• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

duylenguyen

không tìm thấy Launcher, theme mới nhất cho giao diện đẹp hơn trong bản này, nó nằm ở đâu vậy bạn ơi, quan tâm nhất là pin sài khoản 1h gồm wifi, web, vọc liên tiếp trong một giờ thì mất 25%pin như vậy không biết là đạt không, mọi cái đều ok, thanks!

sheva2202

Đoạn này có phải mình quên sửa 120 thành 150 ko mà cài app xong reboot nó cứ mất hết app. hix

reboot nó đâu có mất app đâu bạn, hwa mình để 120 vẫn cài được mà, app đồ bình thường hết

minh xai v3.0 thay thua v1.2 nua. ma v4.0 nay k pt sao?

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

0939990911

Thử bằng mọi cách rồi mà vẫn ko cài đc bản 4.0, cứ đến cái màn hình khởi động hình cái logo android màu trắng là đứng im hoài ko lên dc gì nữa :|

langthang262

Thử bằng mọi cách rồi mà vẫn ko cài đc bản 4.0, cứ đến cái màn hình khởi động hình cái logo android màu trắng là đứng im hoài ko lên dc gì nữa :|

Bạn nói rõ các bước đã làm để mọi người góp ý xem nào

duylenguyen

bạn thử cài lại rom ship của máy (win 6.5) rồi sao đó thực hiện các bước như hướng dẫn để up rom android bản 4.0 này, chúc bạn thành công!

sheva2202

Sao bản V4.0 không có root explore. Làm sao để có root explore để chỉnh lại độ phân giải lên 240?
root explorer cho bạn đây
http://www.mediafire.com/?25zo8bitfyq1zbr

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

các bác ơi, muốn lấy live wallpaper làm nền thì fai làm sao?? bản này nó ko vào thẳng live wallpaper như mấy bản khác, e cài mấy cái mà chẳng bik lấy ở dau nữa, giúp e với

Chỉnh sửa cuối:

Hai_ninhthuan

tuanhoa

Không hiểu sao bản 4.0 này mình không thể cài thêm phần mềm nào được. Cứ bấm cài là khởi động lại máy. Không biết có ai bị giống mình không?

mikoha

Minh dùng HD2 thường. Không thể cài thêm bất cứ phần mềm nào
mình cài được bình thường mà,máy bạn báo như thế nào mà ko cài được?
bạn vào cài đặt-> ứng dụng -> check vào ô đầu tiên chưa "Nguồn ko xác định chưa"?
ah chủ thớt cho góp ý cái lỗi nhỏ nhỏ nhen,vào trong menu app thì tiếng Việt máy mình hiện ra là :nhấn vào biểu tượng để "cài đặt".theo mình nên fix chữ cài đặt thành "chạy" or j j đó,bác nào nhấn vô Bộ công cụ sẽ thấy "phần mềm này ko thể cài đặt".nghe hơi kì kì.
hix,đừng chửi mình spam nhen

deptraiketao_bn

Recovery 150Mb chưa bạn. Hôm qua tớ up room 4 lần cũng bị đứng ở thằng Android