờ giữ im nút nguồn là máy tự khởi đọng lại . không tắt nguồn hay vào recovery được nữa :(

ntt2006

ak cho em hỏi ? tự dưng em up cái modbattery bây giờ giữ im nút nguồn là máy tự khởi đọng lại . không tắt nguồn hay vào recovery được nữa :(

Modbattery đó có lẽ không phù hợp với bản rom, em nên tìm và xem kỹ changelog của nó rồi hãy up, hay giờ thì chỉ còn cách dùng 4EXT để vào recovery và up lại rom thôi.

stevenkao

à ra là superuser upgrade thành superSU. Thank các bro nhiều. À mà từ bản 5.1.5 lên 5.1.6 này khi up lên có phải full wipe và up firmware 3.32 ko ạ? E hơi gà mong các pro giúp ạ.

ntt2006

à ra là superuser upgrade thành superSU. Thank các bro nhiều. À mà từ bản 5.1.5 lên 5.1.6 này khi up lên có phải full wipe và up firmware 3.32 ko ạ? E hơi gà mong các pro giúp ạ.

Nếu bạn đã up 5.1.5 thì không cần up lại FW, nhưng cần full wipe để up 5.1.6

TungBach

Mình mới chuyển qua rom này nhưng thấy hay bị rs máy quá , bác nào chỉ mình cách khắc phục với

trunglexzz

Mình mới chuyển qua rom này nhưng thấy hay bị rs máy quá , bác nào chỉ mình cách khắc phục với

:(:(:( Mình cũng bị hiện tượng này từ luc up bản 5.11, càng ngày càng bị rs nhiều hơn, chẳng muốn up lên nữa

ferick

mình dùng bản 5.15 đc 2 ngày thấy vấn đề chủ yếu sóng hơi kém, khi đi ra đường mất kết nối wifi (vì nhà có wifi) thì 1 lúc lâu mới kết nối đc 3G mà bị mất sóng phát rồi mới kết nối lại.

mainasus

Bản 5.1.6 theo như trên trang chủ của insertcoin thấy có nói là bị bug làm bluetooth ko hoạt động @@

ferick

chạy bản 5.15 xong có bạn nào bị lỗi ko update đc dữ liệu trog super User ko vậy. máy mình báo ko kết nối.

LinhKu

Bản 5.1.6 theo như trên trang chủ của insertcoin thấy có nói là bị bug làm bluetooth ko hoạt động @@

Hình như bạn đọc nhầm sang topic sense 4.0 hay sao ấy chứ :D bluetooth của bản này vẫn dùng bt bạn ạ :D

stevenkao

các anh cho e hỏi tí. E vừa up lên 5.1.6 nhưng sao sau khi kéo cái vòng ring unlock lên thì vào homescreen đen thui chỉ hiện mỗi thanh taskbar. E ấn nút power mở lại thì bình thường. Mở 5 lần thì 2 lần bị như vậy. Có a nào biết cách khắc phục ko a. Mà hình như bản này ko mượt mà như những bản trước thì phải?

ferick

cá nhân vẫn thấy bản 5.12 ổn hơn. 2 bản mới này cứ khìn khìn kiểu j ấy.

LinhKu

các anh cho e hỏi tí. E vừa up lên 5.1.6 nhưng sao sau khi kéo cái vòng ring unlock lên thì vào homescreen đen thui chỉ hiện mỗi thanh taskbar. E ấn nút power mở lại thì bình thường. Mở 5 lần thì 2 lần bị như vậy. Có a nào biết cách khắc phục ko a. Mà hình như bản này ko mượt mà như những bản trước thì phải?

mình up bản 5.1.6 không bị vấn đề như bạn,có thể trong quá trình up rom trong aroma bạn tích vào ô nào đó nên nó bị vậy...mình cũng không rõ nguyên nhân nữa vì mình chưa gặp phải lỗi này :D bản 5.1.6 trụp ảnh đẹp hơn nhiều bạn ạ

AK47_CCCP

5.16 thấy Pin có vẻ "trâu" hơn tí, nhưng ảnh trong Danh bạ lại nhoè nhoẹt, 5.14 ko bị lỗi này. Chụp anh giống nhau thôi e Linh . EQ màu từ bản 14 đã ổn hơn. Cái Camera của mình vẫn dính màu hồng, cứ giơ lên tường trắng là thấy, lạ thật

nguyenducthang

bản 5.1.6 này em bị lỗi không cài được ứng dụng ngoài (file apk) có bác nào bị giống em không?

trunglexzz

Bản 5.1.6 này vẫn bị lỗi rất bực là tắt nguồn, bác nào biết lỗi khắc phục không

ferick

bản 5.1.6 này em bị lỗi không cài được ứng dụng ngoài (file apk) có bác nào bị giống em không?

cài vô tư mà bạn, mình cài ầm ầm nè. trong setting/security ko có unknowsoure à. bạn check lại xem sao.

ferick

anh em cài bản 5.1.6 có phần chọn tốc độ 1.2 hoặc 1.5 ko nhỉ. mình up ko thấy báo mà mặc định là 1.5 luôn.