• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

Bác lang thang cho mình hỏi, làm sao lấy nét bằng tay trong trình chụp ảnh được nhỉ.mình thử cài thêm mấy phần mềm vào rồi mà vần chưa được.

langthang262

Bác lang thang cho mình hỏi, làm sao lấy nét bằng tay trong trình chụp ảnh được nhỉ.mình thử cài thêm mấy phần mềm vào rồi mà vần chưa được.

Hic hic, bác yêu cầu thế thì em cũng chịu, em chỉ manual forcus khi dùng DSLR thôi :D

firstdate

Cảm nhận bản này chạy nhẹ nhàng, sáng sủa, mượt hơn các bản Sense. Chơi Dungeon Hunter 2 rất phê ^^.

Ý em là khi mình mở trình chụp ảnh lên,sẻ có 1 ô vuông nhỏ màu xanh nằm giữa trung tâm làm nhiệm vụ lấy nét,nếu mình hướng đối tượng chụp vào khung màu xanh đó thì sẻ đuọc ưu tiên lấy nét và cân bằng trắng vv.
Trước dùng 6.5 thì cái khung màu xanh đó mình có thể di chuyển được bằng cách chạm vào màn hình vị trí mình ưu tiên lấy nét.Nhưng giờ mới chuyển lên android thì không thấy tính năng đó nữa,em không biết mở nó lên ở đâu cả.

net191chuoi

Bạn bị treo ở logo HTC phải không? Trong file flash.cfg bạn chỉnh các thông số như chủ topic hướng dẫn sau đó khi flash file .zip thì bạn vào 8 AD Recovery -> wipe data/factory reset -> wipe cache patition -> install zip from sdcard -> choose zip from sdcard.

Bản Android nào chẳng có Market hả bạn...:-?

máy em cài vào mà không thấy market ở đâu hết ... chẳng hiểu sao !!!

sanhunter

Ý em là khi mình mở trình chụp ảnh lên,sẻ có 1 ô vuông nhỏ màu xanh nằm giữa trung tâm làm nhiệm vụ lấy nét,nếu mình hướng đối tượng chụp vào khung màu xanh đó thì sẻ đuọc ưu tiên lấy nét và cân bằng trắng vv.
Trước dùng 6.5 thì cái khung màu xanh đó mình có thể di chuyển được bằng cách chạm vào màn hình vị trí mình ưu tiên lấy nét.Nhưng giờ mới chuyển lên android thì không thấy tính năng đó nữa,em không biết mở nó lên ở đâu cả.

bản này theo mình được biết thì chụp ảnh không có tự động lấy nét như android 2.2 bạn ạ

cuongtqg

Mới phát hiện ra bản V4 này của bác gọi điện thoại bị lọt tiếng ra ngoài to quá, có ai bị giống mình không?

HoanXtq

bác lang thang cũng chơi cả dslr cơ ah.bác dùng máy j thế? có chơi lens L ko.em cũng vừa hd2 vừa ca60d

namy2k

Mới phát hiện ra bản V4 này của bác gọi điện thoại bị lọt tiếng ra ngoài to quá, có ai bị giống mình không?
to quá thì bạn chỉnh cho nhỏ lại. người ra sợ nhỏ bạn lại than to :)

luonggia

muốn xóa biểu tượng trên màn hình thì bạn nhấn giữ nó đến khi hiện lên cái delete rồi bấm vào thôi or nhấn giữ tồi kéo thả vào thùng rác bên dưới đó, còn muốn xóa thì bạn dùng app installer or titanium backup là xong ^^

Ở màn hình chính cơ mà.

nxhong

Bác dùng thử cái Cameara 360 trên market thì có Manual forcus đó.

net191chuoi

máy em khi boot MADLR 1.3

có khi thì load done 123456 go go go !
load done 1EFATAL HIT 1
máy em nó bị gì , thương thì khởi động lại fai đợi 5 10 phút ...
sài bình thường chừng 30 phút nóng máy là treo ,....!

hardtrack

em cài bản ver 4.0 có A2SD+ nhưng cài toàn thấy vào bộ nhớ máy thôi, một tý là báo đầy. Có cần phải chia thẻ ext ko các bác

có bác nào biết vào đâu để điều chỉnh khi nghe máy thì màn hình tắt và khóa không?? mình tìm mải mà không thấy,lại còn cả cái nút giữ cuộc gọi ở gần tai nữa chứ,thỉnh thoảng áp tai mạnh quá là chạm vào nút đó luôn.hic.

langthang262

em cài bản ver 4.0 có A2SD+ nhưng cài toàn thấy vào bộ nhớ máy thôi, một tý là báo đầy. Có cần phải chia thẻ ext ko các bác
Cái này thì phải phân vùng EXT nhé
có bác nào biết vào đâu để điều chỉnh khi nghe máy thì màn hình tắt và khóa không?? mình tìm mải mà không thấy,lại còn cả cái nút giữ cuộc gọi ở gần tai nữa chứ,thỉnh thoảng áp tai mạnh quá là chạm vào nút đó luôn.hic.
Cái này tự động khi áp sát điện thoại vào tai thì tắt màn hình luôn mà.

sanhunter

cái nì lỗi rùi bạn ơi, trước mình cũng bị khi cài bản v2.0, khi nghe gọi màn hình không tự tắt đi đc, nên rất dễ chạm cảm ứng, bạn phải up lại rom thui.

cái nì lỗi rùi bạn ơi, trước mình cũng bị khi cài bản v2.0, khi nghe gọi màn hình không tự tắt đi đc, nên rất dễ chạm cảm ứng, bạn phải up lại rom thui.

up lại từ đầu,6.5 rồi up lên android hay up lại android thôi hả bạn?