• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

sheva2202

Nó cứ báo lỗi com.android.phone là sao hả pro ? nó hiện lên liên tục nên chẳng làm được cái gì mặc dù đã làm theo hướng dẫn

bác thử task29 lại máy rồi cài đặt lại như hướng dẫn xem ^^

các bác cho em hỏi làm thế nào để có cái đồng hồ và thời tiết như hình trên ạ . Em cám on các bác .

của bạn đây http://www.mediafire.com/?9kk5agt8bda4yh4

langthang262

Nó cứ báo lỗi com.android.phone là sao hả pro ? nó hiện lên liên tục nên chẳng làm được cái gì mặc dù đã làm theo hướng dẫn

Thử thay SIM khác xem nhé, có thể SIM không tương thích đấy

thuychinh

máy mình đang dùng hàng tmobile thấy bảo task29 nhiều die flash. cũng thấy ghê ghê. bi giờ up lại bản rom cũ cũng bị đo luôn ở màn hình khởi động. Nản quá

Đang dùng sim Viettel, bỏ sim ra lại dùng bình thường :d. Nhưng mà chẳng nhẽ muốn dùng bản này phải chuyển qua dùng mạng khác hả pro

langthang262

máy mình đang dùng hàng tmobile thấy bảo task29 nhiều die flash. cũng thấy ghê ghê. bi giờ up lại bản rom cũ cũng bị đo luôn ở màn hình khởi động. Nản quá

Đang dùng sim Viettel, bỏ sim ra lại dùng bình thường :d. Nhưng mà chẳng nhẽ muốn dùng bản này phải chuyển qua dùng mạng khác hả pro
Mang ra cửa hàng Vietel, bảo Sim bị lỗi, đổi sim khác là OK

namy2k

Cái này không phải là lỗi, mà là các bản GINGER đều như thế, nhiều phần mềm chưa tương thích tốt.
Bác thử xem bản 3.0 xem vì bản đó em thấy cài lên thẻ dùng ok, chỉ có bản 1.2, 2.0 và 4.0 này là bị, mà e thấy chỉ có bản 3.0 là không có CyanogeMod setting, không biết có phải do thằng này không

Chỉnh sửa cuối:

mikoha

bạn đã úp lại recovery của bản rom cũ trước khi up rom chưa?có thể do nó mà ko up được.mình cũng xài Tmobile nè,lâu lâu task 29 thì ko sao đâu,mà mình cũng xài viettel,up rom 4.0 này xài bt,3.0 thì vô là bị lỗi 3G treo máy nè,cái này giống tùy máy wa.
bạn up bản rom full_rafdroid_hd_4.02 thử xem,nhớ flash CWR 400:-?

Nguyenson318

Máy của mình là T-Mobile: có cài Bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất được không các bác?

Thứ hai: khi cài Recovery thì Thẻ nhớ có bị Format lại không?

Thanks

sheva2202

Máy của mình là T-Mobile: có cài Bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất được không các bác?

Thanks
1: ẹc, dĩ nhiên là đc chứ bác 0_o
2: cài cwm sẽ ko bị format thẻ

mikoha

Thanks
hix, VIPmem hỏi câu hỏi mà ko biết trả lời sao lun đó.:-??
bác từ box nào mới qua android phải ko ah?

Nguyenson318

hix, VIPmem hỏi câu hỏi mà ko biết trả lời sao lun đó.:-??
bác từ box nào mới qua android phải ko ah?

Từ trước đến giờ chỉ cài trên SD thui, vì vẫn thích WM6.5 mà!

Phần cài đặt, mình thấy một số thông số chủ thớt nêu không giống với máy của mình, đó là:

- Wipe data / cache
- Advance --> Wipe dalvik cache

Chỉnh sửa cuối:

danght

sao minh không thấy phần live wallpaper nhỉ, mình thíh mấy cái hình động làm màn hình chờ cho đẹp

mikoha

sao minh không thấy phần live wallpaper nhỉ, mình thíh mấy cái hình động làm màn hình chờ cho đẹp

bạn cài cái này vô là có: [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?acqcaiutre44lxd[/DOWNLOAD]

Phần cài đặt, mình thấy một số thông số chủ thớt nêu không giống với máy của mình, đó là:

- Wipe data / cache
ah,bác cài bản recovery mới vô là giống thui,cứ cài android NAND vô thử đi bác,có nhiều cái mới lắm.còn ko thích thì về wm lại,lo gì ;;)

net191chuoi

có ai bị như em không , để sim vào thì treo , không để sim vào thì ok
sim mobi + vina
khong có sim sài em quá để sim vào treo :((

Nguyenson318

Có cách nào để kết nối Internet từ máy tính cho HD2 cài bản ROM này không các bạn nhỉ? Trước mình hay cài các bản của Desire HD đều có sẵn mục kết nối Internet từ PC.

mikoha

có ai bị như em không , để sim vào thì treo , không để sim vào thì ok
sim mobi + vina
khong có sim sài em quá để sim vào treo :((

bạn đã cài bản nào vậy? đã làm đúng hướng dẫn chưa?
thử task 29 provided by doloop-> MAGLDR 1.13-> recovery 3.0.2.4 150Mb-> flash rom lại-> reboot lại nhưng ko có sim-> chỉnh ko kết nối mạng,tắt máy,để sim vô thử xem,->xài vài ngày,sau reset vài lần sẽ ổn,mình lúc đầu cũng bị như vậy, giờ lên 3G được roài nè.chúc bạn thành công ;;)

sheva2202

- Wipe data / cache

0_o bác cài recovery là có thôi, hix, VIP MEM =,=

tuanlia

Mình mới cài bản 4.0 đêm hqua, thực sự là chưa thấy lỗi j. Mình có 1 thắc mắc nhỏ là màn hình của mình ko rotate dc khi ở home screen và có vẻ như bàn phím ko dc mượt như 1.2. Xin hết

sheva2202

Mình mới cài bản 4.0 đêm hqua, thực sự là chưa thấy lỗi j. Mình có 1 thắc mắc nhỏ là màn hình của mình ko rotate dc khi ở home screen và có vẻ như bàn phím ko dc mượt như 1.2. Xin hết

bạn để auto rotate đi. của mình vẫn bình thường mà ^^

langthang262

Ấn phím Menu, chọn Preferences -->Operation settings, chọn Screen rotation là OK