• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

Hai_ninhthuan

Cũng bị giống bác, đang nghiên cứu xem lại các bước xem như thế nào. BÁc nào dùng được vài hôm rồi mà máy vẫn ổn thì cho ý kiến góp ý cho anh e với.

mình vẫn xài từ hôm bác langthang giới thiệu bản 1.0 đến giờ. sáng nay dùng root explore vào system\framework copy file framework-res.apk ra thẻ nhớ để cài lại hiệu ứng Animations cho em nó, lúc copy vào systtem lại quên xóa em nó trong máy trước thế là máy bị lỗi. Cài lại có mấy phút, vẫn thấy bình thường, chưa có lỗi gì. Bác nào bị lỗi thì nên xem lại từ đầu nhé. Tốt nhất là tải lại file .Zip mới rồi cài. :p

kdtt8

Bác langthang ơi. Sao Recovery tải về thì ko sử dụng luôn mà phải chỉnh sửa lại theo bước 3 - phần hướng dẫn cài đặt của Bác.

Hai_ninhthuan

Đã có bản kernet tytung r8.3. mọi người cập nhập về xem thế nào?
1 số điểm mới:- Cập nhật Bluetooth stack.
- Hủy tất cả các bản vá lỗi từ các hạt nhân mới nhất 2.6.37 tại R8 để đảm bảo ghi hình là ổn định.
Tytung cập nhập liên tục, mới vừa cài bản này chưa cảm nhận được hết lại có bản khác. :-/
http://nexus-hd2.googlecode.com/files/kernel_tytung_r8.3_update.zip
Nguồn: XDA

langthang262

Bác langthang ơi. Sao Recovery tải về thì ko sử dụng luôn mà phải chỉnh sửa lại theo bước 3 - phần hướng dẫn cài đặt của Bác.

Nếu tải bản của mình thì dùng luôn, còn không thì chỉnh lại từ bản khác

Ban V1.2 chua có tieng viet hoan toan. Khong biet ban V2.0 da có tieng viet hoan chinh chua z?

Không hoàn chỉnh chỗ nào nhỉ, chỉ còn mỗi cái CM Setting thôi đúng không

Đã có bản kernet tytung r8.3. mọi người cập nhập về xem thế nào?
1 số điểm mới:- Cập nhật Bluetooth stack.
- Hủy tất cả các bản vá lỗi từ các hạt nhân mới nhất 2.6.37 tại R8 để đảm bảo ghi hình là ổn định.
Tytung cập nhập liên tục, mới vừa cài bản này chưa cảm nhận được hết lại có bản khác. :-/
http://nexus-hd2.googlecode.com/files/kernel_tytung_r8.3_update.zip
Nguồn: XDA

Không khác bản Kernel 8.2 nhiều đâu, Rom mình tích hợp cái Camera MIUI quay phim tốt nhé

minh115

Bản mới này sao e dùng không thích bằng bản 1.2 bác ah. Chụp ảnh thì e thấy dung lượng ảnh ít hơn. Cũ >1,2MB mới <1mb. Wifi e dùng connectify me để share mạng từ laptop cũng ko bắt đc.bản trc bt :|

txdv84

Nếu tải bản của mình thì dùng luôn, còn không thì chỉnh lại từ bản khác

Không hoàn chỉnh chỗ nào nhỉ, chỉ còn mỗi cái CM Setting thôi đúng không

Không khác bản Kernel 8.2 nhiều đâu, Rom mình tích hợp cái Camera MIUI quay phim tốt nhé

Bác ơi, bản 2.0 không vao wifi được, hic.

langthang262

Lạ nhỉ, mình test có bị các lỗi như trên đâu.
Được rồi, tẹo flash lại để test lại xem thế nào, đang bận làm MIUI GINGER 1 tẹo nên chưa test ngay được

Hai_ninhthuan

Nếu các bản kia vẫn tốt chưa có lỗi gì thì các bác cứ xài vô tư đi, chỉ cần thay kernet mới vào thôi. Mình thấy bản 2.0 bác langthang chỉ khắc phục 1 chút cho các bạn cài bị lỗi thôi, còn nếu dùng vẫn tốt thì cứ để mà dùng.:p

namy2k

Bản này em bị tình trạng tắt màn hình nhưng nó vẫn sáng đèn màn hình, đang kiểm tra lại

namy2k

tình hình là bản 2.0 boot 20p rùi mà vẫn chưa vào đc, ngồi ngó vòng tròn android xoay mệt nghỉ lun ^^
Bản này mình boot nhanh lắm mà, tầm gần 5p là cùng. Bạn nên chạy lại Recovery trên bài 1
Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 44M
userdata ya|asize|hr allsize
http://www.mediafire.com/?6evx3xab3bmsc46
Bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất:
http://www.mediafire.com/?f81pamq6fbjmtw5

sau đó Wipe data / cache - Advance --> Wipe dalvik cache rồi update lại thử xem

phenmientay

Bản này, mình cài hôm qua đến giờ, chạy mươt, pin trâu.nhưng âm thanh nhỏ quá. Có cách nào khắc phục ko hả bác chủ thớt. Tks

sanhunter

mình cài bản V2.0 bị lỗi thế này các bác ạ, e gọi điện thoại áp vào tai mà nó không tắt màn hình đi, chẳng may lỡ tay chạm vào là dính cảm ứng ngay, cái cảm biến ánh sáng không hoạt động hay sao ấy, có bác nào bị lỗi như em ko ạ?
thêm nữa là khi khóa phím thì các phím vẫn sáng mãi, không chịu tắt đi cho.hic.

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

mình cài bản V2.0 bị lỗi thế này các bác ạ, e gọi điện thoại áp vào tai mà nó không tắt màn hình đi, chẳng may lỡ tay chạm vào là dính cảm ứng ngay, cái cảm biến ánh sáng không hoạt động hay sao ấy, có bác nào bị lỗi như em ko ạ?

Mình không bị lỗi này nhé, có bác nào bị nữa không?

namy2k

Xác nhận là mình cũng gặp lỗi này nên vẫn dùng bản 1.2 Update Kernel mới thôi