• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

sheva2202

cái nì lỗi rùi bạn ơi, trước mình cũng bị khi cài bản v2.0, khi nghe gọi màn hình không tự tắt đi đc, nên rất dễ chạm cảm ứng, bạn phải up lại rom thui.

bản 4.0 này tự tắt đc mà bạn, mình xài từ 1.0 luôn chưa bao h bị vấn đề này hết. bạn task29 rồi up lai rom xem

Bạn cứ thử up lại rom 6.5 của PDAViet rồi làm lại từ đầu nha

đâu cần fai up lại wm 6.5 chi ccho mệt bác, e cứ task rồi up android luôn ah` ^^

nxhong

HD2 của em là T-Mobile dùng bản ROM version 4 mà sao RAM hiển thị ít thế nhỉ ? Có bác nào biết ko ạ ? Đúng ra nó phải 576MB mới phải.

sheva2202

HD2 của em là T-Mobile dùng bản ROM version 4 mà sao RAM hiển thị ít thế nhỉ ? Có bác nào biết ko ạ ? Đúng ra nó phải 576MB mới phải.

ít như bạn thì mình chưa bik chứ mà android mà đòi ram 576 thì chưa có cho bạn đâu bạn ah ^^

nxhong

@sheva2202 : Thế bao nhiêu thì bình thường hả bác ? Em tưởng phần cứng điện thoại nó có bao nhiêu thì hiển thị bấy nhiêu. Xin lỗi em gà quá :mad:)

twantoan

he he. giống em.em cũng 550d chụp linh tinh (lúc vợ bắt dọn nhà và nấu cơm).em cũng xóm với Hoanxtq bên trên :)) .mọi lần vào toàn xem và âm thầm down và test.cám ơn tất cả các bác trên diễn đàn đã đóng góp sức lực của mình cho cộng đồng

nxhong

@sheva2202 : Sau khi kill hết các ứng dụng thì RAM free khoảng 210MB. Đọc qua XDA forum thì dường như vấn đề sử dụng 576MB RAM của TMOUS rất lằng nhằng và liên quan tới ROM Build + Radio version +.....

Cá nhân em nhận thấy mặc dù có lúc RAM free ít (dưới 100MB) nhưng điện thoại chạy vẫn rất mượt. Chưa treo và FC bao giờ cả :D.

Thank for share

sheva2202

@sheva2202 : Thế bao nhiêu thì bình thường hả bác ? Em tưởng phần cứng điện thoại nó có bao nhiêu thì hiển thị bấy nhiêu. Xin lỗi em gà quá :mad:)

mình cũng gà như bạn thôi, theo mình bik thì winmo mới lên đc 576 ram, còn android thì ~400 ah` ^^

bạn dùng root explore, vào system rồi bạn copy build.prop vào thẻ nhớ rồi. nhấn giữ build.prop rồi chọn open in text editor. rồi chỉnh LCD_density=200 thành LCD_density=240. bạn bấm biểu tượng wimdow trên phím cứng chọn save & exit. sao do copy vao system. khởi động lại máy là ok rồi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bản NDT GINGER 2.3.3 VIETNAMESE SERIES của mình chưa việt hóa hoàn toàn. việt hóa tất cả mình tin chắc sẽ có nhiều bạn ủng hộ hơn. và lại mình thấy bỏ một số ứng dụng rất uổn. như hình nền động, ứng dụng chợ đen. mình cũng mong sẽ có bản khác hoàn hảo hơn. có gì sai ae hãy thông cảm nha!

có mấy ứng dụng mình tải từ market những ứng dụng sử dung được. còn một số ứng dụng mình vô là thông báo lỗi buộc đóng. hiện tượng đó mình khắc phục như thế nào vậy.

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Trong file build.prop sao thay dong nao ghi la LCD_density=200 nhi, sorry minh ol tren phone

bạn kéo xuống, nó nằm gần dưới cuối đó bạn ^^

bạn dùng root explore, vào system rồi bạn copy build.prop vào thẻ nhớ rồi. nhấn giữ build.prop rồi chọn open in text editor. rồi chỉnh LCD_density=200 thành LCD_density=240. bạn bấm biểu tượng wimdow trên phím cứng chọn save & exit. sao do copy vao system. khởi động lại máy là ok rồi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bản NDT GINGER 2.3.3 VIETNAMESE SERIES của mình chưa việt hóa hoàn toàn. việt hóa tất cả mình tin chắc sẽ có nhiều bạn ủng hộ hơn. và lại mình thấy bỏ một số ứng dụng rất uổn. như hình nền động, ứng dụng chợ đen. mình cũng mong sẽ có bản khác hoàn hảo hơn. có gì sai ae hãy thông cảm nha!

có mấy ứng dụng mình tải từ market những ứng dụng sử dung được. còn một số ứng dụng mình vô là thông báo lỗi buộc đóng. hiện tượng đó mình khắc phục như thế nào vậy.
như bác langthang có nói rồi, vì bác ấy pót bên xda nữa, mà họ bảo là ko nên đưa mấy ứng dụng tính fi' vào nên bác ấy mới bỏ, còn applanet hay live wallpaper thì bạn có thể tự down về sử dụng đc mà ^^

có mấy ứng dụng mình tải từ market những ứng dụng sử dung được. còn một số ứng dụng mình vô là thông báo lỗi buộc đóng. hiện tượng đó mình khắc phục như thế nào vậy. Chỉ mình với!

sheva2202

có mấy ứng dụng mình tải từ market những ứng dụng sử dung được. còn một số ứng dụng mình vô là thông báo lỗi buộc đóng. hiện tượng đó mình khắc phục như thế nào vậy. Chỉ mình với!

bạn chuyển ứng dụng đó wa bộ nhớ máy xem sử dụng đc ko

khoanguyen2512

Bạn move các app/game đó qua phone là được thui. Với lại cũng có một số game ko tương tích với ginger nữa...
Hoặc làm theo hướng dẫn của langthang : " Vào chương trình Spare Parts, bỏ check ở mục Compatibility Mode để đảm bảo các chương trình chạy tốt và full màn hình với độ phân giải mới."

Vào chương trình Spare Parts, bỏ check ở mục Compatibility Mode để đảm bảo các chương trình chạy tốt và full màn hình với độ phân giải mới. Mình làm rồi vẫn không được.

sheva2202

Vào chương trình Spare Parts, bỏ check ở mục Compatibility Mode để đảm bảo các chương trình chạy tốt và full màn hình với độ phân giải mới. Mình làm rồi vẫn không được.

bạn vào setting -> application -> manager -> chuyển những cái nào ko chạy đc wa điện thoại

Um. Mình thực hiện rồi vẫn không được. Mấy ae có game chiến thuật cho mình xin với. Cám ơn ae trước nha!

bạn vào setting -> application -> manager -> chuyển những cái nào ko chạy đc wa điện thoại

Um. Mình thực hiện rồi vẫn không được. Mấy ae có game chiến thuật cho mình xin với. Cám ơn ae trước nha!

sheva2202

wa khu vực game android tìm nha bạn ^^